Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crews สำหรับคนเล่น GTA V Online ของแท้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by playpotonjom View Post

กดเข้าไป join ได้ตามลิงค์ http://socialclub.rockstargames.com/...clockzone_thai นี้ได้เลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องมือใหม่ครับ เพราะพวกเราก็มือใหม่กันทุกคนครับ กด join ตรงกรอบสีแดงตามในภาพนะครับ

เมื่อเย็นผมหลงเข้าใจว่าต้องสมัครใหม่ เลยกรอกสมัครโซเซี่ยลไป พอไปหาข้อมูลเพิ่มในกูเกิล ที่ไหนได้เรามีบัญชีก็ชื่อเราตอนที่เข้า GTA อยู่แล้ว กดจอยเข้าไปได้เลย ผมเลยไปลบที่สมัครเมื่อเย็นออกแล้ว

ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ ชื่อก็ตามในเกมส์เลย pannsunset

ปล.ผมก็เน็ต ture นะครับ เพิ่งได้แพคเกต สุข X3 30/3 เมก มา

Comment

ถ้าไม่ใช้ Teamspeak3 ผมพูดใส่เฮดเซตยังไงก็ไม่มีคนได้ยินใช่มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
        ถ้าไม่ใช้ Teamspeak3 ผมพูดใส่เฮดเซตยังไงก็ไม่มีคนได้ยินใช่มั๊ยครับ

ได้ครับ ถ้าอยู่ public เดี๋ยวกัน กด n เวลา พูดไมค์ แต่ถ้าเข้า Teamspeak3 มาจะคุยสะดวกกว่าครับ

Comment

ผมเพิ่งโหลดเกมส์เสร็จเมื่อตอนเช้ามืด ถ้าจะเล่น online กับเพื่อนๆใน oczt crews นี่ต้องทำไงบ้างครับ
          ตามที่ผมเข้าใจคือ login เข้า socialclub, สร้างตัวละคร แล้วก็ join ใน crews ใช่ป่ะครับ
          ถามอีกอย่างครับ โหลด TS3 มาลงแล้ว แต่หาห้องไม่เจอ(search คำว่า oczts ไม่เจอใน server list)
          ผิดถูกยังไงหลังเลิกงานขอกลับไปลองอีกรอบ อยากเล่นแบบ online กะเค้าบ้าง

Comment

Originally posted by Big00X View Post
            ผมเพิ่งโหลดเกมส์เสร็จเมื่อตอนเช้ามืด ถ้าจะเล่น online กับเพื่อนๆใน oczt crews นี่ต้องทำไงบ้างครับ
            ตามที่ผมเข้าใจคือ login เข้า socialclub, สร้างตัวละคร แล้วก็ join ใน crews ใช่ป่ะครับ
            ถามอีกอย่างครับ โหลด TS3 มาลงแล้ว แต่หาห้องไม่เจอ(search คำว่า oczts ไม่เจอใน server list)
            ผิดถูกยังไงหลังเลิกงานขอกลับไปลองอีกรอบ อยากเล่นแบบ online กะเค้าบ้าง
            ตามรูปเลยครับ

Comment

Comment

Originally posted by playpotonjom View Post
                ตามรูปเลยครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยชี้แนะด้วยครับ
                  ผมซื้อแผ่นเกมแท้ มาแล้ว
                  แต่ยังไม่ได้ติดตั้งเกมแต่อย่างใด
                  ตอนนี้ ผมสมัคร socialclub rockstar แล้ว
                  ขั้นตอนต่อไป คือ ให้ติดตั้งเกม ใช่มั๊ยครับ

หรือ ต้องติดตั้งเกมให้เสร็จก่อน
                  จากนั้น จึงจะสมัคร socialclub rockstar หรือเปล่าครับ

ส่วน activation code ให้ใส่ตอนไหนครับ
                  1. ใส่หลังจากติดตั้งเกมเสร็จ
                  หรือ
                  2. สมัคร socialclub rockstar เสร็จแล้ว จึงใส่ code
                  จากนั้น จึงติดตั้งเกม
                  ใช่หรือไม่ครับ

Comment

ถ้าแนะนำ ลงเกมให้เสร็จ
                    เข้าเกมจะมีหน้าต่าง rockstar social club ขึ้นมา ถ้ามีไอดีอยู่แล้วก็ล๊อกอินก่อน
                    จากนั้นมันจะถามหาคีย์ค่อยใส่ตอนนี้(ก็ได้) และมันจะถามเพียงครั้งเดียว ลบเกมลงใหม่มันจะไม่ถามอีก
                    เพราะคีย์มันผูกกับไอดีของ rockstar social club เรียบร้อยแล้ว

Comment

ผมแอดเข้าแล้วนะ

Comment

เข้าไปแล้วไม่เห็นใคร on เลยนี่ผมปรกติรึปล่าวครับ แล้วเวลาเล่น ขึ้น Time out บ่อยมากตอนโหลด

Comment

Originally posted by XaNos View Post
                          เข้าไปแล้วไม่เห็นใคร on เลยนี่ผมปรกติรึปล่าวครับ แล้วเวลาเล่น ขึ้น Time out บ่อยมากตอนโหลด
                          ุถ้าเข้าคนละ session ก็จะไม่เจอกันอยู่แล้วครับ ถ้าจะดีต้องเปิดดูจากใน crews นะครับว่ามีใครออนบ้างแล้ว join ตามกันเข้าไป

หรือไม่ก็เข้า Teamspeak มาคุยกันก็ได้ครับ

Comment

join ตามได้อย่างไรครับ
                            ต้องไปคลิ๊กที่ตรงไหนเหรอครับ
                            ขออภัยด้วยครับ ผมใหม่จริงๆ ไม่ทราบจริงๆครับ

ุถ้าเข้าคนละ session ก็จะไม่เจอกันอยู่แล้วครับ ถ้าจะดีต้องเปิดดูจากใน crews นะครับว่ามีใครออนบ้างแล้ว join ตามกันเข้าไป

หรือไม่ก็เข้า Teamspeak มาคุยกันก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ชี้แนะ
                              ^^'
                              Originally posted by naja View Post
                              ถ้าแนะนำ ลงเกมให้เสร็จ
                              เข้าเกมจะมีหน้าต่าง rockstar social club ขึ้นมา ถ้ามีไอดีอยู่แล้วก็ล๊อกอินก่อน
                              จากนั้นมันจะถามหาคีย์ค่อยใส่ตอนนี้(ก็ได้) และมันจะถามเพียงครั้งเดียว ลบเกมลงใหม่มันจะไม่ถามอีก
                              เพราะคีย์มันผูกกับไอดีของ rockstar social club เรียบร้อยแล้ว

Comment

โอเวอร์เลย์ steam ทำไมอยู่ดีดีๆ ผมกดเปิดไม่ได้อะครับ เวลาเพื่อนพิมพ์มาปกติกด {ชิป+เท็บ} แล้วก็คุยในเกมได้เลย แต่ตอนนี้กดไม่ขึ้นมันดันมาเด้งที่หน้าจอต้องยุบจอมาคุย (การตั้งค่าในสตรีม ก็ยังเปิดใช้งานและเป็นปุ่มเดิม ผมลองเปลี่ยนปุ่มก็ยังดไม่ขึ้นอยู่ดีครับ)

Comment

Working...
                                X