Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Odyssey นี่แมปกลวงมากๆ ก็อป แคมป์ ก๊อป ถ้ำ วางง่ายๆเลย เหมือนๆกันไปหมด

ส่วน Tomb นี่ผมว่าลงโลงแน่นอน ถ้ายังปล่อยให้ SJW เลียไข่อยู่แบบนี้ ไม่เชื่อแฟนๆเกมรีเควสแต่ไปเชื่อ SJW ที่ไม่ได้มาช่วยซื้อเกมเอ็งเล่นเลย จริงๆแฟนๆแม่มก็เอื่อม Dev ตั้งแต่ภาค 2 ละขอชุดดั้งเดิมปืนคู่ แม่มใส่โมเดลของ ps1 มาให้

ภาค 3 นี่รีวิวใช้ได้เลยนะ แต่ขายไม่ออกจนต้องลด 50% ในเวลาไม่ถึงเดือน แสดงว่าแฟนๆเอือมไม่ใช่น้อย
    Last edited by NewasH; 10 May 2020, 16:44:55.

Comment

• Shadow Tomb ผมรอต่ำกว่าร้อยค่อยกดอ่ะ เซ็งกับภาคที่แล้วไม่หาย เล่นปกติมาทั้งเกมพอคัทซีนสุดท้ายที่ใช้เอนจิ้นเรนเดอร์ดันแคลช แคลชจนต้องปรับresต่ำๆเพื่อให้เล่นจบ

Comment

• คืนนี้-พรุ่งนี้ epic ร้านแตก เว็บล่มแน่ๆ แจก gta v ฟรี ทุ่มสุดตัวจริงๆ
        พอเดาได้เลยว่าอีกสองสามวัน กระทู้ pantip มาตรึมแน่ๆ สมัคร rockstar launcher ยังไง ทำไมโหลดเกมไม่ได้ เข้าเกมไม่ได้
        เพราะตอนช่วงสตีมลดทีไรเกมนี้ผมเข้าไม่ได้ทุกที คือคนพยายามเข้ากันเยอะมาก ตามปกติโหมดออนไลน์ก็โหลดนานโคตรๆ อยู่แล้ว

แต่ก็ดีแล้ว แบ่งๆ กันเล่น ต่อไปเด็กไทยจะได้เลิกโหลดเถื่อน

Comment

• Originally posted by NewasH View Post
          Odyssey นี่แมปกลวงมากๆ ก็อป แคมป์ ก๊อป ถ้ำ วางง่ายๆเลย เหมือนๆกันไปหมด

ส่วน Tomb นี่ผมว่าลงโลงแน่นอน ถ้ายังปล่อยให้ SJW เลียไข่อยู่แบบนี้ ไม่เชื่อแฟนๆเกมรีเควสแต่ไปเชื่อ SJW ที่ไม่ได้มาช่วยซื้อเกมเอ็งเล่นเลย จริงๆแฟนๆแม่มก็เอื่อม Dev ตั้งแต่ภาค 2 ละขอชุดดั้งเดิมปืนคู่ แม่มใส่โมเดลของ ps1 มาให้

ภาค 3 นี่รีวิวใช้ได้เลยนะ แต่ขายไม่ออกจนต้องลด 50% ในเวลาไม่ถึงเดือน แสดงว่าแฟนๆเอือมไม่ใช่น้อย
          โอ้โห AC OD จริงหรอครับ ผมโคตรเกลียดอะไรแบบนี้เลย แบบนี้ Borderlands 3 ยังดูดีมีราคากว่าอีก

Comment

• เพิ่งดูอันเรียลเอนจินตัวใหม่
            เห็นว่าจะรันบน PS5 ด้วย

แล้วบน PS5 มันจะสวยแบบในคลิปเลยหรอครับนี่..
            งั้นเราจะซื้อคอมเกือบแสนไปไมครับงั้น *-*

