Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by apres View Post
    คอมบ้านผมแรกๆก็ปกตินะครับ แต่ช่วงหลังมาเข้าดูโปรไฟล์ inventory badges ไรพวกนี้ไม่ได้เลยครับ ถ้าเข้าได้ก็นานมากแล้วก็เป็นหน้าเละๆขาวๆออกมาเหมือนโหลดไม่ครบ
    เข้า http://steamcommunity.com/ ก็เป็นเหมือนกัน
    เข้า steamcommunity.com ผ่านไอแพทไอโฟนผ่านเน็ตที่บ้านก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ถ้าตัดมาใช้3gก็จะเข้าได้ปกติ

เป็นมาหลายวันแล้วครับ แรกๆนึกว่าสตีมเน่า หรือโปรไฟลเน่า แต่ไปลองเข้าร้านเกมก็ใช้ได้ปกติ อยากแต่โปรไฟลต่อแล้วอ่ะครับ เวล11แล้ว TT

*ผมใช้เน็ตทรูครับ
    same to me bro. but my problems has been solved. i guess it's gonna be steam server problems because i have True internet connection same like you.

Comment

• มีคำถามครับ ปัจุบันมีธนาคารไหนบ้างที่ซื้อเกมสตรีมโดยตรงได้บ้างครับ(ขอแบบอัพเดทล่าสุดนะครับผม)^_^

Comment

• มีคำถามครับ เราจะดูการแชทย้อนหลังยังไง

Comment

• หาเพื่อน ใน สตีมคับ จะทำ เหรียน
          ใครว่าง แอดมาคับผม iml3042 เล่นทุกวัน ประมาณ 19.00-22.00

Comment

• สอบถามครับ key เกมใน steam ที่เรามีมากกว่า 1 คีย์ (เกมเดียวกัน) การให้บุคคลอื่น มีผลอะไรกับเราไหมครับ เพราะตอนลงทะเบียนเพื่อรับ key เป็นข้อมูลของเราทั้ง ชื่อและ email
            ซึ่งในที่นี้ผมใช้เพียง 1 key เท่านั้น อีก 1 key ไม่ได้ใช้ทำอะไร...

Comment

• steam wallet แบบบัตรแข็ง มีขายที่ไหนมั่งอ่ะ

Comment

• Originally posted by RainMaker View Post
                สอบถามครับ key เกมใน steam ที่เรามีมากกว่า 1 คีย์ (เกมเดียวกัน) การให้บุคคลอื่น มีผลอะไรกับเราไหมครับ เพราะตอนลงทะเบียนเพื่อรับ key เป็นข้อมูลของเราทั้ง ชื่อและ email
                ซึ่งในที่นี้ผมใช้เพียง 1 key เท่านั้น อีก 1 key ไม่ได้ใช้ทำอะไร...
                ไม่มีผลผูกพันธ์อะไรกันครับ ไม่งั้นพ่อค้าที่ขายเกมกันตูม ๆ ไม่ต้องขายกันพอดี

Comment

• ตอนนี้ ผมติดปัญหา Error 51 หบายเกมเลยอ่ะครับ เล่นแทบไม่ได้เลย ช่วยทีครับ T^T

Comment

• Originally posted by hallcools View Post
                    ตอนนี้ ผมติดปัญหา Error 51 หบายเกมเลยอ่ะครับ เล่นแทบไม่ได้เลย ช่วยทีครับ T^T
                    error 51 หลายเกม? ~~ ถ้าเฉพาะเกม ลองเลือก verify ตัวเกมแล้วหรือยัง
                    หรือ Error 51 ตอนเปิด steam

ปัจจัยเสี่ยงที่ทำให้เกิดปัญหากับ Steam client ก็.. เข้าไปอ่านเอง(เยอะแยะ)
                    https://support.steampowered.com/kb_...9828-SFLZ-9289

Comment

• พอดีผมโดน Steam ระงับการซื้อน่ะครับ(บัตร) ผมส่งเรื่องไม่เป็น คือผมไม่ทราบว่าจะต้องพิมพ์อะไรลงไป เพราะผมไม่รู้ภาษาเลย T^T ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by naja View Post
                        error 51 หลายเกม? ~~ ถ้าเฉพาะเกม ลองเลือก verify ตัวเกมแล้วหรือยัง
                        หรือ Error 51 ตอนเปิด steam

ปัจจัยเสี่ยงที่ทำให้เกิดปัญหากับ Steam client ก็.. เข้าไปอ่านเอง(เยอะแยะ)
                        https://support.steampowered.com/kb_...9828-SFLZ-9289
                        มันเช็คไฟล์ก้ยังไม่หายอ่ะคับ

Comment

• เนตทรูกับเป็นอะไรกับสตีม ช่วงนี้ ถ้าไม่ใส่ Proxy ของทรูเองหน้า Store ,community นี่โหลดไม่ขึ้น
                          เมื่อก่อนไม่เห็นต้องใส่

Comment

• เวลาเข้าเกมมันขึ้น การเริ่มเกมส์ล้มเหลว(ตัวโปรแกรมสูญหาย) ทำไงดีครับ?

Comment

• ลอง check verify หรือยัง

|
                              |
                              |
                              V
                              Last edited by naja; 10 Dec 2013, 09:46:37.

Comment

• มันคือไรหรอครับ ผมเพิ่งหัดเล่น

Comment

Working...
                                X