Announcement

Collapse
No announcement yet.

Need ProStreet*gameนี้น่าซื้อแผ่นจริง ว่าไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้แผ่นengมากว่าครับซื้อของจริงeaไทยแล้วรู้สึกเซ็งแทบทุกภาคเลย

จะหนีไปซื้อแผ่นผีแล้ว

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
      ถ้าพูดถึงเกม GT2 ผมว่าเป็นเกมในตำนาน(สำหรับผม)เกมนึงบน PS1 เลยอ่ะ สนุกดีครับ
      รถเยอะหลากหลายด้วยผมว่ามันเยอะมากสำหรับเครื่องเกมขนาดนั้น เร้าใจดี
      รถที่แรงสุึดในเกม Suzuki Escudo เขียนถูกป่าวหว่า ใครที่เคยเล่นคงจะจำกันได้ดี
      แรงโคตรๆ 900 กว่าม้า เสียงตอนสับเกียร์ ฟิ้ว!! ๆๆ เร้าจายโคตรๆ คาร์บอนนี่ชิดซ้าย

รู้สึกจะเป็น toyota GT1 นะครับที่แรงสุด ผมจะได้ว่า แรงม้า 1000 up

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
        ถ้าพูดถึงเกม GT2 ผมว่าเป็นเกมในตำนาน(สำหรับผม)เกมนึงบน PS1 เลยอ่ะ สนุกดีครับ
        รถเยอะหลากหลายด้วยผมว่ามันเยอะมากสำหรับเครื่องเกมขนาดนั้น เร้าใจดี
        รถที่แรงสุึดในเกม Suzuki Escudo เขียนถูกป่าวหว่า ใครที่เคยเล่นคงจะจำกันได้ดี
        แรงโคตรๆ 900 กว่าม้า เสียงตอนสับเกียร์ ฟิ้ว!! ๆๆ เร้าจายโคตรๆ คาร์บอนนี่ชิดซ้าย
        เหมือนผมเลย เชื่อไหมจนป่านนี้ผมยังมีGT2เอาไว้เล่นในคอมพ์อยู่เลยครับ สำหรับผมมันส์ๆต้องTommy Kairaที่เอาR34กะR33มาแต่งอ่ะครับ สาดโค้งสะใจ ติดใจตั้งแต่ใช้ครั้งแรก
        กดดูได้น่อ ถ่ายVDOไว้ด้วยตอนเอามาลองครั้งแรก
        http://www.youtube.com/watch?v=rinxDYePDFk
        http://www.youtube.com/watch?v=kBRTVT2mMEA

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองProstreetเลยอ่ะครับไม่มีเครื่องที่เล่นได้ ไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง เห็นหลายๆคนบอกว่าเหมือนGT งี้ก็ทำZero Counter Steerได้อ่ะดิครับ อยากรู้จังแฮะ..

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          ไม่รอดนี่คือกระตุกหรือว่าเล่นไม่ได้เลย ครับ
          กระตุกจนเล่นไม่ได้ครับ (ประมาณ 1 frame per 2 sec 555)
          แต่เข้าเกมได้ ฉากเมนูยังพอลื่น ๆ นิดนึงครับ เซ็ตตามค่า default ในเกมครับ (640x480 low หมดยกเว้น model รถที่เป็น high มั้ง)

พอลองปรับให้ model รถเป็น low ก็พอวิ่งได้ครับ ยังไม่ได้ลง fraps ไว้
          แค่เดา ๆ ว่า framerate น่าจะราว ๆ ไม่เกิน 20 fps - -"

เฮ้อ ... ต้องอัพคอมจริง ๆ รึนี่ ........

อ้อ เผื่อไว้อ้างอิง สเปคผม
          Sempron2400+@2.13GHz (213x10)
          GeCube R9550XT 128MB (Core 432, Mem 315)
          Ram 1GB

Comment

Originally posted by Kenshin View Post
            กระตุกจนเล่นไม่ได้ครับ (ประมาณ 1 frame per 2 sec 555)
            แต่เข้าเกมได้ ฉากเมนูยังพอลื่น ๆ นิดนึงครับ เซ็ตตามค่า default ในเกมครับ (640x480 low หมดยกเว้น model รถที่เป็น high มั้ง)

พอลองปรับให้ model รถเป็น low ก็พอวิ่งได้ครับ ยังไม่ได้ลง fraps ไว้
            แค่เดา ๆ ว่า framerate น่าจะราว ๆ ไม่เกิน 20 fps - -"

เฮ้อ ... ต้องอัพคอมจริง ๆ รึนี่ ........

อ้อ เผื่อไว้อ้างอิง สเปคผม
            Sempron2400+@2.13GHz (213x10)
            GeCube R9550XT 128MB (Core 432, Mem 315)
            Ram 1GB
            ง่ะ...เสปกพอๆกะผมเลยแต่ผมยังไม่ได้ลอง ของผม
            AthlonXP 2600+ @3200+
            Ram 512Mb(ยังไม่ได้อัพสักที)
            VGA GeCube Radeon9550 DDR2 256Mb..

Comment

ยังไม่เคยลอง demo มันเลย แต่ผมไม่ชอบระบบ physics ของ NFS เลย บังคับง่ายเกินไปอะ แต่รู้สึกว่าภาคนี้เปลี่ยนไป ใช่รึเปล่า ตอนนี้รอเล่น GT5 ของ ps3 โหลด demo มาแล้ว แต่ไม่มีพวงมาลัยใช้ แถมจอยเบา ๆ ให้ความรู้สึกแปลก ๆ อะ = =

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                ยังไม่เคยลอง demo มันเลย แต่ผมไม่ชอบระบบ physics ของ NFS เลย บังคับง่ายเกินไปอะ แต่รู้สึกว่าภาคนี้เปลี่ยนไป ใช่รึเปล่า ตอนนี้รอเล่น GT5 ของ ps3 โหลด demo มาแล้ว แต่ไม่มีพวงมาลัยใช้ แถมจอยเบา ๆ ให้ความรู้สึกแปลก ๆ อะ = =
                เปลี่ยนจ๊ะ ดื้อมือขึ้นเยอะ ไอ้พวกรถแรง

Comment

Working...
                X