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
              คืนนี้-พรุ่งนี้ epic ร้านแตก เว็บล่มแน่ๆ แจก gta v ฟรี ทุ่มสุดตัวจริงๆ
              พอเดาได้เลยว่าอีกสองสามวัน กระทู้ pantip มาตรึมแน่ๆ สมัคร rockstar launcher ยังไง ทำไมโหลดเกมไม่ได้ เข้าเกมไม่ได้
              เพราะตอนช่วงสตีมลดทีไรเกมนี้ผมเข้าไม่ได้ทุกที คือคนพยายามเข้ากันเยอะมาก ตามปกติโหมดออนไลน์ก็โหลดนานโคตรๆ อยู่แล้ว

แต่ก็ดีแล้ว แบ่งๆ กันเล่น ต่อไปเด็กไทยจะได้เลิกโหลดเถื่อน
              เอ๋อ จริงครับ ผมเข้าตอนช่วงตี 1 มั้ง นึกได้ว่ามันแจก GTA5 ตัว launcher ดันกลายเป็นภาษาสเปนซะงั้นแถมโหลดแบบค้างเลย

Originally posted by L4ST7T4ND View Post
              เพิ่งดูอันเรียลเอนจินตัวใหม่

แล้วบน PS5 มันจะสวยแบบในคลิปเลยหรอครับนี่..
              งั้นเราจะซื้อคอมเกือบแสนไปไมครับงั้น *-*
              คือต้องเข้าใจก่อนว่ามันคือ Tech demo เค้าจัดเต็มมาเพื่อโฆษณา engine ของเค้าให้คนไปใช้กันเยอะๆ ซึ่งในการทำเกมจริงๆมันอาจจะไม่สวยถึงขนาดนั้นหรอกครับ หรืออาจจะทำได้ก็เป็นได้ แต่ตามประวัติ Tech Demo ที่เคยๆออกมาไม่มีที่เอามาทำเกมเกมจริงๆแล้วจะไปถึงขั้นนั้นได้

ตัวอย่างเช่น Agni's Philosophy -- FINAL FANTASY REALTIME TECH DEMO เป็น Tech Demo ของ Luminous Engine

โชว์ตั้งแต่ปี 2012 ในตอนนั้นยังโดนหาว่าโม้เอา CG มาโชว์ ณ.ตอนนี้ที่คอมแรงขนาดนี้ยังหายากเลยครับเกมที่ทำกราฟฟิคได้ขนาดนี้ FF15 ยังทำไม่ได้เลย เพราะมันมีเรื่องความรู้ความเชี่ยวชาญในเอนจิ้นเข้ามาเกี่ยวด้วย
              ซึ่งใครมันจะไปเชี่ยวชาญเท่าคนสร้างเอนจิ้นที่ทำ Tech demo มาโชว์ล่ะครับ แต่ UE5 นี่เทพจริงๆต้องยอมรับทั้งเทคใหม่หลายๆอย่างเอื้อประโยชน์ต่อ Dev มากๆ อาจจะทำได้ก็ได้ครับ
              Last edited by NewasH; 16 May 2020, 00:30:08.

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                เพิ่งดูอันเรียลเอนจินตัวใหม่

ทำไมจะทำไม่ได้ละ ? พวกเกมอย่าง Uncharted 4 ยังหาเกมบน PC ที่มีกราฟฟิคเทียบเท่าได้ยากเลยน่าจะไม่ถึง 10 เกมเลยมั้ง เกมกราฟฟิคเทพๆ อย่าง RDR2 ก็สามารถเล่นบน PS4 ได้แบบแยกด้วยตาเปล่าแทบไม่ออกว่าบน PC สวยกว่าสำหรับผมที่ยังนิยมเล่นเกมบน PC มากกว่า Console อยู่เพราะเรื่องเฟรมเรทที่สูงและสามารถปรับแต่งตัวเกมได้หลากหลายกว่านะไม่ใช่เรื่องกราฟฟิคที่สวยกว่าเลย เกมบน Console ที่กราฟฟิคเทพๆ นี้รันได้แค่ 30-40 เฟรมทั้งหมดและตัวเกมแทบไม่สามารถปรับแต่งอะไรได้

