Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis เล่นแล้วคิดว่าคุ้มค่ากับดารรอคอยกันไหมอะครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไม่ได้ลองเรยครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
      เกมนี้ผมชอบทุกอย่าง เลยนะ นะครับ
      เรื่องภาพ ดนตรีประกอบ รูปแบบการเล่น ลงตัวครับ ติดอยู่ที่ สเป็กมันสูงไปหน่อย แต่ถ้าเล่นเอามันละก็ meduim ก็ ok ครับ
      ผมเห็นด้วยครับ

Comment

ผมเล่นจบแล้วครับเมื่อคืนโหลดเสร็จลงแล้วเล่นเลยตั้งแต่1ทุ่มยันตี5มาต่อวันนี้อีกจนจบ
        ผมก็ว่าสนุกดีครับผมเล่นแบบเดลต้าaiมันเลยอึดโคตรๆแต่ถ้ายิงหัวเต็มๆก็ตายอยู่ดีตอนเจอเอเลียน
        ไม่ค่อยหลากหลายครับมีบนฟ้ากับพื้นแค่ไม่กี่ชนิดเองฉากจบบิกบอสครับใหญ่เหลือคณาง่ะเล่ามากไป
        ปล่าวเนี้ย

Comment

No Comment ดีนะที่ Free load 100%

Comment

AI ฉลาดจริงหรือ?? ขำๆนะครับอย่าคิดมาก

http://www.vagabondteam.com/modules....wtopic&t=15745

แหมทำไปได้!!

Comment

ใครไม่ชอบไม่ว่ากัน แต่ผมชอบสุดๆ อุอุ เสียตรงที่มันเป็นซับไทยนี่แหล่ะ

Comment

Originally posted by jibby View Post
                AI ฉลาดจริงหรือ?? ขำๆนะครับอย่าคิดมาก

http://www.vagabondteam.com/modules....wtopic&t=15745

Comment

Originally posted by theix View Post
                  ใครไม่ชอบไม่ว่ากัน แต่ผมชอบสุดๆ อุอุ เสียตรงที่มันเป็นซับไทยนี่แหล่ะ

ซื้อกันแล้วเรอะ โอ้ว!!!!! อยากได้บ่างจัง

Comment

Originally posted by jibby View Post

เหมือนพวกมนุษย์กลายพันธุ์ใน farcry เลย พอวิ่งลงน้ำมันก็จมน้ำตายเฉยเลย

Comment

ของแท้กล่องละเท่าไรหรอคับ น่าซื้อมาเก็บสะสมมาก!! (สนับสนุนของแท้บางก้อดี^^ไม่เสียหาย)

Comment

ของแท้กล่องละเท่าไรหรอคับ น่าซื้อมาเก็บสะสมมาก!! (สนับสนุนของแท้บางก้อดี^^ไม่เสียหาย)
                        ราคาหน้ากล่องแบบธรรมดา 699บาทครับแต่ร้านอาจจะขายถูกกว่านี้ สเปเชียลเอดิชั่นราคา 899บาท

Comment

699 และ 899 ครับ

Comment

เเบบธรรมดา 698 บาท ครับ
                            ส่วน Special Edition 898 บาทครับ

