Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows store ผมยังเคืองไม่หายกับ Forza 3 กดรับรถ vip ไม่ได้หลังเกมถูกถอดออกจากร้านแล้ว
    ไม่ใช่ซื้อไม่ได้นะ มีรถในบัญชีแล้ว แต่กดรับไม่ได้ เพราะหน้าร้านไม่มีรายการนี้อยู่ ทำให้เริ่มดาวโหลดรถคันนั้นไม่ได้
    แบบนี้คนซื้อ ultimate edition มาเหมือนเสียเงินฟรี

ปัญหานี้จะแก้ได้ง่ายๆ โดยไม่ต้องบังคับกดรับ dlc จากหน้าร้าน คือซื้อปุ๊บก็โหลดมาเก็บในโฟลเดอร์เกมเลยเหมือน steam

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
      ผมเล่น Forza Horizon 4 ไม่มีปัญหานะครับ สงสัยเป็นเฉพาะบางเกม
      Windows Store ก็มีชื่ออยู่นะ เรื่องเวอร์ชั่นลงในนี้พิการกว่าเจ้าอื่น แต่เกมของค่ายเองแล้วพิการนี่... ไม่น่าให้อภัย
      นั่นสิครับ ยิ่งเพราะเป็นเกมชูโรงของMSเอง ตอนแรกเลยคิดว่ามีปัญหาที่เซิร์ฟเวอร์ ไม่น่าเลย
      ว่าจะซื้อForza5 ดีนะยังไม่ได้ซื้อ แบบนี้ไปสตีมแล้วกัน

Comment

• FF7 Remake ลง Epic วันที่ 16 เดือนนี้ มาเร็วขายเร็ว สตีมไม่รู้ลงด้วยไหม

ปล. ลองเล่น Bright Memory: Infinite เกมขนาดเล็กดี 15gb แต่กราฟฟิคสวยใช้ได้ อารมณ์ประมาณ shadow warrior + titan fall แต่ยังไม่รู้เกมยาวมากไหม แต่ดูจากจำนวนอัพเกรดที่ต้องเก็บคิดว่าน่าจะยาวอยู่

เกมนี้เห็นว่าสร้างคนเดียว หลายๆ อย่างยังดูขลุกขลัก เริ่มมาก็เซ็งเลยกับการปรับ resolution ต้องไล่เปลี่ยนไปทีละโหมดอย่างช้าๆ เพราะปรับปุ๊บจะ apply ให้ทันที แทนที่จะให้เลือกโหมดที่ต้องการก่อนแล้วค่อย apply ทีเดียวเลย เรื่องง่ายๆ ที่เกมอื่นเขาทำได้มาเป็นสิบปีแล้ว

Comment

• ^
          ^
          ผมรอเล่นบน pc จนหมดอารมณ์อยากเล่นไปละ ลงสตีมก็ซื้อไม่ลงก็ไม่ซื้อ นอกจากจะถูกราคาไม่เกิน 500 ไว้บวกกับคูปองลดเหลือ 200 ค่อยซื้อ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post

FF7 Remake ลง Epic วันที่ 16 เดือนนี้ มาเร็วขายเร็ว สตีมไม่รู้ลงด้วยไหม
            รอ modทีฟา แจ่มๆหน่อย ส่วนสโตร์ไหนผมเล่นได้หมด

Halo ขี้งกว่ะ โหมดเนื้อเรื่องไม่ให้battle pass มัลติพ่วงซักหน่อย เกมก็แพง อีกแค่300เอง เอาไว้ซื้อเนื้อเรื่องตอนลดราคาดีกว่า เล่นsrw ยังไม่จบด้วย
            เรื่องแลค สรุปน่าจะเป็นที่cpu ด้วยส่วนนึง ผมยังเป็น gen 4 ถึงจะยังผ่าน minimum requirement แต่พอเล่นจริงตอนตายแล้วเกิดใหม่มันจะยังกระตุกตอนหน้าเหลืองๆแป๊บนึง แต่ตัวในวินโดว์สโตร์กระตุกทุกขณะ
            สรุปว่า minimum requirement มันใช้จริงไม่ได้ต้องเครื่องแรงกว่านั้น เลยต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่cpu ใหม่หลังจากลากมาก7ปี ทีนี้ลื่นแล้ว

