Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบครับพอดีว่าไอดีของผมผูกอยู่กับอีเมลของน้องชาย แล้วไอดีของน้องก็ผูกอยู่กับอีเมลผมแล้วเป็นแบบนี้สามารถบอกไปทางเจ้าหน้าที่ได้ไหมว่าสลับอีเมลได้หรือปล่าว

Comment

• Originally posted by asrock890 View Post
      เงินในบัตรจะถูกหักอัตโนมัติ ไหมครับ
      หรือว่าต้องไปทำอะไรอีก
      แรกจะหักจากวงเงินเราก่อน
      จากนั้นธนาคารจะหักหลังจากทำรายการไปแล้ว 3 วันครับ
      เช็กที่อีเมลเราดูก็ได้ ว่าทางแบงก์จะส่งรายการมาบอกเรา

Originally posted by tazaa71 View Post
      อยากทราบครับพอดีว่าไอดีของผมผูกอยู่กับอีเมลของน้องชาย
      แล้วไอดีของน้องก็ผูกอยู่กับอีเมลผมแล้วเป็นแบบนี้สามารถบอกไปทางเจ้าหน้าที่ได้ไหมว่าสลับอีเมลได้หรือปล่าว
      ถ้าให้ผมแนะนำนะ คุณและน้องไปสมัครอีเมลเพิ่มแยกคนละเมล
      ตย.
      ...คุณ --> สร้างเมลใหม่ A
      ...น้อง --> สร้างเมลใหม่ B
      === เอาเมลเดิมของแต่ละคนทีสมัครไว้ แล้วเปลี่ยนอีเมลในการติดต่อ/ลงทะเบียน เป็นเมลใหม่ครับ
      แล้วก็ทำการ verify email อีกทีนึง (โดยมันจะส่งโค๊ดไปที่เมลเก่าเรา เพื่อยืนยันการใช้เมลใหม่อีกครั้ง ตรงนี้อย่าสับสนล่ะ)
      // ไม่รู้ว่าจะยุ่งยากคุณกับน้องคุณป่าว? แต่น่าจะง่ายกว่าไปให้ทาง support ทำให้นะ
      Last edited by naja; 10 Dec 2012, 19:00:14.

Comment

• แอดเพื่อนหน่อยครับผม อยากมีเพื่อนเล่นเกมส์ด้วยกัน crimsonmon ครับ

Comment

• Originally posted by naja View Post
          ถ้าให้ผมแนะนำนะ คุณและน้องไปสมัครอีเมลเพิ่มแยกคนละเมล
          ตย.
          ...คุณ --> สร้างเมลใหม่ A
          ...น้อง --> สร้างเมลใหม่ B
          === เอาเมลเดิมของแต่ละคนทีสมัครไว้ แล้วเปลี่ยนอีเมลในการติดต่อ/ลงทะเบียน เป็นเมลใหม่ครับ
          แล้วก็ทำการ verify email อีกทีนึง (โดยมันจะส่งโค๊ดไปที่เมลเก่าเรา เพื่อยืนยันการใช้เมลใหม่อีกครั้ง ตรงนี้อย่าสับสนล่ะ)
          // ไม่รู้ว่าจะยุ่งยากคุณกับน้องคุณป่าว? แต่น่าจะง่ายกว่าไปให้ทาง support ทำให้นะ
          ผมงงตอนช่วงนี้อะครับเปลี่ยนอีเมลตอนไหน?ยังไงไงครับ

Comment

• โทษที เขียนกำกวมไปหน่อย

ที่ setting
            - เลือกเปลี่ยนที่อยู่อีเมลที่ใช้ติดต่อ (ตามรูป .1)
            - ใส่เมลเก่าเดิม แล้วก็ใส่เมลใหม่ที่ผมให้คุณทำเพิ่มไว้แล้ว (ตามรูป .2)

จากนั้นถ้าจำไม่ผิด มันจะส่งรหัสชุดนึงไปที่เมลเก่าของเรา ให้ไปเอามาใส่ครับ

Comment

• ใครพอทราบวิธีปลดบล็อคโซน ที่ Steam ไม่ให้เข้าไปดูไหมครับ เรื่องมีอยู่ว่าจะดูเกมส์ The Secret World โดยเปิดจากเว็บ steam ซึ่งมัน offline ก็มีแถมยังลดราคา [ล่าสุดตอนนี้ก็บล็อคโซนไปเป้นที่เรียบร้อย]
              แต่พอเข้าจากตัวโปรแกรม Login เข้าไปปรากฏว่าไม่สามารถเข้าดูได้ T__T มันแจ้งว่าถูกบล็อคไว้ [ไปเจอวิดีโอของวันฮาโลวีน] แถมค้นหาไม่เจอชื่อเกมส์อีก

เลยต้องหนีไปซื้อจากหน้าเว็บหลักของเกมส์ซึ่งเป็น Euro เลยหมดไป1300 [ของ Origin ก็ไม่รับ Paypal] ใครพอทราบวิธีบ้างครับจะได้เอาไปใช้กับเกมส์อื่นๆ หรือพวก F2P บน Steam

Comment

• Last edited by mercies; 25 Dec 2012, 11:24:56.

