Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เซฟเวอร์ปังย่ามันใช้มาเยอะมั้งเข้ายากกว่าเดิมพยายามกันหน่อยท่านคิมอิอิ
    ท่านTheRocKMaNผมแอ๊ดท่านไม่ได้นะรายชื่อเพื่อนท่านเต็มนะ
    ว่าจะปั้มเลเวลพอดีเหมือนกันเลย

Comment

เมื่อวานเข้าไปดูเต็มจริงด้วยแต่ลบแล้วADDท่านไปแล้วนะ
      3คนแล้วนะ อีกคนใครว่างบ้างเอ่ยคืนนี้ 3 ทุ่ม จัดไป มั้ย?

Comment

Originally posted by powerdome View Post
        เซฟเวอร์ปังย่ามันใช้มาเยอะมั้งเข้ายากกว่าเดิมพยายามกันหน่อยท่านคิมอิอิ
        ท่านTheRocKMaNผมแอ๊ดท่านไม่ได้นะรายชื่อเพื่อนท่านเต็มนะ
        ว่าจะปั้มเลเวลพอดีเหมือนกันเลย
        เข้าไม่ได้มาหลายวันแล้ว อยู่เมืองนอกลำบากจริงๆ

Comment

อ่ะ พยายามเข้าให้ได้นะคร้าบ
          id ท่านไรอ่ะ จาได้ add ไว้ก่อน 

Comment

เข้ายังไม่ได้เลย อะไรกันนิ เกือบสัปดาห์แล้ว

แถมยังเข้า www.pangya.in.th ไม่ได้อีก อะไรกันนิ

Comment

ผมเข้าได้นะท่าน

ปกติ เข้าได้ทุกวันด้วย

เล่นทุกวันด้วย -*-

กลับมาเล่นอีกที

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                ผมเข้าได้นะท่าน

ปกติ เข้าได้ทุกวันด้วย

เล่นทุกวันด้วย -*-

กลับมาเล่นอีกที
                เล่นทุกวัน ขอ id มา add เลยค้าบ ^^

Comment

*-* ไหล บีม ใครทำได้ให้ 10000000 ปัง

Comment

Originally posted by w211w211 View Post
                    กำลังมี ปัญหาพอดี ...
                    ผมเพิ่ง กลับมาเล่นใหม่ ครับ แล้วมีปัญหา
                    เวลาเล่นไป ซักครู่ ส่วนมากเกมส์ จะเด้ง ดับไปที่ desktop เลย ช่วงภาพตัด จาก loddyไปหน้า แข่ง หรือ
                    ตอนตี จบแล้วตัดกลับมา lobby น่ะครับ ...

ขึ้นว่า Vitarl C++ Runtime error บลาๆๆๆ

ต้องทำยังไงครับ โทรไปถาม Call center เค้าบอกว่า runtime มาจากปัญหา ที่ specเครื่องเรา
                    ram หรือ การ์ดจอ ความจำไม่พอ (spec ตามลายเซ็น) ผมก็คิดว่าไม่เกี่ยวนะ เลยไม่ได้พูดไรกับเค้าไป

ใครพอมีความรู้ หรือ ทางแก้บ้างครับ รบกวนด้วย

ปล. Vista 64 bits นะครับ ..ไม่รู็เกี่ยวมั้ย / อีกอย่างผมลอง ไป microsoft DL visual C++ ตัวใหม่สุด (คิดว่า)
                    มันชื่อ Microsoft Visual C++ 2005 SP1 Redistributable Package (x86) เนี่ยคับติดตั้งแล้ว

then ก็ยังไม่หายนะครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยแก้ปัญหาด้วยครับ

thx.
                    กรณีนี้ผมกะเป็น หาสาเหตไม่ได้ รู้แต่ ใช้วิสต้า มันเป็น (เพื่อนหลายคนก้อเป็น) เล่นไปได้สักพักหย่ายๆ สังเกตแรมดูครับ ตัวโปรเทคจี มันจะค่อยๆกินแรมเรา จนเกือบๆ100เปเซ็น แร้วอาการนี้จะบังเกิด

เครื่องผมเอง 4กิ๊ก แรมกินไปประมาน 70 กวก่าๆ นิ เป็นแระครับ อาการที่คุณว่า ถ้า 2กิ๊ก ยิ่งเป็นเร็วไปกันหย่าย

แก้ไม่หายด้วย แหะๆ

ส่วนบีม ผมคิดได้แบบนี้

เกจแทบปัง มี10ช่อง ช่องะ10เปอเซ็น รวมเป็น 100เปอเซ็น

การบีม เอาแค่ลม ตรงๆ นะ ส่งตรง ย้อนตรง ก่อน

ได้สูตรว่า ระยะที่เหลือ +- หลุมสูงต่ำ แร้วเอามา -กับค่าของลมส่งหรือต้าน (ส่ง-3 ต้าน-1)