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
              Halo ขี้งกว่ะ โหมดเนื้อเรื่องไม่ให้battle pass มัลติพ่วงซักหน่อย เกมก็แพง อีกแค่300เอง เอาไว้ซื้อเนื้อเรื่องตอนลดราคาดีกว่า เล่นsrw ยังไม่จบด้วย
              เล่นใน xbox game pass ก็ได้นะครับเคมเปญ halo infinite พอดีผมเล่นใน game pass แล้วติดใจเลยมาจัดใน steam ด้วย เคมเปญมันสนุกจริงแต่ไม่ได้ยอดเยี่ยมขนาดที่ต้องจัดราคานั้นครับ(ตอนเล่นจบแอบเสียดายเหมือนกันที่ใจเร็วรีบมาจัดใน steam) แถมยิ่งไม่มี Battle pasd มาให้ด้วยแล้วไปเล่นใน game pass เอาดีกว่าครับ

ปีนี้รู้สึกไม่ค่อยมีเกมเจ๋งๆ แบบปีก่อนๆ เลยแหะ เกมที่ชอบที่สุดของปีดันเป็นเกมแข่งรถกับเกมกลางๆ อย่าง Deathloop และ Metroid Dread ที่เหลือรู้สึกไม่โดนเท่าไหร่ อย่าง ToA ที่คนชมกันหนักหนาผมกับรู้สึกบทมันโคตรคันหลังเลย เกมที่คว้า GOTY ก็ดันเป็นเกม CO-OP ซะอีก สายเล่นเดี่ยวแบบผมนี้คงไม่ได่เล่น(เคยจัด cuphead มาเล่นกับแฟนตั้งแต่นั้นแฟนไม่ยอมเล่นเกมด้วยอีกเลย ฮาาาา)

Comment

• Steam Winter Sale ปีนี้หมดไป 2 พันกว่าบาท ได้มา 8 เกม

Shadow of the Tomb Raider, RE7 Gold, ReCore, Yakuza Kiwami 2, Gears 5, Need for Speed Heat, Mirror's Edge Catalyst, Hellblade: Senua's Sacrifice

เหลือบไปมองราคาเกมใหม่ FF7 Remake เกมเดียวแพงกว่า 8 เกมนี้อีก แถมยังไม่จบภาค ต้องรอตอนต่ออีก
                ความต่างของราคาเกมใหม่กับเกมเก่า นับวันจะมากขึ้นทุกที

ส่วนตัวโชคดีที่เป็นคนไม่บ้าเห่อเล่นเกมใหม่มากนัก เกมที่ซื้อปีนี้คือเกมที่อยู่ใน wishlist มานาน เพิ่งมีโอกาสได้ซื้อมาเล่น เพราะที่ผ่านมาเล่นเกมเก่ากว่านั้นอยู่
                เกมออกใหม่ปีนี้กว่าจะมีเวลาเล่นจริงๆ ก็ผ่านไป 1-2 ปีโน่นเลย

ปล. ปีนี้ถือว่าจ่ายไปน้อยมากๆ เทียบกับสมัยก่อนปีนึงเคยหมดเป็นหมื่น

Comment

• ซื้อใน epic มาเหลือ 170 มั้ง มันก็สนุกดีนะแต่แปลกใจว่าภาพก็ไม่ได้จ้ามากแต่เล่นแล้วแสบตาโคตรๆ ปิดแสงจอเหลือ10ยังไม่ไหว วันละชั่วโมงพอ
                  ไม่รู้เกี่ยวมั้ยว่ามันรองรับ ray tracing ด้วย สงสัยตอนเอฟเฟคสว่างวาบสูงสุดมันแอบอัดแสงมาเยอะรึเปล่านะ

