Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแชร์ความรู้สึกหลังเล่น F1 2010 กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า Save มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เวลาจะลง Windows ใหม่ จะได้ก็อบออกมาเก็บไว้ได้
    Last edited by spcomth; 4 Oct 2010, 17:11:36.

Comment

• แย่เลย ครับผม ไม่แน่ใจ ว่าเลือกเสียงแบบไหนไว้ เดี๋ยวจะกลับไปลองทำดูครับ

Comment

• Originally posted by spcomth View Post
        อยากรู้ว่า Save มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ เวลาจะลง Windows ใหม่ จะได้ก็อบออกมาเก็บไว้ได้
        อยู่ใน C:\Users\Administrator\Documents\My Games\FormulaOne ครับ

อีกที่นึง คือ C:\ProgramData\Codemasters\FormulaOne windows 7 นะครับ

Comment

• ^
          ^
          ขอบคุณ Celeritas มากๆครับ

Comment

• Originally posted by Sachai View Post
            ก็อบปี้เซฟแล้ว เวลาสร้างไอดีWindows Live ต้องใช้ชื่อเหมือนเดิมด้วยครับเซฟถึงจะใช้ได้

ขอโทษนะครับ ผมกลับไปลองทำดูแล้ว ใช้ไม่ได้ครับ สร้าง profile ชื่อเดิมแล้ว เอา save เก่ามาวางทับ มันขึ้น load error เลยครับ

สรุปต้องเล่นใหม่เลย T_T

Comment

• ตัวเซฟต้องก๊อปไฟล์ของ Windows live เก็บไว้ด้วยนะครับ แบบ Dirt2 น่ะ

เพิ่งเล่นมาถึงโมนาโค... ตอนอื่นแดดออก รอบแข่งจริงผนตก โอ้ว จะตายเอา แค่ขับให้ไม่ชนกำแพงก็สุดเอื้อมแล้ว

ว่าแต่ได้ที่1มาตลอดมันมีผลกับพวกอย่างอื่นไหมไหน เท่าที่เห็นเล่นมา5สนาม Practice-Qualify-Race ได้ที่1ตลอด มันขยับให้เป้าหมายคือ qualify ได้ที่ 6 จาก 10 แล้ว
              แล้วถ้ามาทำเสียตอนโมนาโคจะเป็นอะไรไหมครับ มันจะกลับให้เป้าหมายเป็น 10 ใหม่ไหมเนี่ย
              แล้วได้ที่1ตลอดเหมือนคอมพ์มันจะเก่งขึ้นนะ คิดไปเองหรือผมไม่ถนัดสนามก็ไม่รู้

Comment

• มันเป็นเฉพาะบางสนามครับ
                อย่างสนาม Monaco มันจะตั้งเป้าสูงกว่าเพราะมันเป็นสนามที่เป็นเอกลักษณ์ของการแข่ง อยู่กับ F1 มายาวนาน
                แล้วของ Williams ก็จะไปตั้งเป้าสูงอีกทีที่ UK เพราะเป็นสนามบ้านเกิดของทีม มันก็เลยจะตั้งเป้าสูงหน่อย
                ทำเสียก็เสียไปเลยครับ ผมยังโดนกากบาทตั้งหลายที 555
                Monaco แข่งไป2ครั้ง แล้ว ปีแรก DNF รถพังเละ ปีที่2 จบที่19 -*-

Comment

• Originally posted by Tunza! View Post
                  ประมาณนั้น แต่ถ้าเรารวมกลุ่มกันแบบใน GRID มันว่ามาเราก็รุมกัน kick อ่ะ 5555
                  อยากรื้อฟื้นความหลังจัง ^^"

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                    ตัวเซฟต้องก๊อปไฟล์ของ Windows live เก็บไว้ด้วยนะครับ แบบ Dirt2 น่ะ

เพิ่งเล่นมาถึงโมนาโค... ตอนอื่นแดดออก รอบแข่งจริงผนตก โอ้ว จะตายเอา แค่ขับให้ไม่ชนกำแพงก็สุดเอื้อมแล้ว

