Announcement

Collapse
No announcement yet.

RYZEN 5 3600 แรงจริง ประหยัดไฟจริง คุ้มจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by saiymhok View Post
    ถ้าขายซิงค์เดิม 3900x จะมีใครเอามั้ย
    ขายเท่าไรครับ สนใจ

Comment

• Flash Sale ที่ Shopee 12.00 - 13.00 น.

Comment

• Originally posted by IBM User View Post
        Flash Sale ที่ Shopee 12.00 - 13.00 น.

กระตุ้นยอดกันน่าดู จัดโปรฯถี่อะไรเบอร์นั้น

Comment

• ซิ้งผมแนะนำตัวนี้ครับ Snowman Master 5 Contact 300 บาท เย็นเท่ากับ 212 เลยครับ พัดลม 120mm PWM เงียบมากๆ ถ้าไม่มีโหลดนี่รอบเอื่อยๆเลย
          แต่ข้อเสียคือไม่มีใครเอาเข้ามาขายเลย ต้องสั่งจากจีน รอของกันหน่อย ประมาณ 2 อาทิตย์
          Tsunami ดันราคาขึ้นไปพอสมควรเลย โปรโมทไปเยอะ
          https://shopee.co.th/product/127664145/2461665036
          master 5.jpg

Comment

• RYZEN 5 3600 + PBO + Auto OC 200MHz. + WRAITH Silent Cooler

Last edited by MooNoiOCZ; 28 Aug 2019, 20:32:24.

Comment

สั่งแล้ว รออีกวันสองวัน

Comment

• สิ้นเดือนแล้ว รอสอยราคางามๆ จะอัพจาก1600เป็น3600ซักที

Comment

• ของดีราคาประหยัดมาแล้ว
                  WRAITH Silent Cooler เย็นๆ จับR5 3600 PBO + Auto OC 200MHz. เย็นกันไป

OC 4.3 ก็ยังไหว

Comment

• สอบถามครับ ผมใช้ b450 steel legend+r5 3600
                    พร้อมทั้งเปลี่ยนซิ้งใหม่เป็น Thermalright true spirit 140 direct แล้วได้ทำการเปิด pbo ตามที่ลุงหมูอนะนำให้ไปเปิดใน advance แต่ควาทเร็วไม่เพิ่มขึ้นเลย ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ผมทำอะไรผิดไปตรงไหนเปล่าครับ?

Comment

• Originally posted by RyuseiZ View Post
                      สอบถามครับ ผมใช้ b450 steel legend+r5 3600
                      พร้อมทั้งเปลี่ยนซิ้งใหม่เป็น Thermalright true spirit 140 direct แล้วได้ทำการเปิด pbo ตามที่ลุงหมูอนะนำให้ไปเปิดใน advance แต่ควาทเร็วไม่เพิ่มขึ้นเลย ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย ผมทำอะไรผิดไปตรงไหนเปล่าครับ?

หน้าไบออสตั้งแบบนี้แล้วใช่มั้ย

เปิดHWinfo64 แล้วกดCPU-Z benchmark แล้วแคปภาพมา

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                        หน้าไบออสตั้งแบบนี้แล้วใช่มั้ย

เปิดHWinfo64 แล้วกดCPU-Z benchmark แล้วแคปภาพมา
                        ตั้งค่าทุกอย่างตามที่ลุงหมูแนะนำแล้วครับ ยกเว้นดันแรมไป 3600 ไฟ 1.375 ที่เหลือออโต้ครับ

Last edited by RyuseiZ; 31 Aug 2019, 11:48:51.

Comment

• Originally posted by RyuseiZ View Post
                          ตั้งค่าทุกอย่างตามที่ลุงหมูแนะนำแล้วครับ ยกเว้นดันแรมไป 3600 ไฟ 1.375 ที่เหลือออโต้ครับ
                          [ATTACH=CONFIG]4434797[/ATTACH]
                          [ATTACH=CONFIG]4434795[/ATTACH]

ผิดปกติมาก คะแนนsingle ต่ำมาก จริงๆต้องได้ 500+ แล้ว

เมนบอร์ดรุ่นไหน ไบออสver.ไหนกัน

เวลาเปิดHWinfo64 ให้ติ๊กที่Sensors only

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                            ผิดปกติมาก คะแนนsingle ต่ำมาก จริงๆต้องได้ 500+ แล้ว

เมนบอร์ดรุ่นไหน ไบออสver.ไหนกัน

เวลาเปิดHWinfo64 ให้ติ๊กที่Sensors only
                            Asrock b450 steel legend v.2.7 ครับ

Comment

Asrock b450 steel legend v.2.7 ครับ
                              แฟลชไบออส 2.70 ลงทับอีกรอบ แล้วยังไม่ต้องยุ่งกับบัสแรม ลองไปเปิดPBO + auto 200MHz. ดูก่อน เปิดHWinfo64 ติ๊กที่Sensors only แล้วเปิดCPU-Z ทดสอบBenchmark ดู ต้องวิ่งได้ 4.3 แล้ว ถ้ายังไม่ได้ลองถอยไบออสไป 2.60 ดู

แคปหน้าจอมาอีกรอบ

Comment

แฟลชไบออส 2.70 ลงทับอีกรอบ แล้วยังไม่ต้องยุ่งกับบัสแรม ลองไปเปิดPBO + auto 200MHz. ดูก่อน เปิดHWinfo64 ติ๊กที่Sensors only แล้วเปิดCPU-Z ทดสอบBenchmark ดู ต้องวิ่งได้ 4.3 แล้ว ถ้ายังไม่ได้ลองถอยไบออสไป 2.60 ดู

แคปหน้าจอมาอีกรอบ
                                ลงทับแล้วยังไม่ได้ครับ กำลังจะถอยกลับไป 2.60 ครับ

อัพเดท : 2.60 แล้วก็ยังไม่ได้ครับ
                                Last edited by RyuseiZ; 31 Aug 2019, 16:29:34.

Comment

Working...
                                X