Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crews สำหรับคนเล่น GTA V Online ของแท้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crews สำหรับคนเล่น GTA V Online ของแท้

ผมสร้าง Crews ขึ้นมาเพื่อให้คนที่เล่นคนเดียวหรือไม่มีกลุ่มเพื่อนจะเล่นได้เข้ามาเล่นด้วยกันนะครับ กลัวว่าเล่นคนเดียวแล้วมันจะเบื่อเอาได้ง่าย ๆ นะครับ

ใครอยากร่วมก็เชิญเลยนะครับ ตามลิงค์นี้ สาขาแรก และ สาขาสอง และ สาขาสาม

แนะนำว่าควรจะมีไมโครโฟนสำหรับพูดคุยในเกมด้วยนะครับ เพื่อความสะดวกในการสื่อสารกัน

ปกติเราจะคุยกันใน Teamspeak3 กันนะครับ เพราะมันจะสะดวกกว่าคุยในตัวเกม แต่ถ้าใครจะสะดวกในตัวเกมก็ไม่มีปัญหานะครับ

Team Speak : oczclub.serverts3.in.th นะครับ

วิธีการเจอกันใน session เดียวกัน ให้กด join crews นะครับ หรือไม่ก็ให้กดไปดูที่รายชื่อเพื่อนใน crews แล้วดูว่าใครออนก็ join คนนั้นไปครับ แต่ถ้าไม่รู้จะเริ่มยังไงจริง ๆ เข้า teamspeak มาครับ เดียวพวกเราจะสอนให้ครับ

แล้วเจอกันในเกมนะครับ

เพิ่มเติม สำหรับคนที่ยังไม่เข้าใจระบบ Session ใน GTA V Online นะครับ โดย PlearnGaming นะครับ

BORKED

Originally posted by XaNos View Post
    สำหรับใคร ที่ไม่รู้ว่าจะโหลดและจะใช้ Teamspeak3 ยังไงสามารถทำตามรูปด้านล่างได้เลยครับ
    :: โหลด Teamspeak3 ได้ที่นี่ ::

กดNext

กดI Agree

กดNext

กดNext

กดNext

กดNext

กดInstall

กดFinish

หน้านี้ตัวโปรแกรมจะถามเราว่าต้องการตั่งค่าครั้งแรกมั้ยเช่นพวกการตั่งค่าไมล์ ถ้าหากเราไม่ตั่งค่าให้ กดCancel โปรแกรมจะตั่งค่าเป็นค่า มารฐาน

กดYes เพื่อยืนยัน

กดที่ Connections เลือก Connect หรือคีย์ลัดคือ Ctrl+S

จะมีหน้าให้กรอก Saver ให้ใส่ thailandappsdata.com ตามรูป
    และช่อง Nickname ให้ใส่ชื่อที่ใช้ในเกมและ ในวงเล็บเป็นชื่อเล่นใช้เรียกันในเกมครับ ส่วนช่อง Password ไม่ต้องใส่

หลังจากนั้นจะมีห้องเกมต่างๆขึ้นมาให้เลือกที่ห้อง Gand Theft Auto V

เป็นอันเสร็จพิธี เรื่องการตั่งค่าอื่นๆสามารถถามในเกม ผ่านTeamspeak3ได้เลยครับ
    Last edited by playpotonjom; 26 Mar 2017, 23:15:04.

เจิมครับ

Comment

ขอเข้าด้วยคนครับ

Comment

ยังไม่ได้ซื้อเกมเลย เจิมก่อนได้ป่าว

Comment

เดี๋ยวตามไปครับกำลังโหลด

Comment

นู๋สงสัยงิ GTA online มันจะเป็นแบบไหน

งี้ถ้าเจอพวกเล่นเกรียนไล่ยิงทุกคนแบบนี้ไม่แย่หรือเจ้าคะ

Comment

Originally posted by Futaba View Post
              นู๋สงสัยงิ GTA online มันจะเป็นแบบไหน

งี้ถ้าเจอพวกเล่นเกรียนไล่ยิงทุกคนแบบนี้ไม่แย่หรือเจ้าคะ
              มี Passive Mode ให้ป้องกันคนมายิงเราได้ระดับหนึ่งครับ (แต่ถ้าโดนระเบิดกับรถทับก็ตายเหมือนกันครับ)

ถ้าไม่อยากเจอพวกเกรียน ๆ ก็ Join Session เฉพาะเพื่อนหรือคนใน Crews ก็พอครับ

Comment

ร่วมแจมด้วยคนครับ

Comment

กำลังโหลดอยู่ ถ้าเสร็จแล้วขอแจมด้วยนะครับ แต่ผมไม่มีไมค์นะ
                  พิมพ์เอาได้ไหม?

Comment

ในห้องมันแยกเป็นเซิฟ หรือว่ายังไง แล้วในห้อง คนเข้าได้เยอะสุดกี่คน

Comment

เข้าร่วมยังไงครับ ไม่เป็นอะไรเลย มือใหม่ GTA มากๆ

สดๆเมื่อตอนเย็น มึนตึ๊บบบ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                        ร่วมแจมด้วยคนครับ
                        ยินดีต้อนรับครับ

Originally posted by Big00X View Post
                        กำลังโหลดอยู่ ถ้าเสร็จแล้วขอแจมด้วยนะครับ แต่ผมไม่มีไมค์นะ
                        พิมพ์เอาได้ไหม?
                        ไม่มีปัญหาครับ แต่ช่วยเข้า Teamspeak ด้วยนะครับ อย่างน้อยพวกเราจะได้สื่อสารกันได้ (พิมพ์เอาก็ได้ครับ)

Originally posted by taratorn View Post
                        ในห้องมันแยกเป็นเซิฟ หรือว่ายังไง แล้วในห้อง คนเข้าได้เยอะสุดกี่คน
                        จะเป็นระบบ Session ครับ คือจะให้คนใดคนหนึ่งเป็น host แล้วคนอื่น ๆ ก็เข้าไป join กันครับ (ระบบเหมือน Call of duty กับ left 4 dead นะครับ) ถ้าใน Free mode จะรองรับได้สูงสุดที่ 30 player ครับ (http://gta.wikia.com/Free_Mode)

Originally posted by pann View Post
                        เข้าร่วมยังไงครับ ไม่เป็นอะไรเลย มือใหม่ GTA มากๆ
                        กดเข้าไป join ได้ตามลิงค์ http://socialclub.rockstargames.com/...clockzone_thai นี้ได้เลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องมือใหม่ครับ เพราะพวกเราก็มือใหม่กันทุกคนครับ กด join ตรงกรอบสีแดงตามในภาพนะครับ

Comment

เน็ต true ใครใช้มีปีญหาบ้างมั้ยครับ ของผมหลุดตลอดเลย

Comment

Originally posted by candadoda View Post
                            เน็ต true ใครใช้มีปีญหาบ้างมั้ยครับ ของผมหลุดตลอดเลย
                            ผมก็ True ADSL นะครับ ปกติดีครับ ไม่หลุด

Comment

Originally posted by playpotonjom View Post
                              ผมก็ True ADSL นะครับ ปกติดีครับ ไม่หลุด
                              join อยู่ด้วยกันไม่ค่อยหลุด สังสัย True เหมือนกัน ส่วนกับคนอื่นค่ายอื่นหลุดกระจาย โดยเฉพาะตอนดึก

Comment

Working...
                              X