Announcement

Collapse
No announcement yet.

The sims 3 Thai Projects!! (โปรเจค เดอะซิมส์ 3 ภาษาไทย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เยี่ยมมากครับ ลองเอาไปลงดูแล้ว ได้ประโยชน์มากๆ
    เกมส์นี้แม่ของผมก็เ่ล่นนะครับ ชอบมาตั้งกะภาค 2 พอมาภาคนี้ เจอภาษาอังกฤษเลยเล่นไม่ได้

ทีนี้อยากช่วยน่ะครับ ถ้าจะให้ช่วยแปลก็ส่งมาทางเมล์ได้เลยนะครับ จะรีบแปลให้เร็วที่สุด
    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by natiejung View Post
      เจอปัญหาเด้งแล้วคะ ภาพแบบนี้เลย พอเลือกตัวละครที่เล่นอยู่กำลังโหลดแล้วก็เด้ง.....
      ตอนแรกเล่นได้ไม่เคยเด้งเลย แต่พอเมื่อเช้าอัพเดทการ์ดจอเป็นเวอร์ชั่น 257.21 (gts250) พอเปิดเกมส์แ้ล้วเป็นแบบนี้เลย เด้งๆแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์มากกว่า......
      ไม่เคยเจอเด้งเลย เล่นมาเกือบ 8 ชั่วโมง

ไม่น่าจะเกี่ยวกับ Driver นะ ใช้ Driver257.21 Wins7(64) ที่เพิ่งโหลดมาวันนี้

แต่ Mod ภาษาไทยไม่ได้ลง

------------------------------

เจอปัญหา โหลดช้า ซิมส์เด้ง ซิมส์หลุด กด...

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=888417
      Last edited by Milezz; 19 Jun 2010, 20:36:58.

Comment

• .
        Last edited by kateriez; 12 Aug 2010, 10:50:45.

Comment

• Originally posted by kateriez View Post
          สร้างไฟส์ .cfg รึยังครับ
          ไฟล์ Resource.cfg สร้างแล้วค่ะ ลองแก้ไขโดยเพิ่มข้อความตามที่สอบด้านบน ก็ไม่มีข้อความหรือต้องลงใหม่ค่ะ อย่างไรก็ขอคอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค่ะ

Comment

• เมื่อไร 6 จะมาครับอิอิ สู้ๆนจ๊ะ

Comment

• เข้าได้ละครับ ตอนแรกเอา Resource.cfg ไว้ผิดที่
              Last edited by warningjr; 20 Jun 2010, 10:21:56.

Comment

• แก้ไข แก้ปัญหาได้แล้ว เล่นได้แล้วครับเพลินมากๆ ภาษาไทยประมาณ 60%

ทำให้เล่นสะดวกขึนใช้ได้
                Last edited by The_Viper; 20 Jun 2010, 13:23:01.

Comment

• เวอร์ชั่นเกม มีผลอะไรกับ ภาษาไทยไหมครับ

Comment

• ตอนนี้ผมเข้า เกม ทุกส่วนเป็นภาษาไทย ทั้งค่าแถบต่างๆ อุปนิสัย แต่เวลาคลิ๊ก นั่ง หรือ นอน ใช้ห้องน้ำ ยังเป็นอังกฤษ

อันนี้ผมปกติ รึปล่าวครับ เพราะผมไล่อ่านกระทู้แล้วไม่มีคนถามแนวนี้เลย ถ้าปกติก็ ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณสำหรับ สิ่งที่ท่านกำลังทำอยู่นะครับ แฟนผมดีใจมากๆเลย

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับผม

ปล.ผมลงของไม่ได้อ่ะครับ มันต้องมีวิธีแปลกใหใม่จากเดิมมั้ยครับ เอา ไปลงไว่ที่ไหนก็ไม่เห็นของที่ลงเลยอะครับ มีใครเป็นแบบผมมั่ง ผมลงครบ 4 ภาค เลยครับ
                    Last edited by iskark; 20 Jun 2010, 10:45:02.

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ คนไทยๆๆ^^" สู้ๆๆจ้า

Comment

• สู้ต่อปาย >,<

Comment

• พอมีแครกเวอร์ชั่น 1.12.70.006002 ไหมครับ ผมอยากได้ลิ้งดาวน์โหลดน่ะหาไมไ่ด้เลยรบกวนหน่อยครับ

Comment

• ส่งไปแล้วนะครับถ้าไม่ได้รับก็บอก

Comment

• Originally posted by iskark View Post
                              ตอนนี้ผมเข้า เกม ทุกส่วนเป็นภาษาไทย ทั้งค่าแถบต่างๆ อุปนิสัย แต่เวลาคลิ๊ก นั่ง หรือ นอน ใช้ห้องน้ำ ยังเป็นอังกฤษ

อันนี้ผมปกติ รึปล่าวครับ เพราะผมไล่อ่านกระทู้แล้วไม่มีคนถามแนวนี้เลย ถ้าปกติก็ ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณสำหรับ สิ่งที่ท่านกำลังทำอยู่นะครับ แฟนผมดีใจมากๆเลย

ขอบคุณทีมงานทุกคนครับผม

ปล.ผมลงของไม่ได้อ่ะครับ มันต้องมีวิธีแปลกใหใม่จากเดิมมั้ยครับ เอา ไปลงไว่ที่ไหนก็ไม่เห็นของที่ลงเลยอะครับ มีใครเป็นแบบผมมั่ง ผมลงครบ 4 ภาค เลยครับ
                              ปกติครับ

Comment

• คือ....

มีแหล่งโหลด The Sims 3 หรือป่าวครับ

หรือว่าต้องซื้อเป็นแผ่น

ถ้าซื้อเป็นแผ่นแล้วมันประมาณราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                                X