Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by zeron View Post
    EADM มันโหลดให้แต่ตัวเกมส์นี่นา patch ไม่โหลดให้ เข้าเกมส์ FIFA11 ไปมันบอกมี patch ใหม่กดไปโหลด เลย ok ไป
    มันก็พาไปลิ้งนี้ http://www.ea.com/uk/football/news/pc-patch-2
    soon ซะงั้นอะไรฟระ งง กดไปๆมาๆเจอ อันนี้
    http://www.ea.com/uk/football/news/fifa-11-patch-101-2
    โหลดมาลงปรากฏว่ามันบอกว่าไฟล์ไม่ตรงกันลงไม่ได้ ?????
    อะไรเนี่ย Steam ดีกว่าเยอะเลย
    เซ็งไปเ่ล่น fallout vegas ดีกว่า
    ผมก็โหลดอัพได้ปกตินะ 1.01อะ

Comment

fifa ยังลงไม่ได้อยู่ดี ลงๆก็ error เหมือนเดิมบอกว่าไฟล์ไม่ตรง มันจะไม่ตรงได้ไงไม่ได้ทำอะไรเลยฮ่วย
      สงสัยต้องลงใหม่ เซ็ง
      ทำหน้าลิ้งไปโหลดก็ผิดที่ หาลิ้งได้แล้วโหลดก็ใช้ไม่ได้ มิน่าคนบ่นกันให้รึ่มในลิ้งนั้นด้านล่าง ลงไม่ได้บ้างหละ patch หายไปไหน
      ตรึมเลย เหอๆ

Comment

หายรูปจอยเจอซักที555+
        ทำใหม่ๆ
        แบบ1

แบบ2

แบบ3

แบบ4

แบบ5
        Last edited by tanawat01; 30 Oct 2010, 10:08:48.

Comment

ถามหน่อยครับว่า ถ้าลง EADM ไป แล้วผมดันมีเกมแท้ที่ลงไว้ใน EADM เกมนึง แต่ในเครื่องดันมีเกมเถื่อนเกมอื่นที่ถ้าเป็นของแท้มันต้องใช้ EADM ด้วย มันจะตีกันไหมครับ? (พูดง่ายๆ คือ เกมเถื่อนมันจะไปตีกับ EADM ไหมครับ)

Comment

ตอนนี้ผมฝากเพื่อนซื้อ LE PAck ของ Hot Pursuit มาแต่ไม่ได้ใช้นะ เก็บไว้ประดับบ้าน (ยกเว้นแผ่น)

Comment

ท่าน vista123 ครับ เกมออกแล้วช่วยบอก ID Autolog ด้วย มาเล่นกัน ฮ่าฮ่า

Comment

Originally posted by zeron View Post
                fifa ยังลงไม่ได้อยู่ดี ลงๆก็ error เหมือนเดิมบอกว่าไฟล์ไม่ตรง มันจะไม่ตรงได้ไงไม่ได้ทำอะไรเลยฮ่วย
                สงสัยต้องลงใหม่ เซ็ง
                ทำหน้าลิ้งไปโหลดก็ผิดที่ หาลิ้งได้แล้วโหลดก็ใช้ไม่ได้ มิน่าคนบ่นกันให้รึ่มในลิ้งนั้นด้านล่าง ลงไม่ได้บ้างหละ patch หายไปไหน
                ตรึมเลย เหอๆ

แก้ปัญหาได้หรือยังครับท่าน zeron ว่าแต่ผมไม่มีปัญหานะกดโหลดปุ๊บ ก็มาปั๊บเลยครับผม
                จริงๆแล้วระบบ EADM ยังตามหลัง steam อยู่อีกเยอะครับอย่างที่ท่านว่ามานั่นละครับ
                การอัพเดท patch ควรจะอัพที่ตัวโปรแกรมเลย หรืออย่างน้อยก็ต้อง up ที่ตัวเกม(เช่นMOH2010 หรือ BFBC2)

ก็หวังว่าทางผู้พัฒนาEADM จะรีบปรับปรุงตรงนี้ให้ดีกว่านี้ครับ เพราะทุกวันนี้ก็ถือว่ามาถูกทางแล้ว

Originally posted by Penryn007 View Post
                ถามหน่อยครับว่า ถ้าลง EADM ไป แล้วผมดันมีเกมแท้ที่ลงไว้ใน EADM เกมนึง แต่ในเครื่องดันมีเกมเถื่อนเกมอื่นที่ถ้าเป็นของแท้มันต้องใช้ EADM ด้วย มันจะตีกันไหมครับ? (พูดง่ายๆ คือ เกมเถื่อนมันจะไปตีกับ EADM ไหมครับ)
                เห็นท่านไปถามที่กระทู้ผม ผมตอบให้แล้ว สงสัยท่านน่าจะไม่เห็นครับ :P

