Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sekiro ผู้เล่นจีนใช้ชื่อว่า LostFeather เล่นแบบสปีดรันจบใน 39 นาที

คลิกดู (แน่นอนว่ามีสปอยบอสไฟต์!)

Comment

• Originally posted by jammai View Post
      https://www.gamingdose.com/steam-%E0..._LzKEJoqW-yUK4

Steam เผยมีผู้เล่น Sekiro เพียงครึ่งเดียวเอาชนะป้าได้
      Lady buttefly ไหมท่าน มันยากไงหรอ อีนี่

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
        Lady buttefly ไหมท่าน มันยากไงหรอ อีนี่
        ถ้าไม่เคยจับ Soulsborne มาก่อนอาจจะยากครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่ยากรอบที่ 3 ผมก็ผ่านละวิธีสู้เหมือนเกม Soulsborne เลย Dodge/Roll ไปด้านข้างแล้วฟันทำไปจนกว่าจะชนะ พวกท่าที่ Dodge/Roll ไม่ได้ก็ถอยออกมาไกลๆ เตรียม Parry สำหรับผมตัวอื่นยากกว่าเยอะนะโดยเฉพาะพวกที่ใช้ดาบอิชชินกับวิชานินจาแบบของเราสู้พวกนี้ Dodge หลบแทบไม่ได้ต้อง Parry แถม Moveset โคตรบ้าคลั่ง

Comment

• Originally posted by L4ST7T4ND View Post
          มันเป็นบอสพลังกลางๆ บอสทางเลือก แต่ดันใส่ทางเข้ามาต้นเกม แล้วเกมนี้เลือดมันน้อยมาก
          สำหรับผมมันยากนะ เล่นประมาณ12รอบ ดาร์กโซลนี่ผมเล่นตีบอสก็ไม่ค่อยเกิน5รอบ มี10รอบ+ก็พวก อาทอเรียส มนัส มังกรทั้งหลาย
          ถือว่าเก่งกว่าบอสดาร์กโซลระดับกลางๆ
          เฟสแรกไม่เท่าไหร่แพรรี่เพอร์เฟคได้ก็ชนะใน30วิฯ แต่เฟส2มีท่ายิงปัดไม่ได้ กับเรียกเงามารุมอีก ต้องยอมใช้วิธีวิ่งล่อจนมันเสกเงาเป็นกระสุนทั้งหมดแล้วค่อยสู้ต่อ
          เล่นกับps4 slim เฟรมเรตมันน้อยมีดีเลย์รึเปล่าไม่รู้ วันนี้สู้ตัวดาบอิไอ พุ่งฟัน2เป้ง อ่านทางออกหมดแต่กดแล้วในเกมมันเบิ้ลตามไม่ทัน

Borderlands 3 ออกกันยายน Exclusive Epicstore 6 เดือน
          อืมไม่เป็นไรมั้งช่วงนี้เรียกความรู้สึกที่เล่นเกมเดียวนานๆกลับมา รอได้ไม่เล่นเยอะเหมือนปีที่แล้ว
          Last edited by Freekickgundam; 3 Apr 2019, 22:15:57.

Comment

• ใครมี Borderlands GOTY ตอนนี้ตัว Enchance Edition เด้งเข้ามาในคลังเกมแล้วนะครับ ใครอยากจะลำลึกความหลังสมัยวัยรุ่นแบบ 4K ก็ไปโหลดมาเล่นกันได้เลยคนับ

ผมรอดูรีวิว Day Gone ก่อนสังหรใจยังไงก็ไม่รู้แหะ
            V
            V
            V
            Last edited by CannavaroJ; 4 Apr 2019, 21:47:42.

Comment

• ฝากดันเต้ไว้ครับ (Credit reddit)

Screenshot_2019-04-04 aXY2WpP_700bwp webp (ภาพ WEBP, 700 × 581 พิกเซล).jpg

แอคเค้าค์ EPIC ผมเคยโดนแฮ๊คมันเอาไปโกง Fortnite โดนแบนสะด้วย 555 หลอน ไม่กล้าซื้อของ epic store เลย

ปอลอ 2019 ปีนี้ทรัพย์จาง ไม่ต้องทำไรเล่นแต่เกม เดือนนี้โดนไปอีกสามเกม Mortal Kombat 11, World War Z, Days Gone << อันนี้ออกเดือนนี้ใช่ไหม
              Last edited by HMEETOB; 4 Apr 2019, 16:53:46.

Comment

• เข้าไปดูคะแนนรีวิวBorderlands ภาคอื่นๆ ตอนนี้โดนรุมให้คะแนนลบแล้วด่าEpic กันเพียบเลย
                เมื่อเย็นโพสต์เฟสบุ๊คภาษาไทยด้วย หรือว่าจะมีซับ
                Last edited by Freekickgundam; 4 Apr 2019, 23:43:12.

