Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 กับ Xbox360 ตอนนี้ส่วนมากเขาเล่นเครื่องไหนกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหมือน เจ้าของกระทู้จะไม่ได้อะไรจากการแย่งกันตอบกระทู้นี้
    ถ้าให้พูดรวมๆ ตอบว่า XBOX มีคนเล่นมากกว่าครับ มีคนอธิบายไปแล้ว
    ประสิทธิภาพโดยรวมก็ XBOX มันดีกว่าแน่ๆ ถ้าลองหาข้อมูลดู
    ส่วน Request ที่ จขกท ขอ "ผมเล่นเกมส์ แนว RPG ใช้สูตรโกง อมตะ ไม่ตาย" น่าจะหมายถึง JRPG ซึ่งมีใน PS3 สูงกว่า
    ถ้าคุณซื้อ XBOX แล้วโดนคนด่าว่าทำไมไม่ซื้อ PS3 ถ้าแคร์เสียงชาวบ้าน ก็ขอให้คุณซื้อ PS3
    ถ้าคุณถนัดจอย PS3 แต่ไม่ถนัดจอย XBOX ซึ่งมันเหมาะกับมือเอามากๆ และไม่ยินดีที่จะเรียนรู้ให้เคยชินกับมัน ก็ไปซื้อ PS3 เถอะ
    ถ้าคุณเน้นดูหนัง Bluray ซื้อ PS3 เถอะ
    ถ้าคุณพอใจจะเล่น เกมปลอมเก่าๆ ไม่เล่นเกมใหม่เลย ก็แนะนำ PS3
    ถ้าคุณเป็น Fanboy Sony ไม่เปิดใจรับยี่ห้ออื่น ก็ขอให้คุณซื้อ PS3 เถอะ เว๊บ gcon...com ยินดีต้อนรับ

ส่วนถ้าอยากเล่นเกมแนว Motion ให้คุณไปลองทั้ง Wii, Kinect, PSmove ดู แล้วคุณจะรู้ว่าอะไรมันเรียกว่า Motion เกมได้มากที่สุด

Comment

เชียร์ XBOX360 ครับ ปัญหาไฟแดงผมยังไม่เคยเจอเลยนะ (LOT945 เล่นติดกันนานสุด 12 ชม ห้องพัดลม) แผ่นก้อราคาถูกดีครับ ก๊อปมาตรฐานราวๆแผ่นละ 100 บาท ส่วนจะเล่นสายแท้ ก้อราวๆพันกว่าบาท พอๆกับเกม PC แท้อะแหละครับ ส่วน PS3 ผมยังไม่มองค่อยเห็นอนาคตเท่าไร ณ ตอนนี้ผมว่า XBOX360 น่าจะลอยลำมาเลยครับ ฮ่าๆ

Comment

ปัญหาโลกแตกกกกกกก !!!!!!!!!!!!!!!!1

Comment

Working...
        X