Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by alanna View Post
    แล้วแบบให้คนอื่นไปซื้อจากโซนอื่นแล้ว gift มาล่ะครับ
    เห็นว่าเสี่ยงกว่าซื้อคีย์รัสเซียอีกนะ แต่ผมก็ซื้อแบบนี้มาเหมือนกันเสียวๆอยู่

Comment

• ใครกันแน่ที่คิดแทนคนอื่

สิ่งที่ผมทำคือเอาหลักฐานมายันว่า โทษมันคือโดนแบนจริง แค่นั้น

แล้วคุณล่ะ คุณเองเหมารวมว่า คนไม่มีตังเค้ากระเสือกกระสนเล่นเกมผมเห็นพวกขอทานเอาตังไปซื้อเหล้าเยอะแยะนั่งกินกันข้างทาง คนเราถ้ามันอยากเล่นมันก็หาวิธีให้เล่นได้กัน และมันก็ไม่ได้ผิดอะไรที่จะทำแบบนั้น

พอผมเอาหลักฐานมาให้ดูว่ามันโดนแบนจริง พวกคุณก็แถไปเรื่อยอีก เเถมคิดแทนคนอื่นว่า เกมไม่ใช่สิ่งจำเป็นมั่งล่ะ ไม่มีไม่ตายมั่งล่ะ ซึ่งมันนอกระเด็นหัวกระทู้แล้ว

ก็ใช่ แต่เหล้าบุหรี่ก็กินกันทั่วเมือง มันก็ไม่จำเป็นเหมือนกัน เเถมยังให้โทษด้วย

คือ ผมว่าคุณหลงประเด็นเหมือนเกรียนหน้าก่อนๆอีกละ

ประเด็นคือ เราต้องให้คนที่ซื้อแบบนี้รู้ว่าความเสี่ยงึคืออะไรบ้าง เค้าจะได้ตัดสินใจก่อนซื้อ เพราะตอนแรก จขกทไม่ได้เขียนข้อเสี่ยงเอาไว้เลย

พอผมมาท้วง หลายคนก็ถามหาหลักฐาน ถามกันเหยงๆจนถึงหน้าที่แล้ว ด่าผมมั่งล่ะ หาว่าผมพูดตอแหลไปเองบ้างล่ะ พอผมเอาหลักฐานมาให้ดูก็หายหัวกันหมด ไม่มีใครแมนออกมาแสดงสปิริตยอมรับซักคน

ซ้ำหลายคนก็แถนอกเรื่องไปถึง คนเราโดนแบนได้ไม่ตายบ้างละ เกมไม่ใช่สิ่งจำเป็นมั่งล่ะ ไม่มีตังก็เล่นเกมออนไลน์ไปสิ

นี่แหละคือสิ่งที่คุณแถและคิดแทนคนอื่น

สิ่งืที่ผมทำก็แค่เอาหลักฐานมาให้ดู ถ้าคนที่มาอ่านรู้ความเสี่ยงแล้ว ใครจะซื้อไม่ซื้อ ผมก็ไม่สนแล้ว ไม่ใช่เงินของผม ผมแค่ต้องการให้คนที่อ่านรู้ข้อเสี่ยงแค่นั้น แต่ที่มันยาวมาจนหน้านี้เพราะมีเกรียนบางคนไม่จบ ถามหลักฐานนู่นนี่อยู่ได้ ผมรำคาญ เลยติดต่อสตีมซัพพอตให้เลยโดยตรงอีก แล้วผมคิดแทนคนอื่นแบบไหน

ก่อนพูดอะไร คิดก่อนเถอะนะมันจะเข้าตัว

เบื่อจริงๆ

พอเถอะ หลักฐานเรื่องโดนแบนมันชัดเจนแล้วว่าโทษเป็นแบบไหน คุณก็ไม่ต้องแถนอกเรื่องไปถึงเก็บเงินซื้อเกมอะไรแล้ว เพราะมันไ่เกี่ยวกับกระทู้เลย

Originally posted by ketaro121 View Post
      แล้วถ้าไม่มีตังแล้วยังไง จะกระเสือก กระสน หรือไง สมองอะ ถ้ามันจะมี สมองเก็บเงินอ่านะ มันไม่มีใครซื้อ Key RU

หรอกอย่าทำว่าตัวเองฉลาด คิดแทนคนอื่นสิ เกมอะมันเป็นสิ่งที่ต้องมีกันทุกคนหรือไงหะ!!!