Comment

• บัตรเดบิต ของไทยพานิชย์ใช้ได้ไหมครับ ผมลองแล้วมันใช้ไม่ได้

Comment

• สงสัยมากครับตอนนี้ผมเพิ่งซื้อเกมส์ไปแต่ทำไมเวลาโหลดเกมส์บางเกมส์ก็โหลดเต็มสปีด แต่บางเกมก็โหลดไม่เต็มสปีดครับแล้วถ้าแบบนี้ต้องแก้ยังไงครับถ้าเวลาโหลดแล้วมันจะมาไม่เต็มสปีด

Comment

• ถ้าโหลดช่วงนี้ ช่วงเทศกาลลดราคา โอกาสที่จะโหลดได้เต็มความเร็วอาจะได้น้อยถึงน้อยมาก
                      เพราะคนอื่นก็โหลดๆ เช่นเดียวกัน ปัญหาอาจเกิดจากทางเซอฟเวอร์ผู้ให้บริการแน่น เต็ม

ผมเองบางทีกดซื้อเกมปุ๊ป โหลดปั๊ปทันทีความเร็วแค่ 1xx กว่าๆ เอง
                      ลองโหลดช่วงเวลาอื่นดู หรือไม่ก็รอแบบผ่านๆ ไปก่อนก็ได้ *-*

และในหลายๆ ครั้งตอนที่โหลดอยู่ แล้วเราไปเล่นเกมอื่นรอ
                      มันก็ pause download ชั่วคราวตอนที่คุณเล่นเกมด้วย

Comment

• ผมฝากเติมsteam walletกับร้านอ่ะครับ เขาบอกว่าเติมไม่ได้มันขึ้นว่า
                        "เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่คาดคิด การสั่งซื้อของคุณยังไม่สมบูรณ์"
                        ทั้งๆที่เติมให้คนอื่นไปสองคนก็ไม่มีปัญหา ทำไงอ่ะครับT T

Comment

• ฝากร้านอะไรครับ

ผมมองว่าน่าจะเป็นกรณีที่ว่า คนทีรับฝากซื้อเกมเป็นกิฟท์บ่อยแบบติดๆ กันต่อเนื่องกัน หรือ3วันติดๆ
                          จะโดนระงับการซื้อ จากระบบของสตีม (ไม่ได้ถูกระงับการใช้จ่ายจาก ธ. นะ)

เพราะเหมือนมีคนในคลับคนโดนกรณีนี้ด้วย ในช่วง sale ลดราคาช่วงเทศกาลต่างๆ
                          แนะนำให้ติดต่อฝ่าย support ของ steam เลยครับ (eng นะครับ)

Comment

• Originally posted by naja View Post
                            ถ้าโหลดช่วงนี้ ช่วงเทศกาลลดราคา โอกาสที่จะโหลดได้เต็มความเร็วอาจะได้น้อยถึงน้อยมาก
                            เพราะคนอื่นก็โหลดๆ เช่นเดียวกัน ปัญหาอาจเกิดจากทางเซอฟเวอร์ผู้ให้บริการแน่น เต็ม

ผมเองบางทีกดซื้อเกมปุ๊ป โหลดปั๊ปทันทีความเร็วแค่ 1xx กว่าๆ เอง
                            ลองโหลดช่วงเวลาอื่นดู หรือไม่ก็รอแบบผ่านๆ ไปก่อนก็ได้ *-*

และในหลายๆ ครั้งตอนที่โหลดอยู่ แล้วเราไปเล่นเกมอื่นรอ
                            มันก็ pause download ชั่วคราวตอนที่คุณเล่นเกมด้วย

เป็นแบบนี้จริงๆด้วย ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ คือผมมี id steam 2 ชื่อในเครื่องเดียวครับ ชื่อละ1เกม ถ้าผมสลับ login ไปๆมาๆ เล่นเกม จะโดนแบนปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by pong-pop View Post
                                ขอถามหน่อยครับ คือผมมี id steam 2 ชื่อในเครื่องเดียวครับ ชื่อละ1เกม ถ้าผมสลับ login ไปๆมาๆ เล่นเกม จะโดนแบนปล่าวครับ
                                ถ้าสลับโดยการที่ log out ก่อนแล้วค่อยไปอีก id นึง ไม่โดนแบนหรอกครับ

Comment

Working...
                                X