Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นกระทู้ที่ออกแนวหัวรุนแรงยังไงชอบกล

Comment

• อืม รัซเซียใช่ไหมที่ถูกๆ สงสัยผมคงพลาดอะไรไปหลายอย่างที่ไม่ได้ซื้อกับเวปนอก เพราะมันถูกกว่าตัวแทนของไทยมากๆ -*-
      เพราะซื้อของไทยมาเจ้านึงก็เป็นคีย์รัซเซีย อย่างงี้ซื้อนอกเองดีกว่า ว่าแต่เวปพวกนี้รองรับ paypal เปล่าหว่า

Comment

• สรุปแล้วนะครับ ใช้vpn หรือพรอกซี่. แบนแอคเค้าทั้งแอคเค้านะครับ คอนเฟิมจากสตีมซัพพอต

========= Please enter your reply ABOVE this line =========

Hello,

A staff member has replied to your question:

Hello Thitithai,

Thank you for contacting Steam Support.

Making purchases using proxies and VPN's to access and register CD Keys will result in your Steam account being disabled. Additionally, do not use IP Proxies when purchasing.

Prices in the Steam Store are set on a region by region basis. The price and currency displayed are the set prices for those games based on your location.

We are always working with publishers to adjust prices to be in line with what can be found at local retailers and online shops.

If you have any further questions, please let us know.

Anytime you wish you can view your question online:
        https://support.steampowered.com/vie...1893-FXVN-8364

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
        This message was sent by the Steam Support helpdesk.

Have a question we can help you with? Visit our knowledgebase for a list of questions and answers:
        https://support.steampowered.com/kb.php

Alternatively, ask our staff a question:
        https://support.steampowered.com/newticket.php

Steam Support :: https://support.steampowered.com

<=== 1893-FXVN-8364 --- 8425bdc2 ===>

Comment

• ใครมีข้อสงสัยอะไร ถามได้ครับ

พวกที่บอกว่าไม่แบน (และบอกแบบเกรียนๆ ไม่ได้ด้วยความอยากรู้ถามจากใจจริง) คงหายหัวตามเคย

ปล แต่ก็อย่างที่ผมบอก เค้าสุ่มตรวจครับ ไม่ได้ตรวจทุกคน ฉะนั้นคุณอาจไม่โดนก็ได้

แต่ใครที่โดน อาจแบนทั้งแอคเค้านะครับ

ส่วนคนที่ถามดีๆ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับย

Comment

• มันก็เหมือนการเล่น หุ้น ซื้อหวยอะ ไอชิบหาย

ซื้อถูกมันก็ต้องเสี่ยง เสียก็เสียไป อยากรวยเร็ว ซื้อถูกมันก็ต้องมีีข้อเสียกันบ้าง

ของดีถูกไม่ได้มีในโลกเสมอไปหรอก ที่ไอพวกซื้อหวยโดนแด๊ก เป็นแสนๆ ยังไม่มีใครพูดเลย

เกมราคา 600-800 โดนแบนก็ไม่ยักจะตาย ซื้อใหม่ดิ โตๆแล้วหาเงินกันเองสิ จะไปเดือดร้อนอะไรกันหนักหนาน่ะ

(คนที่ซื้อ Key ส่วนใหญ่แมร่งก็รู้อยู่แล้วว่ามีความเสี่ยง ถึงขนาดโอนตังซื้อเกมได้ ทำไหมจะอ่านภาษาไทยที่เตือนไว้ไม่ออกละ)

ปล.ผมก็ซื้อ Key RU แต่ก็ไม่ได้แคร์อะไรแบนก็ชั่ง ไม่ได้แบมือขอตังพ่อแม่เป็นพอ

Comment

• แย้ๆๆๆๆ ชนะแล้ว ไม่เสียความพยายามทีสู้มาถึงวันนี้ fight_for_freedom_by_thebane22-d39wqsg.jpg

แนะนำ 1เกมส์ ต่อ 1แอคเค้า [ไอดี MW2 กะ MW3 ผมยังอยู่คนอะไอดีเลย]
              STEAM จ๋าจะแบนก็แบนไปเพราะกรูเล่นเบื่อแล้ว 500/จำนวนวัน ก็ตกไม่กี่บาท

คิดมากน่า อย่างที่บอก ไม่ได้กะเก็บไว้เป็นมรดกให้ลูกหลาน สักหน่อย
              Last edited by gamem13; 21 Nov 2011, 10:11:27.