Comment

• ขอป้ายยาครับ ท่านใดยังไม่ได้ซื้อValkyria Chronicles 4จัดไปครับลด 80% เหลือ 296 บาท DLC ครบ โคตรเกมวางแผนแบบบังคับทิศทาง วิ่ง เดิน เล็งยิงได้ เนื้อเรื่องโดดเด่น เพลงเพราะ สนุกท้าทาย ผมอยากเล่นภาคใหม่ครับช่วยๆกันซื้อเผื่อมันจะทำ

Tale of Arise บางอย่างผมก็ชอบ บางอย่างผมก็ไม่ชอบ ที่ไม่ชอบคือ ระบบต่อสู้ที่มีท่าประสานแค่คนละ 1 ท่า บอกตรงๆผมโคตรเอียน ดูท่าเดิมซ้ำๆจนเบื่อคือมันน้อยเกินไปอ่ะ ท่าโอกิระดับ 2 จะใช้ได้เงือนไขก็มากเรื่องไป พลังเวทย์เวลามีศัตรูหลายตัวปล่อยมันดูมั่วไปหมดไม่รู้ของทีมเราหรือศัตรู ก่อนปล่อยน่าจะมี AOE บอกตำแหน่งก่อน
                    ศัตรูที่ย้อมสีจนแทบจะ 1 ตำบล 1 ชนิดสายพันธุ์ เกมมีคัทซีนใหดูย้อนแค่ Skit กับคัทซีนที่เป็นอนิเมะ แล้วคัทซีนปกติล่ะ ลืมทำเหรอ ??? ตัดวินโพสที่เป็นจุดเด่นทิ้ง ถึงจะดูบ่อยๆแล้วเอียนก็เถอะแต่ครั้งแรกมันก็ขำแล้วได้อารมณ์ดี ถ้าใครไม่ชอบก็แค่กดข้ามไป

ที่ชอบก็คือกราฟฟิคแบบสีน้ำพาสเทล ดูดีมากๆบางฉากสวยโคตร อย่างฉากทุ่งหญ้าของเจ้าเมืองตลกหน้าตาย ผมโดนเกมนี้ตกเพราะเล่นเดโมแล้วชอบฉากนี้เลย แต่มันก็สวยเวอร์อยู่ฉากเดียวนอกนั้นเป็นที่แคบๆซะส่วนใหญ่ถือว่าออกเดโมมาได้ดี Skit ผมชอบแบบ 3D มากกว่าใช้อนิเมะ ระบบต่อสู้ที่ทำได้ดียกเว้นไอ้พวกข้างบน เพลงก็โอเคแต่ผมว่ามันเล่นใหญ่ไปทุกเพลงเลย ออกแนวอลังการหมด ไม่มีทำนองแบบสบายๆ หรือดูโง่ๆ ติ๊งต๊องๆ มาเปลี่ยนอารมณ์บ้าง

เนื้อเรื่องผมยังเล่นไม่จบ แค่จบครึ่งแรกของเกมที่ตอนแรกนึกว่าจบแล้ว รู้สึกเบื่อเลยดองไว้ก่อน กำลังจะเล่นให้จบอยู่
                    Last edited by NewasH; 31 Dec 2021, 21:18:13.