=======================================

พึ่งจบ Drama เรื่อง Mick Gordon ไปหมาดๆ ไม่รู้ id คิดอะไรไปเพิ่ม Denuvo Anti-Cheat ที่ทำงานที่ชั้น Kernel-Level มาใช้กับ DOOM Eternal ใครที่ลงเกมนี้อยู่ที่เครื่องแนะนำให้ลบออกไปก่อนนะครับเสี่ยงมากที่ให้ App เข้าถึง Kernel-Level ของเครื่องเราได้
                Last edited by CannavaroJ; 15 May 2020, 09:56:50.

Comment

• ถ้าไม่ exclusive หรือ แตกต่างๆมากๆ ยังไงก็เลือก pc allday เพราะที่บ้านทีวีไม่ว่าง

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                    โอ้โห AC OD จริงหรอครับ ผมโคตรเกลียดอะไรแบบนี้เลย แบบนี้ Borderlands 3 ยังดูดีมีราคากว่าอีก
                    พึ่งจะเห็นครับ ที่มันกลวงผมหมายถึงแมปมันก๊อปพวกแคมป์ทหารเล็กๆกับถ้ำเล็กๆมาใช้ซ้ำนะครับ แต่ไม่ได้แย่อะไรมากขนาดว่าน่าเกลียดอะไรแบบนั้นนะครับ เพราะแมปมันกว้างมากๆพวกเล่นยกกรีกมาทั้งประเทศเลย ไปเดินดูพวกแลนด์มาร์คสำคัญอะไรพวกนี้ก็ยังคุ้มอยู่ดีครับมีมากมายเลยด้วย
                    ตัว DLC ก็เล่นยกเมืองแอตแลนติสที่สาปสูญมาเลย คือ dev เกมนี่แม่มบ้าพลังโคตรๆ

Comment

• ดูตอนแรกไม่ค่อยชอบสีมันแปร๋นๆ ตอนหลังโชว์ฟีเจอร์ปรับสีภาพ ปรับขาวดำได้ นี่มันหนังซามูไรพ่อลูกอ่อนรึเปล่า 5555 อย่างเท่
                      ดูแล้วน่าจะไม่เครียดแบบเซคิโระน่าจะเล่นเพลินๆดี
                      อีกอย่าง เกมถือดาบซามูไรแต่ท่าฟันไม่ออกแนวอนิเมะหายากนะเนี่ย

Originally posted by CannavaroJ View Post

พึ่งจบ Drama เรื่อง Mick Gordon ไปหมาดๆ ไม่รู้ id คิดอะไรไปเพิ่ม Denuvo Anti-Cheat ที่ทำงานที่ชั้น Kernel-Level มาใช้กับ DOOM Eternal ใครที่ลงเกมนี้อยู่ที่เครื่องแนะนำให้ลบออกไปก่อนนะครับเสี่ยงมากที่ให้ App เข้าถึง Kernel-Level ของเครื่องเราได้
                      ไปอ่านมาแล้ว ทุเรศมาก นี่กะว่าช่วงนี้จะเข้าเล่นแบทเทิลโหมดซะหน่อยไม่ได้เล่นมานานลบดีกว่า
                      Last edited by Freekickgundam; 15 May 2020, 20:23:28.

