Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาภาพเกมส์ Online ตัวใหม่มาฝากครับ ถ้าเน็ตใครไม่แรงระวังดับนะ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Deicide View Post
    ไอ่เกมส์พวกนี้ PW , RYL , LC และหลายๆเกมส์มันคือ L2 โคลนนิ่งทั้งนั้น
    ปล.ของเลียนแบบมันจะไปสู้ original ใด้ไง
    ปล. กร๊ากกกกกกกกกกกก (เอาซะหน่อย)
    L2 ก็ได้แรงบรรดาลใจจาก FF11 อีกที ^^

PERFECT WORLD ขอเรียกเล่นๆว่า จับฉ่ายเวิรล์ด เพราะพี่ท่านเอาข้อดีของเกมส์ออนไลน์อื่นๆมารวมใส่เกมส์ตัวเองหมดเลย

ผมก็คงไปเทสต์เกมส์ตามประสาคนดูแลร้านเกมส์

เกมส์ออนไลน์ ขอ L2 เกมส์เดียวพอ เล่นมาจะ 3 ปีละ ยังไม่ถึงจุดหมายที่วางไว้ เล่นเรื่อยๆ แต่เล่นได้นานๆ

Comment

Originally posted by CaptivAte View Post
      L2 ก็ได้แรงบรรดาลใจจาก FF11 อีกที ^^

PERFECT WORLD ขอเรียกเล่นๆว่า จับฉ่ายเวิรล์ด เพราะพี่ท่านเอาข้อดีของเกมส์ออนไลน์อื่นๆมารวมใส่เกมส์ตัวเองหมดเลย

ผมก็คงไปเทสต์เกมส์ตามประสาคนดูแลร้านเกมส์

เกมส์ออนไลน์ ขอ L2 เกมส์เดียวพอ เล่นมาจะ 3 ปีละ ยังไม่ถึงจุดหมายที่วางไว้ เล่นเรื่อยๆ แต่เล่นได้นานๆ
      เข้าใจผิดนิดนึงขอรับ L2 พัฒนาต่อยอดมาจาก L1
      ในส่วนของด้านเนื้อเรื่องและระบบออนไลน์นั้น
      ขอบอกว่าเอามาจาก Ultima Online
      สาเหตุก็ไม่ใช่อะไร เพราะคนพัฒนาทั้ง 3 เกมนี้คือ Richard Gariott (มหาเทพที่ผมบูชา)
      จะเรียกว่าบิดาของเกมออนไลน์ก็ได้ (เวอร์มะ)

นอกเรื่องนิดนึง
      เกมล่าสุดของพ่อมหาเทพผมคือ Tabula Rasa
      ซึ่งออกแนว fps-mmorpg ผมไม่รู้จะเรียกอะไรละมันผสมกันมั่วเหลือเกิน
      ที่แกกะว่าจะออกปฏิวัติวงการเกมออนไลน์ ที่มีแต่การตีมอนเก็บเลเวลแล้วก็สงครามๆ
      ..
      ...
      แต่ปรากฏว่าแป๊กขอรับ
      เพราะกระแส Next-Gen มันมาแรงมาก
      จากที่ลองเล่นมาระบบยิงศัตรูกึ่งๆ fps แล้วมีใช้ logos มันเป็นอะไรที่ล้ำมาก
      แต่ระบบปาร์ตี้ยังห่วย แต่ทดแทนด้วยเนื้อเรื่องที่ทำให้เกมไปไวสุดๆ จุดเด่นของเกมแกล่ะ rich-storyline
      ยอดขายที่เมกากับยุโรปไม่ค่อยดี(เอเชียอด..) ถึงขนาด NCSoft ต้องปรับแผนกันวุ่นวาย
      ส่วนตัวคิดว่าเกมมันออกมาเร็วไป ถ้าเสริมกราฟฟิกให้ดีกว่านี้ แล้วเพิ่มระบบ next-gen อย่างฟิสิกส์ หรือพวกแสง หรือฝุ่นควันลงไป
      ต่อให้ออกช้ากว่านี้ซักปี เราอาจได้มีเกมออนไลน์ดีๆให้เล่นอีกซักเกมขอรับ

Comment

ยังไม่โดน

Comment

ผมก็เห็นด้วยกับคุณ "Macro" นะครับ

ซึ่งมันก็ยังไม่โดนจริงๆ......