ว่าแต่ได้ที่1มาตลอดมันมีผลกับพวกอย่างอื่นไหมไหน เท่าที่เห็นเล่นมา5สนาม Practice-Qualify-Race ได้ที่1ตลอด มันขยับให้เป้าหมายคือ qualify ได้ที่ 6 จาก 10 แล้ว
                    แล้วถ้ามาทำเสียตอนโมนาโคจะเป็นอะไรไหมครับ มันจะกลับให้เป้าหมายเป็น 10 ใหม่ไหมเนี่ย
                    แล้วได้ที่1ตลอดเหมือนคอมพ์มันจะเก่งขึ้นนะ คิดไปเองหรือผมไม่ถนัดสนามก็ไม่รู้

ขอโทษนะครับ ตัวไฟล์ Windows live มันเก็บไว้ที่ไหนเหรอครับ ผมหาไม่เจอ เลย

Comment

• จำได้แต่วิธี Windows 7 นะครับ ก่อนอื่นต้องเปิดใน folder options ให้เห็น hidden files ก่อน และไฟล์GFWLจะอยู่ที่
                      C:\Users\<ชื่อ user name>\AppData\Local\Microsoft\XLive
                      เก็บ XLive ไว้ทั้งโฟลเดอร์เลยนะครับ

เท่าที่จำได้น่าจะเป็นตรงนี้นะ แบบว่าไม่ได้ลง windows ใหม่เครื่องหลักมาหลายเดือนแล้วเหมือนกันครับ ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วย

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                        จำได้แต่วิธี Windows 7 นะครับ ก่อนอื่นต้องเปิดใน folder options ให้เห็น hidden files ก่อน และไฟล์GFWLจะอยู่ที่
                        C:\Users\<ชื่อ user name>\AppData\Local\Microsoft\XLive
                        เก็บ XLive ไว้ทั้งโฟลเดอร์เลยนะครับ

เท่าที่จำได้น่าจะเป็นตรงนี้นะ แบบว่าไม่ได้ลง windows ใหม่เครื่องหลักมาหลายเดือนแล้วเหมือนกันครับ ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วย
                        ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะกลับไปลองทำดู ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

เข้าเกมเข้าได้นะครับ แต่พอก่อนแข่งจริง จะมีให้เลือก 3 แบบคือ ฝึกซ้อม จับเวลา และก็แข่งจริง พอเข้าแข่งจริง พอรถออกจากพิท มันจะเข้าหน้า load แล้วมันก็ค้างซะงั้น

คือถ้าเล่นโหมดจับเวลา หรือฝึกซ้อมจะเล่นได้ปกติ แต่ถ้าแข่งจริงจะค้างตอนโหลดอะครับ

ลองลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ T_T

สเปกคอมผม Windows 7 64Bit
                          Phenomll x6 1055 เดิมๆ
                          890GPA-UD3H
                          4GB RAM GSKILL
                          HIS 5770
                          WD1TB Black FAEX

Comment

• Originally posted by 32nm View Post
                            รบกวนหน่อยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

เข้าเกมเข้าได้นะครับ แต่พอก่อนแข่งจริง จะมีให้เลือก 3 แบบคือ ฝึกซ้อม จับเวลา และก็แข่งจริง พอเข้าแข่งจริง พอรถออกจากพิท มันจะเข้าหน้า load แล้วมันก็ค้างซะงั้น

คือถ้าเล่นโหมดจับเวลา หรือฝึกซ้อมจะเล่นได้ปกติ แต่ถ้าแข่งจริงจะค้างตอนโหลดอะครับ

ลองลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะคับ T_T

สเปกคอมผม Windows 7 64Bit
                            Phenomll x6 1055 เดิมๆ
                            890GPA-UD3H
                            4GB RAM GSKILL
                            HIS 5770
                            WD1TB Black FAEX
                            ค้างตอนโหลดเนี่ย นาน ๆ เป็นทีครับ ผมก็เป็นครับ

ต้อง force exit [Ctrl + Alt + Del] แล้วเข้าเกมใหม่ครับ เหอ ๆ แต่ไม่ต้องห่วงว่าจะต้องเริ่มใหม่หมด เพราะอันดับเราก็ถูกจัดไว้แล้ว

Comment

• แต่ผมเป็นทุกทีอะครับ - - รอมันก็หลายนาทียังไม่มีทีท่าว่าจะโหลดต่อเลยครับ ทำไงดีเอ่ย

Comment

• Originally posted by Celeritas View Post
                                ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะกลับไปลองทำดู ได้ผลยังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ
                                โอเคครับ ใช้ได้จริง เล่นเซฟเดิมได้แล้ว ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Working...
                                X