ตอบว่าไม่ครับผม มันจะไม่โชว์ให้เห็นในหน้า EADM เลยครับ (ของใครของมัน) แต่ถ้าหาก เกมผีกับเกมแท้ในEADM มันดันเป็นเกมเดียวกัน เช่นท่านลงBFBC2ของเถื่อน แล้วยังโหลดEADMเกมBFBC2ของแท้มาลงซ้ำไปอีก อาจจะเกิดปัญหา เอ๋อๆได้ครับ เช่นต้องใช้ crack ในการเล่น - -"

ดังนั้นผมจึงย้ำกับลูกค้าทุกคนที่ซื้อสินค้าของผมไปว่า ให้ remove เกมผีออกจากเครื่องก่อนทุกครั้ง เวลาที่จะ โหลด EADM น่ะครับ Better save than sorry น่ะครับ :P

ขอบคุณครับ

Comment

วันนี้ผมก็โหลด Mass Effect 2 จาก EADM มาแล้วก็เล่นไม่ได้เหมือนกัน
                  กลับไปใช้ Crack แบบบ้านๆเหมือนเดิมดีกว่า - -"

Comment

ประกาศ !!!
                    valve รับสมัครพนักงานมากมายหลายตำแหน่งจ้า

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ถ้าจบ ป.ตรีไม่ก็ ป.โทผมกะว่าจะลองไปสมัครงานที่นั้น เป็นนัก Programer
                      ไม่อยากหางานในไทยเลย
                      มีใครเรียนสายไอทีแล้วคิดจะไปกับผมบ้างครับ

มาดูที่ทำงานของ Valve

BORKED
                      BORKED
                      Last edited by Nazio311; 30 Oct 2010, 16:09:04.

Comment

Originally posted by D.K.S View Post
                        แก้ปัญหาได้หรือยังครับท่าน zeron ว่าแต่ผมไม่มีปัญหานะกดโหลดปุ๊บ ก็มาปั๊บเลยครับผม
                        จริงๆแล้วระบบ EADM ยังตามหลัง steam อยู่อีกเยอะครับอย่างที่ท่านว่ามานั่นละครับ
                        การอัพเดท patch ควรจะอัพที่ตัวโปรแกรมเลย หรืออย่างน้อยก็ต้อง up ที่ตัวเกม(เช่นMOH2010 หรือ BFBC2)

ก็หวังว่าทางผู้พัฒนาEADM จะรีบปรับปรุงตรงนี้ให้ดีกว่านี้ครับ เพราะทุกวันนี้ก็ถือว่ามาถูกทางแล้ว
                        ลงได้แล้วครับ - -'' โครตมั่วเลยลบทิ้ง install ลงเกมส์ใหม่ พอ patch ทีแรกหลังลงใหม่ทันที ตอนแรกก็บอกว่าไฟล์ไม่ตรงไฟล์ไม่ถูกต้อง
                        กดไปกดมาหลายๆรอบได้ซะงั้น ผมคาดว่าไอ้ตัว patch มันใช้ check file บางอย่างที่ไม่ support windows x64 แหงๆ
                        เลยเพี้ยนมั่วซะขนาดนี้
                        Last edited by zeron; 30 Oct 2010, 16:08:58.

Comment

อ่า ขอบคุณท่าน DKS มากๆ ครับ พอดีไม่ได้ไปแวะเวียนกระทู้นั้นเลย

ในที่สุดก็จ่ายเงินเรียบร้อยแล้วครับ Need for Speed Hot Pursuit Limited Edition สั่งกับ PGM เป็นครั้งแรก ได้ Pre-Order Card มาแล้ว ตอนนี้เหลือสิ่งเดียวคือ "รอ รอ แล้วก็รอ..."

ไว้ผมจะไป Comment PGM เรื่องหน้าเว็บที่เอาเกม RTS กับ RPG ไว้หมวดเดียวกัน --

Comment

nfs undercover ในสตีมลดราคาเหลือแค่ 179บาทไทยเองแฮะ

Comment

ลงได้แล้วครับ - -'' โครตมั่วเลยลบทิ้ง install ลงเกมส์ใหม่ พอ patch ทีแรกหลังลงใหม่ทันที ตอนแรกก็บอกว่าไฟล์ไม่ตรงไฟล์ไม่ถูกต้อง
                              กดไปกดมาหลายๆรอบได้ซะงั้น ผมคาดว่าไอ้ตัว patch มันใช้ check file บางอย่างที่ไม่ support windows x64 แหงๆ
                              เลยเพี้ยนมั่วซะขนาดนี้
                              ผมก็วินโด 64 นะท่าน -*-

Comment

Originally posted by Raidmax_K View Post
                                nfs undercover ในสตีมลดราคาเหลือแค่ 179บาทไทยเองแฮะ

รู้สึกว่ามันจะเป็นแค่ DLC เพิ่มรถบอสให้เล่นนะครับ

Comment

Working...
                                X