เกมมันเป็นปัจจัยทั้ง 5 หรือยังไง แล้วเด็กอ่านะ มันอยากได้เกม มันก็เก็บวันละ 10-20 สิ บุพการีเค้าก็ให้ค่าขนมเผื่ออยู่แล้ว เขาไม่ได้ให้เงินลูกแค่วันละ 20 บาทหรอกนะ

เด็กที่มันไม่เงินซื้อเกมมันก็เล่นเกม Online เปิดฟรีๆเยอะแยะไป ทำเหมือนว่าเด็กต้องเล่นเกมกล่องทุกคนอย่างนั้นอะ

ไร้สาระสิ้นดี มันก็มีทางเลือกเยอะแยะ ความคิดทุกคนมันไม่เหมือนกันหรอก

แล้วไอคำว่า "พูดง่าย" น่ะ ทุกคนมันจะทำไม่ได้เลยหรือไง

พอละเบื่อ...
      Last edited by sleipnir; 21 Nov 2011, 17:25:34.

Comment

• http://roxen.ru/catalog/world_of_war...-cards-cd-key/ ใครพอรู้บ้างครับว่า wow มันซื้อแล้วใช้กับ account us ได้รึเปล่าจะได้ลองซื้อ expansion เห็นถูกดีแถมมี air time ขายใครพอจะทราบบ้างครับ

Comment

• ไม่ว่าจะเรียนสูงแค่ใหนมีความรู้มากแค่ใหนแต่เท่าที่อ่านมามันแสดงให้เห็นว่าวุฒิภาวะยังไม่สูงและไม่มากพอ

Comment

• ดันซักหน่อย

Comment

• เข้ามาอ่านจนตาลาย สรุป มันซื้อได้ไหม ซื้อแล้วมีความเสี่ยงสูงไหม ถ้ามีความเสี่ยงสูง ผมจะได้ไม่ซื้อครับ

Comment

• Originally posted by McCLoY View Post
                เข้ามาอ่านจนตาลาย สรุป มันซื้อได้ไหม ซื้อแล้วมีความเสี่ยงสูงไหม ถ้ามีความเสี่ยงสูง ผมจะได้ไม่ซื้อครับ
                เขาจะ Random สุ่มครับ ถามว่าเสี่ยงไหม เสี่ยงครับ แต่สูงไหม ส่วนน้อยครับ วันๆนึงทาง Support ก็สุ่มๆไปครับเพราะมีเป็นล้าน ID เลยถ้าโดนถือว่าโครตซวยละครับ เหอะๆ

ถ้าสามารถซื้อแบบไม่ข้ามโซนก็ดีครับ สบายใจได้เลยแบบ Key US ก็มีขายครับ ไม่ข้ามโซน
                Key RU เป็นแค่ทางเลือกสำหรับของถูกครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อก็ได้ครับ

Comment

• ผมว่านี่มันแค่ทางเลือกหนึ่งเท่านั้น จขกท. ก็จ่าหน้าหัวข้อชัดเจนแล้ว มันเป็นเพียงทางเลือกหนึ่งทาง และ มีผู้หวังดีที่ช่วยชี้แจงให้มันกระจ่างขึ้น(sleipnir) อย่างน้อย
                  ผู้ที่ใช้ทางนี้หากเกิดปัญหาจะได้ไม่มาเอาความได้ เพราะถือว่า ผู้ที่ซื้อคีย์วิธีนี้เขายอมรับความเสี่ยง ฉะนั้น เรื่องมาม่า หรือประเด็นที่เบี่ยงเบียนได้โปรดหยุดซะเถอะคับ

Comment

• Originally posted by ketaro121 View Post
                    เขาจะ Random สุ่มครับ ถามว่าเสี่ยงไหม เสี่ยงครับ แต่สูงไหม ส่วนน้อยครับ วันๆนึงทาง Support ก็สุ่มๆไปครับเพราะมีเป็นล้าน ID เลยถ้าโดนถือว่าโครตซวยละครับ เหอะๆ

ถ้าสามารถซื้อแบบไม่ข้ามโซนก็ดีครับ สบายใจได้เลยแบบ Key US ก็มีขายครับ ไม่ข้ามโซน
                    Key RU เป็นแค่ทางเลือกสำหรับของถูกครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อก็ได้ครับ
                    Originally posted by polez View Post
                    ผมว่านี่มันแค่ทางเลือกหนึ่งเท่านั้น จขกท. ก็จ่าหน้าหัวข้อชัดเจนแล้ว มันเป็นเพียงทางเลือกหนึ่งทาง และ มีผู้หวังดีที่ช่วยชี้แจงให้มันกระจ่างขึ้น(sleipnir) อย่างน้อย
                    ผู้ที่ใช้ทางนี้หากเกิดปัญหาจะได้ไม่มาเอาความได้ เพราะถือว่า ผู้ที่ซื้อคีย์วิธีนี้เขายอมรับความเสี่ยง ฉะนั้น เรื่องมาม่า หรือประเด็นที่เบี่ยงเบียนได้โปรดหยุดซะเถอะคับ
                    ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเป็นท่านทั้ง 2 ท่านจะซื้อรึเปล่าครับ ผมจะได้ซื้อตามท่านทั้ง 2 ห้าๆๆๆ

Comment

• จบ..