Comment

Cabal ภาพห่วยหรอ ผมว่าอาจจะไม่สวยมาก แต่รูปร่างและฉาก มันสมดุลไม่เพี้ยน ไม่เหมือนตุ๊กตายาง เหมือนเกม ที่ จขกท เอามาให้ดู ใช้พวก 2600 หรือ 8600 เปิดสุดทุกอย่าง ภาพเป็นธรรมชาติดี มีเงาสะท้อนจากผืนน้ำ ทีเด็ด อยู่ที่การเคลื่อนไหว ตัวละคร เป็นธรรมชาติ ไม่อืดอาด ใครที่บอกเกมนี้ไม่กินสเป็ค คิดใหม่เด้อ P.4 3.0 GF5200 128MB ram 512 มาตรฐานร้านเกม เอาไม่อยู่ ปรับต่ำสุด ยังสะดุด

Comment

ตอนนี้ SV ไทย เข้าเล่นได้แล้วครับ ใครเข้าไปเล่นบ้างแล้ว เอารูปมาโพสให้ดูบ้างซิครับ

ส่วนผมยังไม่มีเวลาโหลดตัวเกม

Comment

PW เหรอครับ 23 ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
                  พูดไม่ออกเลยครับ....เหนือฟ้ายังมีฟ้า
                  คนต่อต้านก็เยอะ ส่วนคนที่ชอบก็เยอะ..เช่นกัน
                  ผมเเค่เเซวเล่นๆครับไม่ใด้คิดไรมากครับ
                  ณ.ตอนนี้หาคู่ปรับยากครับด้านgraphic(เกมonlineนะ)
                  เกมส์นี้ผมก็เล่นมานานละครับตอนนี้เลิกไปละนับวันมันยิ่งไม่สมดุลไปทุกทีอัพแฟทเเต่ละที
                  ปล.ที่จริงก็มีเกมส์ R2 , Zera เเละอีกเกมจำชื่อไม่ใด้xไรเนี่ยเเหละ ภาพสวยนะ(ดูเเต่screenshotเอาไม่มีปัญญาเล่นsv.kr)
                  Last edited by Deicide; 21 Dec 2007, 15:47:48.

Comment

เวรกรำ.....ก็คงจะคล้ายกันมั้งครับ ชอบพูด ชอบติ แต่ไม่ชอบเล่น เหมือนกัน ผมเล่นแต่เกมส์ ยิงๆ และวินนิ่งคับ

Comment

เหมือน world of warcraft เลย

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                        เหมือน world of warcraft เลย
                        ด้านไหนเหรอครับ :::

ภาพกราฟฟิค

ระบบการเล่น

หรือว่า มอนสเตอร์..อิน..

Comment

ภาพสวยดีจังเลย แต่อยากเล่น Aion เหมือนกัน มันจะเข้ามาไหมหว่า

Comment

ไครมี Active Code เหลือ มาขอซักอันหน่อยครับ PM มาหน่อย เด๋วจา Capture Sv ไทยมาให้ดู

อิอิ เด๋วเป้นนู๋ลองยาให้

Comment

Aion ดูภาพแล้วสวย
                              เกม Aion เป็นเกม MMORPG ของค่าย NCSoft ที่พัฒนาโดย Technology ของ Cry Engine ตัวเดียวกับเกม Farcry เป็นเกมที่สร้างความฮือฮาด้วยระบบ PvPvE หรือสงครามระหว่าง Player VS Player VS NPC พร้อมทั้งระบบ Interaction ที่การกระทำของผู้เล่นส่งผลต่อการดำเนินชีวิตในเกม ซึ่งแต่ละเซิร์ฟเวอร์ก็จะแตกต่างกันไป ส่วนโลกภายในเกมนั้นถูกแบ่งเป็นสองฝั่งระหว่างฝ่ายเทวดา และฝ่ายปีศาจ และมีสิ่งที่เชื่อมทั้งสองฝั่งเข้าด้วยกันคือ Tower Of Eternity

ถ้าเกมนี้เข้าไทยละก็ คงจะต้องมีการแบ่งชนชั้น วรรณะของผู้เล่นแน่ๆเลย
                              ระหว่าง คอมไฮโซ แน่นอนว่า ชุดคอมราคาประหยัดคงหมดสิทธิ์ แน่ๆ เลย
                              ก็ดีเหมือนกันลดปัญหาเรื่องเด็กเกรียนๆ ตามร้านเน็ต
                              ไม่แน่อาจจะมีคำสั่ง /effect ปิด effect เหมือนใน ro ป้องกันเครื่อง กระตุกก็ไม่แน่

Comment

งั้น เครื่องผมก็หมดสิทธิ์สิครับ เพราะมันอยู่กับผมมา 3-4 ปีแล้วอะ ถ้าจะอัพใหม่ต้องทำไงอะ แบบว่าเทิร์นอะครับ

Comment

Working...
                                X