Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jammai View Post
    ถามหน่อยครับ ผมมีไอดีกับ uplay แต่ผมลืมรหัสกับเมล์ที่สมัครไว้ จะต้องแจ้งไปที่ไหนครับ
    ลืมอีเมล์นี้ไม่แน่ใจแหะว่าเค้าจะยอมทำให้ไหม ของผมเคยลืม Google Auth เลยแจ่งจอปลดไปแจ้งที่ FB ของ Ubi US พนง. ถามคำถามเกี่ยวกับไอดีเรานิดหน่อยและให้ไป Confirm ในอีเมล์ก็ปลดให้เลยครับ

Comment

• ครับ ผมลองแล้ว เดี๋ยวรอเขาตอบกลับมาล่ะกันครับ

Comment

• Originally posted by jammai View Post
        ถามหน่อยครับ ผมมีไอดีกับ uplay แต่ผมลืมรหัสกับเมล์ที่สมัครไว้ จะต้องแจ้งไปที่ไหนครับ
        แจ้งเพจนี้นะครับ
        https://www.facebook.com/UbisoftSupport/
        เพจธรรมดามันไม่ตอบ เปิดเคสในเว็บ2อาทิตย์ก็ไม่ตอบ เพจข้างบนแก้ปัญหาเสร็จในครึ่งชั่วโมง
        คุยง่ายๆไม่ต้องไวยากรณ์ ไม่ถามอะไรเลย

Comment

• พูดถึง epic เพิ่มให้อีกข้อนึง เห็นว่าไปจับมือกับ tricent ของจีนเรียบร้อย...

ไม่น่าไว้ใจขึ้นไปอีก

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
            แจ้งเพจนี้นะครับ
            https://www.facebook.com/UbisoftSupport/
            เพจธรรมดามันไม่ตอบ เปิดเคสในเว็บ2อาทิตย์ก็ไม่ตอบ เพจข้างบนแก้ปัญหาเสร็จในครึ่งชั่วโมง
            คุยง่ายๆไม่ต้องไวยากรณ์ ไม่ถามอะไรเลย
            [ATTACH=CONFIG]4374758[/ATTACH]
            ขอบคุณครับ เขาส่งเมล์ตอบกลับมาแล้ว แล้วเขาให้แนบหลักฐานเกมใน steam และหลักฐานอื่น ๆ

คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาครับ เพราะเกมในสตีมหลายเกมของพี่มันเป็นเกมของ ubisoft ที่ผูกกับ uplay น่ะ

Comment

• มอนฮัน pc มี hi-res texture ให้โหลดด้วยครับ เข้าไปดู Database เกมขายได้ 5-10 ล้านแล้วนี่หว่า ก็ว่าทำไมแคปมันเอาใจใส่จังมี option ปรับกราฟฟิคเพิ่มให้ด้วย โหลดเทคเจอร์มาใช้แล้วดูดีกว่าเดิมเยอะเลยแฮะ

หวังว่า Iceborne จะขายพร้อมคอนโซลเลยนะ

Originally posted by eekabott View Post
              พูดถึง epic เพิ่มให้อีกข้อนึง เห็นว่าไปจับมือกับ tricent ของจีนเรียบร้อย...

ไม่น่าไว้ใจขึ้นไปอีก
              อันนี้คือ Tencent รึเปล่าครับ ถ้าใช่มันถือหุ้น 40% มานานแล้วครับ เค้าเลยว่ามันเอาข้อมูลไปขายให้ Tencent ข่าวว่า Tencent เองก็กำลังจะเปิดตัว launcher We game แบบขายทั่วโลก(ปกติแค่ขายในจีน)มาแข่งอีกด้วย

แต่ตอนนี้ที่สตีมยังนิ่งอยู่เนี่ย ผมว่า Gabe มันอ่านขาดว่าที่ Epic กำลังทำอยู่เนี่ยฆ่าตัวตายเอง กระแสเมืองนอก botcott epic มาแรงมากๆ Gabe มันสู้กับโจรสลัดมานานมันรู้ดีว่าอะไรทำให้ตลาด pc ที่เต็มไปด้วยโจรสลัดเติบโตมาขนาดนี้
              อย่างที่ผมพูดไว้แรกๆตอน metro EX บีบคอแบบนี้แม่มชวนกันออกทะเลแน่นอนแล้วก็เป็นตามนั้น ไปอ่านดูตามเพจผู้พัฒนามีแต่ภาพ กัปตันแจ๊ค เต็มไปหมด

Comment

• ผมซื้อเกมนึงจาก https://www.cdkeys.com 300 เพราะเห็นบนสตีม 1000 กว่า
                เห็นมันขึ้นว่า WorldWide ผมก็ซื้อมา ปรากฏ Redeem ไม่ได้ มันบอกผิดประเทศ ประมาณนี้

คือปกติซื้อสตีมไง นานๆที
                มันเกิดอะไรขึ้นครับ ผมพลาดตรงไหนไป แบบนี้ผมเสียเงินฟรีไหมครับ..

