Announcement

Collapse
No announcement yet.

SimCity Societies เกมส์กินสเป็คที่หลายคนมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by haruhara View Post
    ผมลง แพชไทย ไม่ต้องแก้ code เลยครับ เล่นได้เลย

ตัวนี้ครับ SimCity Societies THAI-WoX2L ยังไงลองเชริจหาดูแล้วกันครับ จะมีสองไฟล์ ไฟลล์ละ 5 mb นิดๆ

ไฟล์นึงไว้แก้เป็นไทย อีกไฟล์ไว้กลับเป็น eng ถ้าหาไม่เจอจริงๆ ยังไง pm มาขอได้ครับ

ตะกี้ผมลองไปหาลิงค์เก่าที่ผมเคยได้มา ปรากฏว่า ลิงค์ตายไปแล้วครับ

ผมได้ลองดูแล้วครับ ได้มาจากเพื่อนในบอร์ดนี้แหละครับ แต่ไม่สามารถติดตั้งได้ แล้วอีกอย่างเกมส์นี้ผมเล่นไปได้ไม่นาน มันก็เออเร่อขึ้นมาครับ แล้วก้อเข้าเกมส์ไม่ได้อีกเลย มันเออเร่อ Visaul C++ ขึ้นมา ติดตั้งแพชก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร ใครพอจะทราบบ้างครับ ตอนนี้เล่นไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวเกมส์ที่ติดตั้งหรือป่าว

ช่วยด้วยครับ

Comment

ผมก้อเล่นอยุ่ครับ แต่ปรับlowเกือบหมด เผื่อตอนท้าย เมืองใหญ่ๆ ตอนแรกก้อทำเป้นแบบทุนนิยมอยุ่ดีๆ เริ่มสกปรกขึ้น เปลี่ยนเป็นทหารยึดอำนาจไปซะแล้วครับ

Comment

เกมนี้มันต้อง Quad ครับ ฮาๆ

Comment

ตกลงไม่มีใครเออเร่อเหมือนผมเลยเหรอครับเนี่ย

แย่จัง........ทำไงดีหว่า

Comment

ลองลงใหม่สิคับ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
              ตกลงไม่มีใครเออเร่อเหมือนผมเลยเหรอครับเนี่ย

แย่จัง........ทำไงดีหว่า
              ผมก้อเป็นครับ เล่นๆอยู่ค้าง บางที่ก้อเด้งออกมาเอง เสป็คผมE2160 แรม2กิ๊ก คาดว่าคงต้องรอตัวอัพเดตจากEAครับ

Comment

จะเล่นทีนึง ผมต้องลงทีนึง ผมทำแบบนี้มา 3 รอบแล้วครับ ไม่หาย

Comment

อาจจะเป็นเพราะว่าตัวแพทเองเหรอป่าวคับ ปกติแพทกับตัวแครกต้องเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันนะคับ หรือว่าอาจจะเป็นตอนแรกที่ไปแก้โค้ดอะไรหรือป่าว ต้องลองดูหลายๆสาเหตุคับ แต่ถ้ามันสุดๆแล้ว แบบอยากเล่นมากก็ต้องลงวินโดว์ใหม่อ่ะคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                    อาจจะเป็นเพราะว่าตัวแพทเองเหรอป่าวคับ ปกติแพทกับตัวแครกต้องเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันนะคับ หรือว่าอาจจะเป็นตอนแรกที่ไปแก้โค้ดอะไรหรือป่าว ต้องลองดูหลายๆสาเหตุคับ แต่ถ้ามันสุดๆแล้ว แบบอยากเล่นมากก็ต้องลงวินโดว์ใหม่อ่ะคับ

เป็นตั้งแต่ยังไม่ได้อัพเดทอะไรเลยครับ แถมยังอัพเดทไม่ได้อีกต่างหาก แต่อัพเป็นภาษาไทยได้

Comment

อาจจะเป็นเพราะตอนที่ไปแก้โค้ดก็ได้นะคับ ทางที่ทีลงวินใหม่ดีกว่า พอจะบอกขั้นตอนการลงคร่าวๆได้มั้ยคับ จะได้ช่วยกันดู ว่าพลาดตรงไหนไป

Comment

อืม...!!!