ส่วนผมสั่งเเบบ Special Edition รอเค้าส่งมาถึงบ้านครับ อีก 2-3วันคงได้เล่น อิอิ

Comment

คุ้มมากครับ
                              จริงๆแล้วผมไม่ได้รอเกมนี้เลย เพราะไงก็ไม่น่าจะเล่นได้สบายแน่ๆ
                              แต่พอมาเล่นนี่อึ้งจริงๆ
                              ภาพไม่ต้องพูดถึง เปิด DX10 ด้วย อย่างกะ CG แต่ DX9 ก็สวยกว่าทุกเกมที่มีมาแล้ว (ไม่นับเกมที่ใช้เอนจิ้น Unreal 3 ถ้าปรับแต่งหน่อย ก็สวยพอๆกัน)
                              ที่สุดๆจริงๆคือ เอฟเฟกต์ระเบิดเกมนี้ ทำได้สะใจจริงๆ
                              ฟิสิกก็สุดยอด เปนเกมแรกที่มีระบบ Fully interactive environment คือ ทุกอย่างพังได้จริง แถมเอามาใช้ปรธโยชน์ได้ด้วย
                              เนื้อเรื่อง เปลี่ยนไปตามรูปแบบการเล่นของเรา เช่นปล่อยให้เพื่อนคนนึงตายเนื้อเรื่องก็จะเปลี่ยนไปเลย แล้วตอนหลังมีหักมุมอีก คนที่เล่นแค่ด่านแรกๆ กรุณาอย่าวิจารณ์เนื้อเรื่องดีกว่าครับ คุณยังไม่รู้อะไรซักนิด
                              ระบบ เกมชู๊ตเตอร์มันก็มีได้แค่นี้ล่ะครับ ยิงๆ แต่ที่เกมนี้เสริมมาคือ ระบบอิสระ คือจะบู๊ล้างผลาญ หรือรอบเล้น ก็ได้ คือคุณจะระเบิดหัวทุกคนที่ขวางหน้า หรือโดดเข้าไปทำภารกิจ แล้วรีบซิ่งออกมาก็ย่อมได้

nano suit ทำให้มีรูปแบบการเล่นหลากหลายขึ้น
                              ผมชอบปรับโหมดเสตร๊ง เล่นเปนโทรล หักไม้กลางป่า แล้วเอามาฟาดกบาลคนเล่น สนุกดี
                              ไม่ก็ติด speed วิ่งเข้าไปแท็กศัตรูให้เหวอเล่น แล้วเอา shotgun เป่ากบาล เสดแล้วก็วิ่งหนีไปซุ่ม แล้วออกมาแท็กใหม่ เหมือนนินจาติดปืนเลยครับ
                              โมหด Cloak ก็ให้เราได้เล่นเป็นพระเอกหนังเรื่อง The invisible สนุกไปอีกแบบ
                              ส่วน Armor นี่ผมเอาไว้วิ่งหนี ฮ. โดยเฉพาะ 55

AI เกมนี้ตอบสนองดีมากครับ ตีโอบโคดเก่ง ถ้าหลบอยู่กับที่แล้วยิงมันซักพัก ระเบิดจะลอยมา ให้เราต้องวิ่ง พอวิ่งเมื่อไหร่ กระสุนก็ปลิวมาใส่เมื่อนั้น เพราะโตอนที่เราโผล่ออกมา มันล้อมเอาไว้หมดแล้ว
                              ฉากพวกนี้เห็นได้บ่อยๆ ตอนสู้ในป่า ซึ่งพื้นที่ไม่ค่อยกว้าง โดนโอบบ่อยมากๆครับ อุ่นเลย

ทีมงานเกมนี้ทุ่มเทมากครับ ผมยอมซื้อของแท้ หลังจากไม่ได้ซื้อมาหลายปี

เกมบางเกม ถังน้ำมัน โต๊ะ เก้าอี้ไป มันก็มีแต่รูให้ดู แต่เกมนี้ กระเด็นจริงๆ
                              เกมบางเกม มีแต่สคริปต์เต็มไปหมด ได้แต่เดินตามรอยที่กำหนดไว้ เกมนี้คุณทำไรก้อได้ ตามใจ เกมของคุณจะเล่นยังไงก็ได้

แต่ต้องยอมรับว่าเกมนี้เข้าถึงยากครับ ดูเป็นเกมยิงเผินๆ แต่มันซ่อนไรอยู่เยอะแยะ มีวิธีให้เล่นให้สนุกได้หลายแบบ ซึ่งถ้าไม่ตั้งใจเล่นจริงๆ ก็ได้แต่ยิงไปเรื่อยๆ อันนี้ก็แล้วแต่คนจะชอบครับ

สรุป สุดยอดครับ

Edit Log : เพื่อความเหมาะสม ใส่อารมมากไปหน่อย
                              Last edited by aong; 13 Nov 2007, 23:18:35.

Comment

รับแซ่บ!

ผมตลกตอนกะลังเดิน Cloaking อยู่ในฝูงศัตรู
                                แล้วจะไปเก็บปืน แต่ดันไปเก็บได้กิ่งไม้มาแทน ทำให้ศัตรูเห็นเรา แล้วรุมยิงอ่ะคับ ขำดี กระโจนหนีแทบไม่ทัน หุๆ

Comment

Working...
                                X