Comment

• Originally posted by NewasH View Post
                      ขอป้ายยาครับ ท่านใดยังไม่ได้ซื้อValkyria Chronicles 4จัดไปครับลด 80% เหลือ 296 บาท DLC ครบ โคตรเกมวางแผนแบบบังคับทิศทาง วิ่ง เดิน เล็งยิงได้ เนื้อเรื่องโดดเด่น เพลงเพราะ สนุกท้าทาย ผมอยากเล่นภาคใหม่ครับช่วยๆกันซื้อเผื่อมันจะทำ

Tale of Arise บางอย่างผมก็ชอบ บางอย่างผมก็ไม่ชอบ ที่ไม่ชอบคือ ระบบต่อสู้ที่มีท่าประสานแค่คนละ 1 ท่า บอกตรงๆผมโคตรเอียน ดูท่าเดิมซ้ำๆจนเบื่อคือมันน้อยเกินไปอ่ะ ท่าโอกิระดับ 2 จะใช้ได้เงือนไขก็มากเรื่องไป พลังเวทย์เวลามีศัตรูหลายตัวปล่อยมันดูมั่วไปหมดไม่รู้ของทีมเราหรือศัตรู ก่อนปล่อยน่าจะมี AOE บอกตำแหน่งก่อน
                      ศัตรูที่ย้อมสีจนแทบจะ 1 ตำบล 1 ชนิดสายพันธุ์ เกมมีคัทซีนใหดูย้อนแค่ Skit กับคัทซีนที่เป็นอนิเมะ แล้วคัทซีนปกติล่ะ ลืมทำเหรอ ??? ตัดวินโพสที่เป็นจุดเด่นทิ้ง ถึงจะดูบ่อยๆแล้วเอียนก็เถอะแต่ครั้งแรกมันก็ขำแล้วได้อารมณ์ดี ถ้าใครไม่ชอบก็แค่กดข้ามไป

ที่ชอบก็คือกราฟฟิคแบบสีน้ำพาสเทล ดูดีมากๆบางฉากสวยโคตร อย่างฉากทุ่งหญ้าของเจ้าเมืองตลกหน้าตาย ผมโดนเกมนี้ตกเพราะเล่นเดโมแล้วชอบฉากนี้เลย แต่มันก็สวยเวอร์อยู่ฉากเดียวนอกนั้นเป็นที่แคบๆซะส่วนใหญ่ถือว่าออกเดโมมาได้ดี Skit ผมชอบแบบ 3D มากกว่าใช้อนิเมะ ระบบต่อสู้ที่ทำได้ดียกเว้นไอ้พวกข้างบน เพลงก็โอเคแต่ผมว่ามันเล่นใหญ่ไปทุกเพลงเลย ออกแนวอลังการหมด ไม่มีทำนองแบบสบายๆ หรือดูโง่ๆ ติ๊งต๊องๆ มาเปลี่ยนอารมณ์บ้าง

เนื้อเรื่องผมยังเล่นไม่จบ แค่จบครึ่งแรกของเกมที่ตอนแรกนึกว่าจบแล้ว รู้สึกเบื่อเลยดองไว้ก่อน กำลังจะเล่นให้จบอยู่
                      เกมนี้เนื้อเรื่องมีปัญหาเรื่อง pacing มากๆ ครับ ถ้าแรกๆ คุณเบื่อนี่หลังๆ จะยิ่งหนักกว่านี้ คือช่วงแรกๆ มันมีความสม่ำเสมอระหว่างเนื้อเรื่องกับต่อสู้
                      แต่หลังๆ ตั้งแต่ได้ยานอวกาศจะยัดเนื้อเรื่องมารัวๆ เลยเพราะใกล้จะจบแล้ว บางช่วงมีแต่คัทซีนคุยกัน ประมาณว่าเล่นไปกินข้าวไปด้วยได้เลย เบื่อแต่ก็ต้องทนดูถ้าอยากรู้เรื่อง

Comment

• เพิ่งว่างเล่นเนตแบบจริงจัง ลืมไปเลยว่ามี Steam sale

Comment

• ลองเล่นเดโม มอนฮันไหล สเต็ปหายหมดเลยเล่นอยากกาก
                          ตอนนี้อยากซื้อด้วยเหตุผลเดียว เอามาลองไฟ yeelight ซิงค์กับโปรไฟล์ razer