Comment

• Originally posted by gamem13 View Post
                แย้ๆๆๆๆ ชนะแล้ว ไม่เสียความพยายามทีสู้มาถึงวันนี้

[ATTACH=CONFIG]1446948[/ATTACH]

Comment

• ผมไม่ได้ว่าคนที่โดนแบนทั้งๆที่รู้ว่าเสี่ยงเลย ไม่เถียงด้วย

เเต่มันมีบางพวกบอกว่า ไม่โดนแบนหรอก ไม่ผิดอะไรจะโดนได้ไง แล้วก็เอาไปบอกต่อคนอื่นว่าไม่โดน

พวกนี้อันตราย เพราะเกิดชาวบ้านโดนแบนขึ้นมาก็ไม่รับผิดชอบกันหรอก

ปล ผมไม่นับพวกไร้สาระที่ออกนอกเรื่องพวกสะกดผิดสะกดถูกนะ พูดไปก็ไม่จบ

สรุปคือ ขอให้เลิกแถกันได้แล้ว พวกที่หัวเราะผมว่า บ้าป่าว จะโดนแบนได้ยังงัย ผมก็เอามาพิสูจน์แล้วนะครับ

Originally posted by ketaro121 View Post
                  มันก็เหมือนการเล่น หุ้น ซื้อหวยอะ ไอชิบหาย

ซื้อถูกมันก็ต้องเสี่ยง เสียก็เสียไป อยากรวยเร็ว ซื้อถูกมันก็ต้องมีีข้อเสียกันบ้าง

ของดีถูกไม่ได้มีในโลกเสมอไปหรอก ที่ไอพวกซื้อหวยโดนแด๊ก เป็นแสนๆ ยังไม่มีใครพูดเลย

เกมราคา 600-800 โดนแบนก็ไม่ยักจะตาย ซื้อใหม่ดิ โตๆแล้วหาเงินกันเองสิ จะไปเดือดร้อนอะไรกันหนักหนาน่ะ

(คนที่ซื้อ Key ส่วนใหญ่แมร่งก็รู้อยู่แล้วว่ามีความเสี่ยง ถึงขนาดโอนตังซื้อเกมได้ ทำไหมจะอ่านภาษาไทยที่เตือนไว้ไม่ออกละ)

ปล.ผมก็ซื้อ Key RU แต่ก็ไม่ได้แคร์อะไรแบนก็ชั่ง ไม่ได้แบมือขอตังพ่อแม่เป็นพอ

Comment

• ถ้าคนที่มี 30 เกมไม่ได้มี30แอคเค้าหรอ

คุณอาจจะพูดง่ายนะครับ โดนแบนไม่ตาย. โตๆแล้วหาเงินกันเองสิ เเต่อย่าลืมว่าคนเราไม่เหมือนกัน

บางคนกว่าจะซื้อเกมนึง คิดแล้วคิดอีก เก็บเงินกว่าจะซื้อได้ บางคนเป็นเด็ก แบมือขอตังพ่อแม่ก็มี

บางคนต้องซื้อ CoD ภาคเก่า เพราะไม่มีตังเยอะเเยะไปครับ ที่เห็นในห้องนี้ก็เยอะแยะ

Originally posted by gamem13 View Post
                    แย้ๆๆๆๆ ชนะแล้ว ไม่เสียความพยายามทีสู้มาถึงวันนี้ [ATTACH=CONFIG]1446964[/ATTACH]
                    [ATTACH=CONFIG]1446948[/ATTACH]

แนะนำ 1เกมส์ ต่อ 1แอคเค้า [ไอดี MW2 กะ MW3 ผมยังอยู่คนอะไอดีเลย]
                    STEAM จ๋าจะแบนก็แบนไปเพราะกรูเล่นเบื่อแล้ว 500/จำนวนวัน ก็ตกไม่กี่บาท

คิดมากน่า อย่างที่บอก ไม่ได้กะเก็บไว้เป็นมรดกให้ลูกหลาน สักหน่อย
                    คิดว่าจะเริ่มมีบางคนมาแถละ หรือไม่ก็หายไปเลย

Originally posted by gamem13 View Post
                    ซื้อคีย์รัสเซียโดนแบน

ท่านชนะแล้วครับ ไม่มีใครเถียงท่านแล้ว จบได้แล้วเน้อ

ต่อไปก็คุยแค่เรื่องว่าจะซื้อยังไง ซื้อไหนดี ซื้อดีไหมล่ะกัน

ความเสี่ยง จขกท ก็โพสที่หัววกระทู้แล้วนิ ถ้ากลัวก็อย่าซื้อ ไปซื้อกล่องเอานะครับ
                    คุณอ่านมาแต่แรกมั้ยครับ

ผมไม่ได้ต้องการชนะครับ

ตอนแรก จขกท ไม่ได้โพสครับ พอผมมาท้วง จขกท ก็โพสให้

เรื่องเหมือนจะจบ แต่ก็มีพวกออกมาแถอยู่เรื่อยๆ หลายคนก็โควตข้อความ ให้ผมพิสูจน์ให้ได้ ลเยอะแยะครับ หน้าที่แล้ว เพียบเลย ไปดูได้ บางคนด่าผมก็มี

ผมจึงเอามาโพสเพื่อให้มันจบครับ ไม่ต้องเถียงเเล้ว เอาจรกสตีมเองเลย
                    Last edited by sleipnir; 21 Nov 2011, 11:19:07.