Comment

• Doom นี่มันเป็น Denuvo Anti-Cheat สำหรับโหมดมัลติหรอครับ ทำเหมือน SF5 เลยแฮะโดนด่ายับ

ปล.โหลด GTA5 ใน Epic ไม่ได้ โหลดไม่ไปจนเด้งว่าระบบล่ม เกมแม่มมหาชนโคตรๆคนรอเล่นฟรีเยอะจริงๆจนล่มได้ ผมเองก็ไม่เคยเล่นนะอยากจะลองซักหน่อย ปกติชอบ Saints row มากกว่า

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                          ทำไมจะทำไม่ได้ละ ? พวกเกมอย่าง Uncharted 4 ยังหาเกมบน PC ที่มีกราฟฟิคเทียบเท่าได้ยากเลยน่าจะไม่ถึง 10 เกมเลยมั้ง เกมกราฟฟิคเทพๆ อย่าง RDR2 ก็สามารถเล่นบน PS4 ได้แบบแยกด้วยตาเปล่าแทบไม่ออกว่าบน PC สวยกว่าสำหรับผมที่ยังนิยมเล่นเกมบน PC มากกว่า Console อยู่เพราะเรื่องเฟรมเรทที่สูงและสามารถปรับแต่งตัวเกมได้หลากหลายกว่านะไม่ใช่เรื่องกราฟฟิคที่สวยกว่าเลย เกมบน Console ที่กราฟฟิคเทพๆ นี้รันได้แค่ 30-40 เฟรมทั้งหมดและตัวเกมแทบไม่สามารถปรับแต่งอะไรได้

=======================================

ผมว่ามันต่างกันอยู่แบบมีนัยสำคัญนะครับ

Comment

ผมว่ามันต่างกันอยู่แบบมีนัยสำคัญนะครับ

ผมว่าลองดูคลิป Ghost of Tsushima ที่ท่าน Freekickgundam โพสไว้ก็ได้ คือกราฟฟิคระดับนี้หาเกมบน PC มาเทียบยากมากนะดูความพริ้วของหญ้า ต้นไม้ คือหญ้าแม่มเพียบเลยอ่ะแถมแหวกตามเท้าที่ตัวละครเหยียบไปด้วย ใน Red dead 2 หญ้ายังสวยพริ้วไม่เท่าเลย

กลางๆปีลองรอเล่น Horizon Zero Dawn ดูก็ได้ครับแล้วจะทึ่งในกราฟฟิค ปัจจัยหลักๆผมว่ามาจากเทคนิคของ Dev กับ เอนจิ้น in house ของ Sony เองความเข้าใจใน HW ทีมอาร์ตกับทีม Dev ของ Sony แม่มสุดๆแล้วด้านกราฟฟิค

Comment

• โพสผมเอง ในReddit กรั่กๆ ไม่นึกว่าจะบูม เมื่อกลางวันทำเล่นๆ

แต่เห็นหลายคอมเม้นว่าหลายคนคาดหวังมันมากเกินไป อืม ผมว่าก็จริงนั่นแหละ คือมันเจ๋งมากแน่นอน แต่มันไม่เจ๋งขนาดดดดนั้นแหละ
                              เพราะเกมไม่ได้นำอะไรมาใหม่ ที่ปฏิวัติจริงๆ แค่ทำให้ทุกอย่างทีมีอยู่แล้วผสานกันมากขึ้น ละเอียดขึ้น แค่นั้น

https://www.reddit.com/r/cyberpunkga..._starter_pack/

Comment

• ผมว่าps4ความเจ๋งมันคือการดึงทรัพยกรมาใช้ทั้งที่ฮาร์ดแวร์มัน10ปีแล้วมั้ง zero dawn ถ้ามองเจาะๆผมว่าใบไม้มันไม่สวยนะ แต่องค์ประกอบสถาปัตยกรรมหุ่นยนต์มันดูดีมาก
                                เกมส่วนใหญ่ทำให้สวยโดยลดส่วนของน้ำจิ่้มเล็กน้อยลง พอมาลงPCก็เพิ่มเข้ามา เช่นพวก particle ทั้งหลายตัวกินสเปคในชั่วเสี้ยววินาที
                                การต่อเล่นกับทีวีนั่ง***งจอก็มีผลนะ ผมไม่เล่นFF7ตอนนี้เพราะผมต่อจอคอม นั่งเล่นใกล้ๆแล้วผมแตกปลายเสียอารมณ์

Comment

Working...
                                X