Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis เล่นแล้วคิดว่าคุ้มค่ากับดารรอคอยกันไหมอะครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกมทำออกมาดีมากครับผมเล่นแล้วมันดีอ่ะไม่นับกราฟฟิคนะ

Comment

Originally posted by 17bamboo View Post
      ผมก็ว่าอยู่ มันคงไม่จบเ่ท่านี้หรอก(มั่ง) มันสั้นๆตุ่นๆยังไงชอบกล ฐานเอเลี่ยนก็ยงไม่พังแล้วเราก็กลับไปเกาะต่ออีก

งืมๆ ความเป็นไปไดมี 50% แล้วนะเนี๊ยะ

โอ้ หลายตังเลยน๊ะแค่ถาคนี้ก็ ~600 บาทเข้าไปแล้ว เหลืออีก 2 หรือ 1 ภาค ราคาน่าจะลดลงนะ
      ยังไงผมก็จะซื้อไว้สะสมครับ แต่ขออย่าให้มักินสเปคมากกว่าภาคแรกมันเลยละกัน
      แต่ผู้หญิงไม่มีนาโนสุท จะอยู่ได้หรอครับ -200 อาศาเนี่ย

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
        หลังจากได้เล่นมะคืน... ซักพักได้ผลคือ...
        1. ถ้าท่านชอบเล่นเหมือนดูหนัง (ยิ่งตาม title มันที่ 1 คนวิ่งฝ่าฆ่าแหลก) แนะนำ 2 mode ง่ายๆ งับ แต่ถ้าเล่น mode ยากโดนเฉพาะ delta นี้ต้องค่อยๆ ฆ่า ออกแนว ซุ่มโจมตี (solid snake *0*) ต่างกันมากมายจิงๆ แต่ละ mode
        2. AI เกมนี้ ฉลาดสมจิง (มีเรียกพวก ตีกรอบล้อมวง มีปาระเบิดเบิกทาง ฯลฯ) และ โง่ไร้สาระมากมายงับ ==a (ลงน้ำเป็นจม, เหนรถวิ่งมา มันเดินมาตรวจ แต่ มะเจอคราย มันกะเดินกลับเฉยเลย มันคิดว่ารถวิ่งเองได้ ==" ฯลฯ)
        3. ภาพสวยงามมากมาย แต่แลกด้วย spec ที่มหาศาลตาม เล่นจิงนี้อดสวย จะดูสวยนี้อย่าหวังเล่น =="
        4. ท่านสามารถ ปรับจาก aa*2 เป็น aa*4 ได้ระหว่างเล่นเกมอยู่ (ถ้าเครื่องท่านไหวนะ) แต่ปรับจาก aa*4 มาเป็น aa*2 ละวายป่วงงับ bug เรอะ - -
        5. มันมีเพื่อนร่วมทีมไว้ทำไรอะ - - ขนาดบางฉากที่มัน วอบอก ช่วย support ก็ม่ายเหนทำอะไรเลย -*-
        6. เสียงเกมนี้ ได้อารมมากมาย โดยเฉพาะใช้กับ 5.1 รอบทิศทางสมจิง *0*
        7. ปืนต่างประเภท ความสามารถต่างกันมากมาย จิงๆ ถ้าท่านใช้ปืน ของมัน จะมีความแม่นยำ+โจมตีสูง เล็งหัวเป็นหัว ยิงตัวม่ายกี่นัดตาย... แต่เก็บปืนเกาหลีมาใช้ เล็งหัวอาจออกหาง สาดหมดแม็กบางทีโดยม่ายกี่นัด มันยังยืนสบายอยู่เลย =='
        8. แต่ไม่สมจิงกะตรงโดยยิงแทบตาย ยังวิ่งเล่นได้สบายอารมเนี่ยละ มันเจ็บกันม่ายเป็นเลยวุ้ย - -

ps เวลาฆ่าอยากให้มีลากศพ ปายซ่อนได้อะ ผมฆ่าแล้ว ตัวอื่นมันมาเจอ วงแตกทุกที อุสาแอบฆ่า >.<"
        ps2 ครายว่าเกมนี้ script ม่ายเยอะ ลองเปิด sandbox มา edit สิลายตาเลยงับ แต่เค้าออกแบบให้ script ม่ายบังคับตัวผู้เล่นมากเกินปาย

ถ้าเล่นแบบ Normal ลงไป บางช่วงมันจะคอยว.บอกเรา ว่ามีศัตรูอยู่ข้างหน้าคับ ถ้าเล่นแบบ Hard จะไม่มีบอก

seonne เรื่องปืน gaseus อะไรนั้นเอามาใช้แทน sniper ได้นะครับ ติดกล้องไประยะแค่ไหนถ้าโดนก็ปลิวกระเด็นหมด ยกเว้นพวกใส่นาโน ต้องสัก3นัด - -
        รำคาญอยู่อย่างนึงคือยิงโดนตัวแล้วเหมือนไม่มีผลอะไรเลย.... น่าจะมีแบบยิงขามันก็ใช้ขาข้างนั้นไม่ได้ ยิงแขนก็ใช้ปืนไม่ได้....ฮึๆๆๆๆ จับมันทรมานให้หมด....

เวลาเจอพวกชุดนาโน ให้ยิงยาสลบคับ เพราะมันอึดหลายๆ ถ้าเจอระยะประชิด ก็ cloak แล้วเอาถังปาหัวเลยคับ ทีเดียวม่องเลย

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
          เขาบอกว่าเกมนี้จะมี 3 ภาคครับ ก็ดูซิตอนจบเราไปหา ทราฟฟิก ที่เกาะนิครับ??? หรือจบไม่เหมือนผม
          Prophet มานอ่านว่า พรอ-เฟ็ท คับ ไม่รู้ว่าทำไมในเกม(ซับไทย)มันถึง เรียกเป็น ..... อะไรหว่า แต่จำได้ว่ามันผิด

Comment

สะใจครับ จับคอทหารเกาหลียก แล้วโยนเข้าบ้าน แล้วปาระเบิดเข้าบ้านแล้วรีบวิ่งชิ่งออกมา

อืมหืม !!! บ้านกระจายทั้งหลับครับ ลื้อซากบ้านดูศพได้ด้วย (น่าจะทำให้ศพเละนะ ฟิสิกส์สมจริงโคตรๆ เรื่อง Rate อย่าไปแคร์ เอาให้เลือดเยิ้มๆ เข้าไว้เลย สมองไหลได้ยิ่งดี)

บางครั้ง อยู่บนภูเขาครับ จับโยนลงเขาไปเลย แล้วก็กมลงไปดูที่ตีนเขา โอ้วแหม่เจ้า มันยังไม่ตายครับ มันยังลุกมาเดินกระเผกๆ ได้ ผมก็เลยหยิบถังเชื้อเพลิง พร้อมใช้โหมด Maximum Strange เขวี้ยงถังลงเขาไปที่ทหารที่เดินกระเผกอย่างแรง ถังก็ไปกระแทกต้นไม้แล้วก็ "บึ้ม" ศพทหารกระเด็น ต้นไม้โดนแรงกระเบิดหักล้ม ระเนระนาดหมดเลยน่ะครับ

โอ้ โห ขาโหด ซาดิดส์ อย่างเรา ชอบจริงๆ

เล่นแล้ว สะใจดีครับ

Comment

Working...
            X