Comment

• ซื้อคีย์รัสเซียโดนแบน แล้วแต่ความซวยของผู้ซื้อ

ท่านชนะแล้วครับ ไม่มีใครเถียงท่านแล้ว จบได้แล้วเน้อทุกคน

ต่อไปก็คุยแค่เรื่องว่าจะซื้อยังไง ซื้อไหนดี ซื้อดีไหมล่ะกัน

ความเสี่ยง จขกท ก็โพสที่หัววกระทู้แล้วนิ ถ้ากลัวก็อย่าซื้อ ไปซื้อกล่องเอานะครับ
                      Last edited by gamem13; 21 Nov 2011, 11:16:44.

Comment

• ทำไมเขาไม่ทำราคาโซนไทยแบบ RUS บ้าง สงสัยทำลำบาก ตลาดบ้านเรามันเล็กมากๆ

Comment

• สงสัยอยู่เหมือนกัน รัสเซีย กะบ้าน เราใครจนกว่ากันว่ะ

ดูอย่างไอ้ BF3 ดิที่ให้จองกันราคา 799 แม่มดันบอกเลิกสัญญาเดลเลอร์ในบ้านเรา แจ้งว่าไม่สามารให้ขายในราคานี้ได้

แล้วทำไมรัสเซีย ขายถูกให้ได้ว่ะ

หรือว่า เอารัสเซียมาเป็นตัวโกงในเกมส์เลย ต้องเอาใจขายราคาถูกให้ 555

Comment

• Originally posted by gamem13 View Post
                            ซื้อคีย์รัสเซียโดนแบน แล้วแต่ความซวยของผู้ซื้อ

ท่านชนะแล้วครับ ไม่มีใครเถียงท่านแล้ว จบได้แล้วเน้อทุกคน

เรื่องทั้งหมดก็มีแค่นี้แหละ จริงๆผมเข้าใจหรือหลายๆคนในนี้ก็เข้าใจตั้งแต่หลายหน้าที่แล้ว....แล้วละ

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                              ถ้าคนที่มี 30 เกมไม่ได้มี30แอคเค้าหรอ

คุณอาจจะพูดง่ายนะครับ โดนแบนไม่ตาย. โตๆแล้วหาเงินกันเองสิ เเต่อย่าลืมว่าคนเราไม่เหมือนกัน

บางคนกว่าจะซื้อเกมนึง คิดแล้วคิดอีก เก็บเงินกว่าจะซื้อได้ บางคนเป็นเด็ก แบมือขอตังพ่อแม่ก็มี

บางคนต้องซื้อ CoD ภาคเก่า เพราะไม่มีตังเยอะเเยะไปครับ ที่เห็นในห้องนี้ก็เยอะแยะ
                              แล้วถ้าไม่มีตังแล้วยังไง จะกระเสือก กระสน หรือไง สมองอะ ถ้ามันจะมี สมองเก็บเงินอ่านะ มันไม่มีใครซื้อ Key RU

หรอกอย่าทำว่าตัวเองฉลาด คิดแทนคนอื่นสิ เกมอะมันเป็นสิ่งที่ต้องมีกันทุกคนหรือไงหะ!!!

เกมมันเป็นปัจจัยทั้ง 5 หรือยังไง แล้วเด็กอ่านะ มันอยากได้เกม มันก็เก็บวันละ 10-20 สิ บุพการีเค้าก็ให้ค่าขนมเผื่ออยู่แล้ว เขาไม่ได้ให้เงินลูกแค่วันละ 20 บาทหรอกนะ

เด็กที่มันไม่เงินซื้อเกมมันก็เล่นเกม Online เปิดฟรีๆเยอะแยะไป ทำเหมือนว่าเด็กต้องเล่นเกมกล่องทุกคนอย่างนั้นอะ

ไร้สาระสิ้นดี มันก็มีทางเลือกเยอะแยะ ความคิดทุกคนมันไม่เหมือนกันหรอก

แล้วไอคำว่า "พูดง่าย" น่ะ ทุกคนมันจะทำไม่ได้เลยหรือไง

พอละเบื่อ...
                              Last edited by ketaro121; 21 Nov 2011, 13:14:54.

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                                ใครมีข้อสงสัยอะไร ถามได้ครับ

พวกที่บอกว่าไม่แบน (และบอกแบบเกรียนๆ ไม่ได้ด้วยความอยากรู้ถามจากใจจริง) คงหายหัวตามเคย

ปล แต่ก็อย่างที่ผมบอก เค้าสุ่มตรวจครับ ไม่ได้ตรวจทุกคน ฉะนั้นคุณอาจไม่โดนก็ได้

แต่ใครที่โดน อาจแบนทั้งแอคเค้านะครับ

ส่วนคนที่ถามดีๆ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับย
                                แล้วแบบให้คนอื่นไปซื้อจากโซนอื่นแล้ว gift มาล่ะครับ

Comment

Working...
                                X