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                  ผมซื้อเกมนึงจาก https://www.cdkeys.com 300 เพราะเห็นบนสตีม 1000 กว่า
                  เห็นมันขึ้นว่า WorldWide ผมก็ซื้อมา ปรากฏ Redeem ไม่ได้ มันบอกผิดประเทศ ประมาณนี้

คือปกติซื้อสตีมไง นานๆที
                  มันเกิดอะไรขึ้นครับ ผมพลาดตรงไหนไป แบบนี้ผมเสียเงินฟรีไหมครับ..
                  ลองไปทำเรื่องบนเว็บดูครับอาจจะให้คีย์ใหม่
                  เจ้านี้ผมเข็ดตั้งแต่ตอน wolf2 ส่งเวอร์ชั่นเยอรมันที่มีเซนเซอร์มาให้ ถึงสุดท้ายแก้ได้ส่งเวอร์ชั่นปกติมา แต่ก็ไม่ให้โบนัสพรีออเดอร์
                  vvvvvvvvvv ก็ต้องดูรายละเอียดว่าใครผิดจริงๆก็น่าจะได้นะ แต่ผมว่าขอเงินคืนง่ายกว่า
                  Last edited by Freekickgundam; 12 Apr 2019, 18:43:38.

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
                    ลองไปทำเรื่องบนเว็บดูครับอาจจะให้คีย์ใหม่
                    เจ้านี้ผมเข็ดตั้งแต่ตอน wolf2 ส่งเวอร์ชั่นเยอรมันที่มีเซนเซอร์มาให้ ถึงสุดท้ายแก้ได้ส่งเวอร์ชั่นปกติมา แต่ก็ไม่ให้โบนัสพรีออเดอร์
                    คีย์ใหม่ ได้หรอครับ

คือตอนนี้ผมคิดค่อซัพพอรตขอรีฟันไปแล้ว

แต่มีแบบที่ท่านว่าด้วยหรอครับ (ได้โค้ดมีรีดีมได้ในรีเจียนเรา?)

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                      คีย์ใหม่ ได้หรอครับ

คือตอนนี้ผมคิดค่อซัพพอรตขอรีฟันไปแล้ว

แต่มีแบบที่ท่านว่าด้วยหรอครับ (ได้โค้ดมีรีดีมได้ในรีเจียนเรา?)
                      เนี่ยผมได้มาสองคีย์ เก็บไว้เป็นที่ระลึกไม่กล้ากดเข้าไปเล่นกลัวโดนระบบตรวจจับว่าเราซื้อนอกโซนผิดกฏ

Comment

• ท่าไต่กำแพงนี่ Titanfall มาเต็มๆเลยสิเนี่ย เดาว่าคงระบบคล้ายๆTF2ตอนที่ได้อุปกรณ์ข้อมือแต่เปลี่ยนเป็นพลังฟอร์ซแทน
                        หวังว่าไม่ใช่ขายไม่ออกแล้วโดนปิดแบบ visceral หรอกนะ แต่Apexกำลังขายดีคงเป็นลูกรักอยู่
                        ลงทุนใช้สแกนหน้าจากดาราที่แสดงเป็นโจ๊กเกอร์ใน Gothem ด้วย
                        Last edited by Freekickgundam; 15 Apr 2019, 16:47:45.

Comment

• Assassin's Creed Unity ฟรีบน uplay หมดเขต 25 เมษา 62

Comment

• Mark Cerny Lead System Architect ของ Sony เปิดเผยสเปคที่คาดว่าจะเป็นสเปคของ PS5 ที่อาจจะออกในปี 2020 โดยเจ้า PS5 จะใช้ CPU ของ AMD แบบ 8 core เทคโนโลยี 7nm การ์ดจอจะเป็น Navi แบบ custom รองรับ 8K, Ray-tracing และ 3D Audio ในส่วนของ Harddisk จะเป็นแบบ Extremely fast high-end custom SSD storage(อ้างว่าเร็วกว่าของ PC ในยุคนี้) รองรับ Backwards Compatible และ Death Stranding อาจจะเป็นเกม cross-gen title ราคายังไม่มีการระบุแต่ที่ดูจากสเปคนี้ 599$ อาจจะไม่ได้เอาดังนั้นมาเริ่มหยอดกระปุกรอกันเถอะ