Comment

• ขอถามทีครับ ดราม่า epic store คืออะไรหรอครับ มันทำไม ผมไม่เห็นจะมีอะไรเลย เห็นเป็นประเด็นอยู่บ่อยๆ, insight ทีครับ..
                  มะกี้ล่าสุดก็เจอ 'ถ้าชอบ ถ้าติดใจ อย่าลืม Borderland 3 บน Epic store นะจ๊ะ' คนกดหัวเราะเต็มเลออ

Comment

• ถามเรื่อง Final fantasy XV ทีครับ

พอดีเพิ่งได้ 2080 ti มา
                    ตอนแรกเข้าใจว่าจะได้ 4k ปรับสุดแบบ 60fps นิ่งๆ
                    พอลองเล่นกลายเป็นเฟรมตกเหลือ 45 บางจังหวะ (ตกประมาณ 5-10 วิ)

Spec
                    CPU : I7 8700
                    Ram : 8x2 / 3000
                    vga : 2080ti วิ่ง 99%

เกมอยู่ใน M.2

มันติดที่ตัวไหนเหรอครับ
                    ค่ำจะแคปภาพให้ดู

หรือมันเล่น 4k ปรับสุดไม่ไหว

Comment

• Originally posted by overtimeza View Post
                      ถามเรื่อง Final fantasy XV ทีครับ

พอดีเพิ่งได้ 2080 ti มา
                      ตอนแรกเข้าใจว่าจะได้ 4k ปรับสุดแบบ 60fps นิ่งๆ
                      พอลองเล่นกลายเป็นเฟรมตกเหลือ 45 บางจังหวะ (ตกประมาณ 5-10 วิ)
                      ผมไม่เคยใช้ 2080Ti นะครับ ข้อมูลอาจไม่ถูกต้องก็ได้ ผมไปแอบดูพวก Review การ์ดจอที่ 4K เกม FFXV เฟรมที่ Min มันก็ประมาณนั่นนะครับ การ์ดน่าจะดันไหวได้เท่านี้

ปล.ของผมเล่นมันไม่ได้เลยนะเกมนี้เล่นไป 5-10 นาทีเด้งออกตลอดไม่รู้เป็นเพราะอะไรทุกวันนี้ผมยังไม่เลยปั๊มน้ำมันตอนเริ่มเรื่องเลย

Originally posted by L4ST7T4ND View Post
                      ขอถามทีครับ ดราม่า epic store คืออะไรหรอครับ มันทำไม ผมไม่เห็นจะมีอะไรเลย เห็นเป็นประเด็นอยู่บ่อยๆ, insight ทีครับ..
                      - แรกๆ ก็มีข่าวหลุดว่าไอดีหลุด
                      - ต่อมาก็ EX Metro Exodus ทั้งๆ ที่เกมเปิด Pre-Order บนสตีมหลายเดือน
                      - ถยอยประกาศเกม EX รัวๆ จนสร้างความหัวร้อนให้สาวก Steam
                      - มีการสาดโคลนจากคนต่อต้าน EGS ว่าเอาข้อมูลลูกค้าไปขายเป็นมัลแวร์จากจีนบ้างอะไรบ้าง
                      - แล้วก็ดันมีคนไปตรวจเจอว่าโปรแกรมมันแอบเก็บข้อมูลโดยไม่ถามคนใช้งานก่อนแถมมีการเก็บข้อมูลเพื่อนของสตีมบนเครื่องผู้ใช้ด้วย ถึงตอนหลังจะออกมาอธิบายแล้วก็ตามถ้าไม่กด Add เพื่อนจาก steam ข้อมูลพวกนั้นจะไม่ถูกส่งไปที่ Epic
                      - เอาอดีตเกม EX ของ Sony อย่สงพวก Heavy Rain มาลงแค่ Store ของตัวเอง
                      - Phoenix Point ประกาศย้ายไปออก EGS แทน Steam พวก Backer โคตรเซง
                      - ต่อด้วย The Outer World และ Borderlands 3 กลายเป็น Time EX
                      Last edited by CannavaroJ; 5 Apr 2019, 10:39:40.

Comment

• Borderlands 2 กับ presequel ไม่มี remaster ด้วยเหรอครับ หรือจะทำทีหลัง
                        ผมกำลังจะเริ่มเล่น presequel เลย ถ้าจะมีอัพเกรดใหม่จะได้พักโครงการไว้ก่อน

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                          Borderlands 2 กับ presequel ไม่มี remaster ด้วยเหรอครับ หรือจะทำทีหลัง
                          ผมกำลังจะเริ่มเล่น presequel เลย ถ้าจะมีอัพเกรดใหม่จะได้พักโครงการไว้ก่อน
                          มีแต่อัพเดทฟรี texture 4k แล้วกะแก้ไขพวกรอยหยัดครับ

Sent from my iPad using Tapatalk

Comment

• เละจ้า ไม่ถึง 3 เดือน
                            p

Comment

• เกมดักแก่อีกแล้ว ท่าไม้ตายแรงดี80%พลิกเกมได้เลย

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมมีไอดีกับ uplay แต่ผมลืมรหัสกับเมล์ที่สมัครไว้ จะต้องแจ้งไปที่ไหนครับ

Comment

Working...
                                X