เช่น ระยะเหลือ 25หลา หลุมสูง 1.00 ลมส่ง จะได้เท่ากับ 25+1 = 26 -3(ลมส่ง) ได้23 เพราะชานั้น ให้เราตี 2.3 ขีด หรือ 23เปอเซ็น ตีกันง่ายๆแบบนี้เลย

อีกตัวอย่าง ระยะที่เหลือ 25หลา หลุมสูง 1.00 ลมต้าน ได้เท่ากับ 25+1 =26-1(ลมต้าน) ได้25 ตี2.5 ขีด หรือ 25เปอเซ็น

อันนี้ จะเปลี่ยนแค่ค่าของ ลมส่งกับลมต้าน ต่อไป ถ้าเป็นหลุมต่ำละ (หลุมที่ติดลบ) มาดูกัน

ระยะที่เหลือ25 หลุมต่ำ-1.00 ลมส่ง ได้ค่าเท่ากับ 25-1 =24-3(ลมส่ง) ได้ 21 ตี2.1ขีด หรือ 21เปอเซ็น

อีกอัน ระยะที่เหลือ 25 หลุมต่ำ -1 ลมต้าน ได้เท่ากับ 25-1 =24 -1(ลมต้าน) ได้ 23 ตี 2.3 หรือ 23เปอเซ็น

สังเกตได้ว่า ถ้าหลุมสูง ให้+ ค่านั้นๆไป ถ้าหลุมต่ำ ให้-แทน

ถ้ายัง งง เอาสูตร เต็มไป

ระยะที่เหลือ 25 +-(หลมุสูง + หลุมต่ำ-) ได้เท่าไหร่ ก้อเอามา - (จากลมส่ง-3 ลมต้าน-1) แระก้อตีตามเลย ได้ 26 ก้อตี2.6ขีด ได้35ก้อตี3.5ขีด

เอาไปลองก่อน เด่วจะงง แค่นี้ก้อช่วยได้มากมายแร้ว จิงๆ มันยังมี ยิบย่อยอีก นิหน่อย แต่เกรงว่าจะไม่เข้าใจ ลองไปแค่นี้ก่อน

ปล. ซีวั่น4 เป็นอะไรที่บีม ยากมากกว่าซี3 มากๆ มันเอาเป๊ะๆเลย ต้องกดให้ได้น้ำหนักมันจิงๆ ต้องอาศัยประสบการ ของเพื่อนๆแร้วละครับ งานนี้ ชิบมากๆ ก้อรู้มาก เคยชินมาก เด่วก้อแม่นเอง แรกๆ ชิบชนเสาไม่ลงหรืออะไร ช่างมันไปก่อน เพราะ มือใหม่ หัดชิบ ก้อแบบนิ อิอิ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
                      ปล. ซีวั่น4 เป็นอะไรที่บีม ยากมากกว่าซี3 มากๆ มันเอาเป๊ะๆเลย ต้องกดให้ได้น้ำหนักมันจิงๆ ต้องอาศัยประสบการ ของเพื่อนๆแร้วละครับ งานนี้ ชิบมากๆ ก้อรู้มาก เคยชินมาก เด่วก้อแม่นเอง แรกๆ ชิบชนเสาไม่ลงหรืออะไร ช่างมันไปก่อน เพราะ มือใหม่ หัดชิบ ก้อแบบนิ อิอิ
                      ไม่สนใจออกรอบกันหรอท่าน
                      สนใจ PM ID มาแอดหน่อยจิ๊

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                        *-* ไหล บีม ใครทำได้ให้ 10000000 ปัง
                        ทำประจำ (ตอนเมา)

ถึงตอนนี้ก็ยังเข้าไม่ได้เลย ใครก็ได้ช่วยไปโพสในบอร์ดฟังย่าให้ GM แก้ได้ไหม
                        ผมเข้าเวปบอร์ดหรือกระทั้งหน้าเวปมันไม่ได้เลย

Comment

มาไม่ทัน หิหิ

Comment

แอบมาดันหน่อยตอนนี้แฟนมาไม่ได้เล่นเลยครับ
                            แฟนกับเมื่อไรเจอกันนะ

Comment

วันนี้มีกิจกรรมx4ถึง6โมงเย็นครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                                วันนี้มีกิจกรรมx4ถึง6โมงเย็นครับ
                                อยากตีจังแต่แฟนอยู่-*-

Comment

Working...
                                X