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
                            ลองเล่นเดโม มอนฮันไหล สเต็ปหายหมดเลยเล่นอยากกาก
                            ตอนนี้อยากซื้อด้วยเหตุผลเดียว เอามาลองไฟ yeelight ซิงค์กับโปรไฟล์ razer
                            เค้าว่าคัทซีนล๊อคเฟรมที่ 30 นะครับ ผมนี่ไม่อยากซื้อเลยจากที่ปกติก็ไม่ค่อยได้สนใจอยู่แล้ว เดโมก็ไม่ได้โหลดมาลอง โฆษณา 4K 120 เฟรมแต่แม่มล๊อคเฟรมที่คัทซีนแทน แล้วด้วยที่เค้าว่าอีกว่า คอนเทนต์มันมีน้อยมากอัพเดทก็กากว่าภาค story 2 คือไม่ค่อยมี ผมว่าจะรอมัดรวมตัว Sunbreak เลยทีเดียว

เค้าว่าอีกว่า เดโมมันยากกว่าตัวเกมจริงเยอะมากครับ เข้าขั้นหลอกต้มคนชอบแบบยากๆเลยก็ว่าได้
                            Last edited by NewasH; 13 Jan 2022, 22:03:03.

Comment

• Originally posted by NewasH View Post

เค้าว่าคัทซีนล๊อคเฟรมที่ 30 นะครับ ผมนี่ไม่อยากซื้อเลยจากที่ปกติก็ไม่ค่อยได้สนใจอยู่แล้ว เดโมก็ไม่ได้โหลดมาลอง โฆษณา 4K 120 เฟรมแต่แม่มล๊อคเฟรมที่คัทซีนแทน แล้วด้วยที่เค้าว่าอีกว่า คอนเทนต์มันมีน้อยมากอัพเดทก็กากว่าภาค story 2 คือไม่ค่อยมี ผมว่าจะรอมัดรวมตัว Sunbreak เลยทีเดียว

เค้าว่าอีกว่า เดโมมันยากกว่าตัวเกมจริงเยอะมากครับ เข้าขั้นหลอกต้มคนชอบแบบยากๆเลยก็ว่าได้
                              มีงี้อีก ทีตอน MHWเดโมยาก เค้าลือกันว่าเลยไม่ให้PCเล่นเดโมกลัวเค้าไม่ซื้อ พอทีงี้กลับกัน
                              คงรอดู sunbreak เหมือนกัน ไม่ก็รอลด ราคาเต็มไม่ไหว

Halo ตอนนี้โปรโคตรเยอะเลย ส่วนมาก wallhack เลยค่อนข้างเนียน พอสงสัยมาเปิดรีเพลย์ดูชัดเลย
                              รีพอร์ตก็โคตรวุ่นวาย ต้องไปล็อกอินเว็บอื่น เปิด ticket รีเพลย์อัพขึ้นยูทูปก็ไม่รับ ให้ส่งไฟล์ แล้วจำกัดไฟล์แค่ 50mb ตัดไฟล์ก็หมดอารมณ์แล้ว

Comment

Halo ตอนนี้โปรโคตรเยอะเลย ส่วนมาก wallhack เลยค่อนข้างเนียน พอสงสัยมาเปิดรีเพลย์ดูชัดเลย
                                รีพอร์ตก็โคตรวุ่นวาย ต้องไปล็อกอินเว็บอื่น เปิด ticket รีเพลย์อัพขึ้นยูทูปก็ไม่รับ ให้ส่งไฟล์ แล้วจำกัดไฟล์แค่ 50mb ตัดไฟล์ก็หมดอารมณ์แล้ว
                                หลีกหนียากจริงๆ ครับถ้าเล่นบน PC ขนาด Forza Horizon 5 ตอนแข่ง Online ผมยังเจอเลย งง มากเกมแข่งรถยังโกงกัน

Comment

Working...
                                X