Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแชร์ความรู้สึกหลังเล่น F1 2010 กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by chawin007 View Post
    เกมมัน ยางสึกเปล่าอะ ครับ ขับไปแล้ว มันไม่ค่อยบอกไร แล้วชนยังไงให้ล้อพังหว่า เล่น LAN ชนนิดหน่อยก็ ล้อเบี้ยวแล้วอะ
    สึกครับ ถ้าเปิด Tyre simulation เป็น on ไว้ เกมมันจะจำลองยางสึกครับ ส่วนยางแตกนี้ แล้วแต่ดวงครับ วันดีคืนดีมันก็แตกของมันเอง

Comment

ยางแตกเจอแล้วปวดหัวมาก .. ตรูชนไรฟระ อยู่ดีๆฟี้บไปซะงั้น
      ส่วนใหญ่จะเป็นตอนฝนตก เหอๆ
      เคยเจอสนามนึง แตกกัน3รอบ ... จะแตกอะไรกันเยอะแยะฟระ
      จบอันดับ23 เลย เหอๆ(อันดับ24 มัน DNF -*-)

Comment

วิธีปรับ Full screen นะครับ สำหรับคนที่เผลอไปพับจอ แล้ว ปรับกลับไม่ได้
        เฉพาะ windows 7 นะครับ

ให้เข้าไปที่ C:\Users\user account\Documents\My Games\FormulaOne\hardwaresettings

ให้ เปิดไฟล์ ชื่อ hardware_settings_config กับ notepad หรือ edit plus ก็ได้ครับ

เปิดแล้ว หา บรรทัดที่เขียนว่า fullscreen="false" ให้เปลี่ยนเป็นจาก false>>> True แล้ว save ครับ

เกมสนุกมากครับ ผมชอบนะแต่บางที เวลาขับมา พอถึงรอบสุดท้าย เลี้ยวผิดนิดเดียว รถหมุนเลย ขับที่ 1 มาตลอด 15 รอบ พอถึงรอบสุดท้ายพลาดนิดเดียว
        กลายเป็นที่ 5 เลย

Comment

ข้ามไปอีเว้นถัดไปนี่ QหรือR คับ มันมีสองอัน แล้วสองอันนี้ คืออะไรมั่งคับ

Comment

P = Practice ซ้อมขับรถ
            Q = Qualifying แข่งจับเวลา เพื่อจัดอันดับใครเร็วสุดได้อยู่หน้าสุด
            R = Race แข่งจริง

Comment

ถึงว่า ผมวิ่งๆอยู่ ยางมันดูแปลกๆ คิดว่าไม่มีอะไร แต่ยางแตกผมเคยเจอแค่ครั้งเดียว

ปล. สมจริงๆ (จริงๆ ทุกอย่างเลย) *-* ช่วงนี้ติดงอมแงม เลยครับ

Comment

สนาม Monaco ผมได้ที่ 6 ครับ ปีกหน้าหลุดเป็นแถบแต่ไม่สนขับไปเรื่อยๆ เทคนิคคือจำโค้งครับ แล้วทำ qualify ให้ได้ที่หนึ่ง รถก็เกี่ยวครับ ตอนผมเล่น Force India ไม่ติด หนึ่งในสิบ พอย้ายมา McLaren ก็ได้ที่หกครับ

Comment

อยากทราบ ว่าเราย้ายทีมยังไง ครับ หรือว่าเราต้องเล่นให้จบ ฤดูกาลก่อนถึงจะย้ายได้

Comment

ช่วยโหวดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Celeritas View Post
                      อยากทราบ ว่าเราย้ายทีมยังไง ครับ หรือว่าเราต้องเล่นให้จบ ฤดูกาลก่อนถึงจะย้ายได้
                      เล่นได้อันดับ ดีๆ เดี๋ยวก็มีทีม มายื่นข้อเสนอซื้อตัวครับ ดูที่ AGENT นะครับ

Comment

มีใครเล่นแบบใช้ปุ่มดิจิตอลล้วนๆไม่ต้องเลี้ยงคันเร่งแบบอนาล็อคมั้ยครับมันจะไปรอดมั้ย ผมเลี้ยงกับจอยซะปวดนิ้วเลย

Comment

เวลาตอบคำถามตอบดีๆครับ ทีมอื่นจะเสนอมาขึ้นกับการตอบคำถามของเราครับ
                          แผ่นแท้แผ่นผีไปOnline ผ่านTunngle กันครับ
                          http://www.overclockzone.com/forums/...4#post22411654

Originally posted by Freekickgundam
                          มีใครเล่นแบบใช้ปุ่มดิจิตอลล้วนๆไม่ต้องเลี้ยงคันเร่งแบบอนาล็อคมั้ยครับมันจะไปรอดมั้ย ผมเลี้ยงกับจอยซะปวดนิ้วเลย
                          ผมใช้ Keyboard ขับยากบรรลัยเลยฮะ กำลังอัพยูทู้ปเล่นๆอยู่เดี๋ยวเอามาแปะให้ดูฮะ

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                            ตอนลองครั้งแรกผมก็ใช้ปุ่มดิจิตอลเล่นนะคับ ลองความไวของเกมเฉยๆน่ะ ก็เล่นได้นะ แต่เอาซีเรียสจริงๆเผลอๆเวลาดีกว่าใช้นิ้วก้อยเลี้ยงคันเร่งอีก

Comment

ดิจิตอลตอนหักพวงมาลัยหักช้า แต่มันคืนอย่างเร็ว
                              http://www.youtube.com/watch?v=-8Mkg5D5L0Y

BORKED
                              Last edited by Sachai; 27 Sep 2010, 17:25:18.

Comment

Originally posted by Sachai View Post
                                ดิจิตอลตอนหักพวงมาลัยหักช้า แต่มันคืนอย่างเร็ว
                                http://www.youtube.com/watch?v=-8Mkg5D5L0Y
                                มันปรับความเร็วพวงมาลัยแบบgrid ไม่ได้ด้วยสิ เครียด เล่นจอยก็ปวดนิ้วมากๆ
                                ขับเก่งจังครับexpertยังได้โพลด้วย ผมเล่นเกมแข่งรถไม่เก่งมากแต่เจอเกมนี้เล่นeasyได้แค่12 ต้องไปนั่งพักอารมณ์เลย
                                Last edited by Freekickgundam; 27 Sep 2010, 16:49:20.

Comment

Working...
                                X