Announcement

Collapse
No announcement yet.

SimCity Societies เกมส์กินสเป็คที่หลายคนมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองลงวินใหม่ดูเลยคับ

Comment

ผมเล่นแผ่นแท้อ่ะ ยังไม่เจอปัญหาใดๆเลย อัพเดท+ลงmod ก็ปรกติดีนิครับ (ภาคนี่กราฟฟิคดีกว่าภาค3000 แต่ระบบการเล่นความยืดหยุ่นของเกมส์สู้ของเก่าอย่างsim3000 ไม่ได้เลยขอบอก)

Comment

ผมพอจะทราบแล้วครับว่าเป็นที่อะไร
        พอดีผมเช็คดูการ์ดจอผม รู้สึกการ์ดจอผมมันร้อนมาก เพราะผมใช้ไดร์เวอร์ v169.09 แล้วมันทำให้การ์ดร้อนมากครับ พอการ์ดร้อนมาก มันก็เลยทำให้เครื่องดับครับ เพราะบางทีหน้าจอก็ลายขึ้นมา ผมก็เลยสันนิษฐานว่าเป็นที่ตัวการ์ด หรือไม่ก็ไดร์เวอร์การ์ดเองครับ ตอนนี้ผมกลับไปใช้ เวอร์ชั่น 93.71 แทนแล้ว การ์ดเลยไม่ร้อนเท่าไหร่ แต่เวลาที่เล่นเกมส์ การ์ดจะร้อนมากเหมือนเดิมครับ

ส่วน การเออเร่อของเกมส์นั้น ผมยังไม่แน่ใจ แต่...คงไม่ใช่เพราะที่ผมอัพเดทอะไรไปแน่นอน สำหรับการลงวินโดว์สใหม่นั้น เรื่องนี้คงทำไม่ได้ในตอนนี้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ส่วนถ้าเพื่อนๆ คนไหนมีคำแนะนำดีๆ ก็นำมาได้ตลอดนะครับ จะเก็บไปพิจารณา

Comment

ดันซะหน่อย

Comment

ผมได้ตั้งกระทู้ถามแล้วครับ ได้ข้อมูลมาเยอะเลย สงสัยเป็นที่การ์ดจอ และไดร์เวอร์ด้วยมั้ง

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post1634487

Comment

เล่นแล้วกระตุกกึกๆๆๆๆ unit มันมากมาย

Comment

แบบนี้ต้องเพิ่มแรมใช่ป่าวครับ เพื่อรองรับ unit หรือว่า CPU ประมวลผลมากกว่า

Comment

โหดเอาเรื่องอ่ะนะเกมส์ก็ไม่ได้สวยอะไรมาก

Comment

ผมเคยมีแพท แก้ครับลบทิ้งไปละ - -''

โหลดมาจากบิทครับ ใช้ได้ ตอนลงแรกๆเปน ภาษาปะกิด

รันแพทมันก้อใช้ได้แล้วนะคับ

ขออภัยกับการลบของโผม ToT

Comment

อ่อ ตัว 169.02 อะคับผมก้อเปนนะคับ 8800GT บางทีผมเล่นเหน้าจอดับไปซะงั้นแต่เครื่องไม่รีสตาร์ด

รอซักแปป การ์ดก้อทำงานเหมือนเดิมคับ สงสัยอาการเดียวกัน เพราะ พัดลมหมุนแค่ 30 เปอเอง
                      หึๆ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
                        แบบนี้ต้องเพิ่มแรมใช่ป่าวครับ เพื่อรองรับ unit หรือว่า CPU ประมวลผลมากกว่า
                        เป็นแล้วครับ เครื่องผม เครื่องเพื่อนอีกสองเครื่อง พอสร้างเยอะๆ แล้ว MS Visual C++ Error เป็นทุกเครื่องครับ สร้างเยอะ มากๆไม่ได้ ถ้าสร้างไม่มากเล่นนานแค่ไหนก็ไม่มีปัญหา แต่พอสร้างเยอะๆ แน่นๆ เดียวมันก็ Error ทางแก้คือไม่มีครับ ลองหมดแล้ว
                        ปล.เป็นหมดทั้ง winxp winvista แรม2gb 4gbหรือ ลงเกมส์,ลงDirectX ,ลงVisualใหม่ ลองหมดแล้วครับเป็นเช่นเดียวกัน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          เป็นแล้วครับ เครื่องผม เครื่องเพื่อนอีกสองเครื่อง พอสร้างเยอะๆ แล้ว MS Visual C++ Error เป็นทุกเครื่องครับ สร้างเยอะ มากๆไม่ได้ ถ้าสร้างไม่มากเล่นนานแค่ไหนก็ไม่มีปัญหา แต่พอสร้างเยอะๆ แน่นๆ เดียวมันก็ Error ทางแก้คือไม่มีครับ ลองหมดแล้ว
                          ปล.เป็นหมดทั้ง winxp winvista แรม2gb 4gbหรือ ลงเกมส์,ลงDirectX ,ลงVisualใหม่ ลองหมดแล้วครับเป็นเช่นเดียวกัน
                          โห งั้นนี่ผมกำลังจะมีโครงการเพิ่มแรมเป็น4กิ๊ก อย่างนี้แสดงว่าก้อไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ไหมครับเพราะคุณเล่นลองไปหมดทุกวิธีแล้ว สงสัยต้องให้เกมมันออกตัวอัพเดตมาแก้อย่างเดียวเลยซิครับเนี่ย

Comment

Originally posted by elephanter View Post
                            โห งั้นนี่ผมกำลังจะมีโครงการเพิ่มแรมเป็น4กิ๊ก อย่างนี้แสดงว่าก้อไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ไหมครับเพราะคุณเล่นลองไปหมดทุกวิธีแล้ว สงสัยต้องให้เกมมันออกตัวอัพเดตมาแก้อย่างเดียวเลยซิครับเนี่ย
                            ถูกต้องครับ รวมทั้ง crysis ด้วยแรม4gb ไม่ได้ช่วยให้เกมส์ลื่นขึ้นเลยครับท่าน 2gb ก็พอเพียงแล้ว

Comment

ผมว่าแล้วคัรบ ตอนนี้ทุกคนเห็นแล้วหรือยังละว่ามันเป็นยังไง Microsoft Visaul C++ Error

เง้ออออออออ

มีคนนึงบอกให้ผมลงเครื่องใหม่....เหอเหอ แต่ก็ขอบคุณทุกคนครับ ที่บอกปัญหาของกันและกันให้รับทราบ เผื่อคนอื่นไม่รู้

Comment

คือMicrosoft Visaul C++ นี่มันมีไว้ทำอะไรคับ

Comment

Working...
                                X