Comment

• Originally posted by McCLoY View Post
                        ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเป็นท่านทั้ง 2 ท่านจะซื้อรึเปล่าครับ ผมจะได้ซื้อตามท่านทั้ง 2 ห้าๆๆๆ
                        ซื้อครับ เหะๆ ส่วนตัวซื้อ MW2 MW3 BF3 ซื้อแบบ Key RU หมดละครับ พอดีกล่องผมก็โหลดปก ซื้อกล่องเปล่าๆ เองครับสะดวกดีครับ

เดี๋ยวนี้กล่องมันไม่สวยแบบยุคก่อนน่ะครับ แบบกล่องกระดาษใหญ่ๆคุมกล่องเล็กไว้ ผมเคยมีกล่องเกม Half-Life Blue Shift ขนาดเท่า Case คอมเลยใหญ่มากมาย
                        Last edited by ketaro121; 25 Nov 2011, 13:22:24.

Comment

• สรุป จขกท.เอาวิธีซื้อถูกๆมาแนะนำ แต่ก็มีคนแนะนำว่ามีความเสี่ยง ตอนนี้ก็อยู่ที่ท่านจะรับความเสี่ยงนั้นได้รึไม่ จบ
                          Last edited by jackkfc012; 25 Nov 2011, 20:55:22.

Comment

• ใช่ครับ มันเป็นทางเลือกหนึ่ง แล้วแต่คนครับ ว่าจะซื้อถูกเพื่อรับความเสี่ยง ในการซื้อคีย์ Lock Zone ถ้าคีย์ที่เป็น Region Free น่าจะไม่ต้องกังวลอะไร เพราะไม่เคยเห็นกรณีนี้มีปัญหาอะไร ซื้อมา activated เองได้ ไม่ต้องมาใช้ vpn ส่วนเรื่องแบนก็คงมีคนใน ตปท.โดนจริงแหละมั้ง คือผมซื้อ MW2 key RU ตอนนี้ มี MW3 มา ผมก็ซื้อ key RU ก็ยังไม่โดนอะไร และเชื่อว่าหลายคนใน ocz ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร

จริงๆส่วนตัวผมคิดว่าโดนหนักสุดน่าจะเป็นการถอดเกมที่ซื้อคีย์ Lock Zone มา ออกจาก account ของเรา.. แต่ถ้าโดนแบนจริงๆ Steam ก็มีสิทธิ์ทำได้ เพราะฉะนั้นซื้อ key พวกนี้ก็ใช้วิจารณญาณ ระวังๆหน่อยละกัน

Comment

• มันก้อบอกไว้อยู่แล้วว่า ยังเป็นนักเรียนอยู่ EQ คงจะไม่ถึงอ่ะคับ ผ่านโลกมาน้อย

มานั่งเถียงเจ้าของกระทู้อยู่ได้ ไอ่นี่มันเพี้ยนจริงๆคับ แบบที่คุณบอยเคยโพสท์ไว้

ก้อจิ้มไปเถอะครับ ไอแพด คงขอตังพ่อแม่มาซื้อแล้ว โดนแบนเลยเป็นปมในใจ ตามจิกทุกคนที่มันไม่เห็นด้วย แค่นี้ก้อรู้แล้วว่า นิสัยแบบนี้ สมัยนี้เค้าเรียกว่าอะไร อิอิ

คันมือน่ะครับ อ่านมานาน ไปเข้าตาใครเข้า เกิดไม่ชอบก้อขอโทษด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by saviola7 View Post
                                มันก้อบอกไว้อยู่แล้วว่า ยังเป็นนักเรียนอยู่ EQ คงจะไม่ถึงอ่ะคับ ผ่านโลกมาน้อย

มานั่งเถียงเจ้าของกระทู้อยู่ได้ ไอ่นี่มันเพี้ยนจริงๆคับ แบบที่คุณบอยเคยโพสท์ไว้

ก้อจิ้มไปเถอะครับ ไอแพด คงขอตังพ่อแม่มาซื้อแล้ว โดนแบนเลยเป็นปมในใจ ตามจิกทุกคนที่มันไม่เห็นด้วย แค่นี้ก้อรู้แล้วว่า นิสัยแบบนี้ สมัยนี้เค้าเรียกว่าอะไร อิอิ

คันมือน่ะครับ อ่านมานาน ไปเข้าตาใครเข้า เกิดไม่ชอบก้อขอโทษด้วยนะครับ
                                ท่านพูดถูกเเล้วครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X