ผมก็ลงเกมส์ปกตินะครับ หลังจากที่ติดตั้งเกมส์แล้วก็เข้าเกมส์เล่นได้นะครับ ปกติดีทุกอย่าง แต่...เวลาเล่นไปนานๆ มีกระตุก แต่ก็ไม่เชิงกระตุกนะครับ ภาพจะค้างไปเลยซะมากกว่า เหมือนกับ ตอนที่เกมส์ Auto Save แต่ ตอนที่เกมส์ Auto Save ผมก็เข้าใจดีว่ามันเกมส์มันจะหยุด ก็คือขยับอะไรไม่ได้ แต่หลังจากที่ภาพค้างไปซักพัก แล้วก็หายนะครับ แต่เล่นไปได้ซักพัก เครื่องก็ขึ้นหน้าจอสีฟ้า แล้วก็มีพวกตัวเลขเยอะๆ มา มันบอกว่า Stag eorror แล้วผมก็บูตเครื่องใหม่ ก็เข้าวินโดว์สได้ปกติดีครับ แต่ว่าเข้าเกมส์ไม่ได้อีกแล้ว มันขึ้น Eorror ว่า Microsoft Visaul C++ Redistributable ประมาณนี้ครับ เปลี่ยน แคร็กแล้วก็เล่นไม่ได้ ผมลองใช้ไฟล์ SimCity Societies.exe ตัวเดิมมาวางทับ ก็เปิดได้ครับ แต่มันจะฟ้องเหมือนตอนที่ติดตั้งเกมส์ใหม่ คือว่าให้ใส่แผ่น CD หลังจากนั้นผมก็เอาแคร็กที่ได้มา ไปวางทับเหมือนเดิม พอกดเข้าเกมส์ไป จะกด Play ต่อพอดี แต่ก็เออเร่อเหมือนเดิมครับ

ผมคิดว่า ยังไงก็เล่นไม่ได้แล้ว ผมก็เลยถอนออก แล้วก็ติดตั้งใหม่ ผมจะถอนตัว MS C++ ด้วย ผมใช้โปรแรม Your Uninstaller! 2008 ในการถอน เพราะว่าตัวเกมส์เอง หมายถึงว่า ตัวเกมส์ที่เราติดตั้งอะครับ มันถอนเกมส์ไม่ได้ มันเออเร่อ รีแพร์ก็ไม่ได้ ผมกดเข้าไปดูที่ Task Manager มันขึ้นว่า not repoding ผมก็เลยใช้โปรแกรม Your Uninstaller! 2008 ในการถอนแทน อีกอย่าง โปรแกรมตัวนี้จะถอนไฟล์ Register ของโปรแกรมที่ติดตั้งออกไปด้วย (ของเกมส์)

ส่วนการอัพเดทนั้น ตอนแรกที่เล่นได้ ผมไม่ได้อัพอะไรเลยครับ ผมมาทำหลังจากที่มันเออเร่อแล้ว ผมถึงทำครับ เช่น เปลี่ยน Code รวมทั้งค่า Register ด้วย ผมจะแบ็คอัพไว้ก่อนเสมอ ถ้าเปลี่ยนแล้ว มันเข้าเกมส์ไม่ได้ ผมก็จะใช้ไฟล์แบ็คอัพตั้งค่าให้เป็นเหมือนเดิมก็เข้าได้ครับ แต่เล่นไปนานๆ ก็เจอเออเร่อเหมือนเดิม

เซ้งจะแย่อยู่แล้วคับ...บ่น บ่น บ่น ๆๆๆๆ..@$&_#%(#*%+#&%$#_*%^#+%()#%(&*#

ตอนนี้ผมติดตั้งเกมส์ใหม่แล้วครับ รู้สึกจะรอบที่ 4 แล้วคับ และผมได้อัพเป็นภาษาไทยเรียบร้อย ลองแล้วครับ เข้าเกมส์ได้ แต่ยังไม่ได้ลองเล่น ไม่รู้ว่ามันจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าว

และปัจจุบันนี้ผมกะลังโหลดเกมส์ใหม่อยู่ เพราะผมคิดว่าปัญหาน่าจะเกิดจากไฟล์บางตัวเสียหาย แต่ก็แค่ผมคิดเอาเองอะครับ

ถ้าทราบก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ส่วนถ้ามีอะไรจะถามเพิ่มเติมก็ถามได้เลยนะครับ
                        Last edited by Neokonin; 18 Dec 2007, 01:28:41.

Comment

Microsoft Visual C++

ผมก็เป็นครับ เข้าไม่ได้ ลง/ลบ 3รอบละ เซ็งมากเลย อยากเล่น

Comment

ผมเคยลองใช้ภาษาไทยอยู่เหมือนกันนะครับก็ใช้ได้ปรกติ แต่ตัวเกมส์ผมลบไปแล้วใว้จะหาไฟล์ที่ทำให้เป็นไทยแบบง่ายกว่านี้ดูของผมใช้แบบsetup แล้วก็เป็นภาษาไทยเลย

Comment

ผมก็ติดตั้งภาษาไทยแบบ Setup เหมือนกันนะครับ ก็ไม่ยากนิครับ ทำไมถึงคิดว่ายากอีกเหรอ

รอ...คำตอบต่อไป อืม.....

Comment

ตกลงแก้ปัญหาMicrosoft Visual C++
                                ได้ยังครับ

Comment

Working...
                                X