Source : https://www.wired.com/story/exclusive-sony-next-gen-console/

=======================================

Far Cry New Dawn สนุกกว่าที่คิดแหะตอนแรกกะตลุย Xenoblade 2 ให้จบตอนหยุดยาวที่ผ่านมาหลังจากเล่นๆหยุดๆ มาเป็นปีๆ ไปๆ มาๆ ติดอยู่กับ New Dawn ซะงั้น ชอบการออกแบบเกมที่ให้ผู้เล่นออกสำรวจหาของเพื่อคราฟอาวุธทำให้การสำรวจมันน่าสนใจ ปืนยังยิงสนุกเหมือนเดิม มีอาวุธแปลกๆ ให้ใช้ด้วย บอสไฟต์ทำได้ดีกว่าภาคก่อนๆ แต่เนื้อเรื่องอย่างกาก บทก็ประหลาด ตัวละครก็ไม่น่าจดจำสุดๆ เล่นจบจำได้แค่ตัวร้าย Husk น้องหมาและตัวละครที่เดาว่าน่าจะเป็น Rook ตัวอื่นนี้นึกบทบาทมันแทบไม่ออก ถ้าใครอยากซื้อมาเพื่อรู้เรื่องราวต่อของ FC5 ปล่อยผ่านได้เลยมันไม่สามารถเติมเต็มจุดนั้นได้ แต่ถ้าใครอยากเล่นเกม FPS Open-World สนุกๆ ซักเกมแนะนำครับมันทำได้ดีเลยละถ้าไม่ได้เบื่อ formular สไตล์ Far Cry ของ Ubi ละนะ

=======================================

ยิ่งเจอ Ray-tracing ด้วยขนาด RTX2080Ti การ์ดราคา 1000$ ขึ้น เล่น Exodus เปิด RTX บนความละเอียด 4K เฟรม Max ยังไปไม่ถึง 30 เฟรมเลย อยากเห็นการ์ดจอ Navi แบบ Custome ของ AMD เหมือนกันว่าขะเจ๋งขนาดไหน

V
                            V
                            V
                            Last edited by CannavaroJ; 18 Apr 2019, 13:38:57.

Comment

• จากข่าวสเป็ค ps5 เห็นหลายเม้นใน fb ฝันหวานว่าจะได้ 4k60fps เป็นมาตรฐานทุกเกม
                              เราเล่น pc นี่ไม่อยากจะบอกเขาเลยว่าคอมสเป็ค 5-6 หมื่นยังไม่กล้าฝันถึงขนาดนั้นเลย

ส่วน support 8k นี่น่าจะเป็นแค่สเป็คการแสดงผล ตามมาตรฐานของ hdmi 2.0 มากกว่า เหมือนที่ rtx 2060 ก็รองรับถึง 8k แต่คงไม่มีใครซื้อมาเล่นเกมที่ 8k กัน

Comment

• เค้าบอกซัพพอร์ต ray tracing กับ 8K ฝั่งคอนโซลก็คิดกันไปแล้วว่าสเปคต้องแรงโคตรแน่ๆ จริงๆการ์ดยอดนิยมอย่าง rx 580 gtx 1060 มันก็รัน 8k ได้เพียงแต่เวลาเล่นจะลื่นมั้ยก็อีกเรื่องหนึ่ง

ข่าวลือก่อนหน้าบอกว่า gpu แรงราวๆ 2080-2080ti ถ้าเป็นงั้นจริง ไม่เพียงแค่ sony ต้องขายขาดทุนชนิดรากเลือด ยังจะทำลายตลาด pc HW ไปด้วย คนซื้อของระดับท๊อปๆจะกลายเป็นเสียค่าโง่ไปทันที คนจะหนีไป ps5 กันหมด เพราะจ่ายแค่ 18k ก็ได้ของมูลค่า 3-5 หมื่นไปใช้
                                ยังจำยุค xbox 360, ps3 ได้มั้ยครับ ที่เปิดตัวมาคอนโซลแรงชนิดทิ้ง pc เป็นช่วงตัว แต่ตอนนั้น HW pc ไม่ได้ทิ้งคอนโซลมากนัก แล้วฝั่งคอนโซลก็วิจัยพัฒนา HW กันเองด้วย

ผมว่า AMD ทำไม่ได้แรงขนาดนั้นหรอก เพราะถ้าทำได้ radeon 7 ที่เคลมว่าเป็น 2080 killer คงไม่โดน 1080Ti ตบดิ้นแบบนี้
                                Last edited by NewasH; 18 Apr 2019, 17:35:24.

Comment

Working...
                                X