Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planetใครเล่นมาตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็วิ่งไปที่จุดหมายฟลายทางคับไม่ต้องสนใจหนอน(แนะนำ:ระหว่างทางจะมีที่เติมพลังควนเติมนะคับห้ามไม่เติมถ้าไม่เติมตายแน่ๆๆคับ)

Comment

งงครับทำไมของผมกด X แล้วกลายเป็นเดิน

ปล.ปรับความไวเมาซ์ไงอะ

Comment

อ่อปรับตก Fixed ไรเนี่ยปะครับให้เลขเพิ่มขึ้น เท่าที่ผมลองปรับมันเป็นรูปแบบของเมาส์กับความเร็วช่ายมะ

Comment

Originally posted by MaluY View Post
          ผมเคยยิงตามันเกือบหมด เหลืออีกประมาณ 2 ตา แล้วมันก็มุดลงดินไปซักพัก
          เส็ดแล้วมันโพล่ขึ้นมาใหม่พร้อมกับตาเดิมของมันครบถ้วน -*-
          เซงเป็ดเลย
          555 เหมือนกัน แต่ของผมยิงจนหมดเลย แล้วโผล่่มาใหม่พร้อมตาครบ ไอ้เราก็นึกว่ามันมีหลายตัว อิอิ ควายอยู่ตั้งนาน

Comment

อย่าว่าตัวเองโง่เลยครับ เค้าเรียกว่าเล่น คุ้มมากกว่านะ (ด่านหนอน)
            ถ้าเอาแต่หนีๆ อย่างเดียว คิดดูว่าด่านนี้มันก็จะสั้นไปเลยนะ คนสร้างเค้าอุสส่าสร้างหนอนมาตัวตั้งใหญ่
            มาให้หนีเล่นไปงั้นเองแหละ
            เราที่ยิงๆกัน แสดงว่า สนใจในรายละเอียดครับ และทึ่งในตัวหนอนยัก

---------------------------------------------------------------------------
            อีกอย่างนึงในช่วงเนื้อเรื่อง (ในการเล่นเกมเป็นครั้งแรกนะ ) สำหรับคนบางที่พอถึงเนื้อเรื่องแล้วกดข้ามไป อาจจะเป็นทั้งสาเหตุว่า
            อยากมันเร็วๆ หรือ ฟังภาษาอังกิดไม่รู้เรื่อง ดูไปก็ไม่รู้เรื่องข้ามเลยดีกว่า ถ้าคุณทำอย่างงั้นบ่อยๆ แสดงว่า คุณทำแบบนั้นมาหลายเกม จะเห็นว่า คุณเป็นคนที่ไม่สนใจในรายละเอียดเกมเลย นอกจากจะเล่นๆๆๆ จบ เท่านั้นแหละ
            Last edited by amppeter; 19 Sep 2007, 09:04:49.

Comment

ว่าไหมเกมนี้ ติอยู่อย่าง AI มันไม่ค่อยจะฉลาดเท่าไร หมายถึงทหารรักษาการนะ ผ่านมากี่ด่านก็ยังเหมือนเดิม
              ดีอยู่ย่าง ยิง RPG ใส่เอาใส่เอา ดันยิงแม่นด้วย เซง

Comment

FPS กันท่าไหร่ครับ เกมส์นี้

Comment

40FPS ครับ เงาปานกลาง

Comment

ใครพลาดเกมส์นี้ไปขอบอกว่าน่าเสียดายมาก เป็นเกมส์ที่กราฟฟิคออกมาได้สุดยอด เหนือชั้น เกินคำบรรยาย ถ้าการ์ดจอท่านแรงจิงๆนะ ปรับสุดจะเห็นถึงภาพที่สวยงาม โอ้ว แม่เจ้า!! เกมส์นี้กราฟฟิคสุดยอด ยอดอลังการงานสร้างแห่งปีจริงๆ (ไม่รวม crysis นะ เพราะยังไม่ได้เล่น)

Capcom ทำออกมาได้ดีมากเลย ทั้งการระเิบิดของของถังระเิบิด รวมถึงควันจากการยิงจรวด หาที่ติมิได้ ปรับภาพเบลอ ขับหุ่นยนต์ ไม่รู้จะบรรยายยังไงเลย ผมชอบเกมส์แนวยิงแนวบุคคลที่ 3 ด้วยก็เลยยิงชอบเค้าไปใหญ่ และเป็นคนที่ชอบยิงอย่างเดียว ไม่ชอบคิดมากครับ เกมส์นี้ตรงจัยใช่เลย โอ้ย แพล่มเยอะไปนิสครับ เพราะชอบ ซู้ดๆๆ!! ขอบอกว่าซื้อการ์ดจอมาเล่นเกมส์นี้เลยจิงๆ

Comment

เกมนี้ไม่ต้องเล็งหัว วิ่งไปยิงไป สนุกดี

Comment

เล่นไม่ได้มันค้างๆๆๆๆๆๆไม่รู้อะไรเสีย

Comment

สนุกดีครับเกมนี้ภาพสวยมากๆๆ เจอสับประหลาดด่านแรกตายยสะแล้ว หุๆๆ
                          Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:59:29.

Comment

ตอนเจอหนอนผมก็พยายามฆ่าอยู่หลายครั้งเหมือนกัน ไม่ผ่านสักที สุดท้ายพึ่งมารู้มันวิ่งผ่านได้นี่หว่า 555

Comment

บอสที่ใส่แว่นอะคับ ไม่แน่ใจว่าชื่อ isenberg รึปล่าว ใครพอมีเทคนิคที่จะชนะได้บ้างครับ ทำงัยก็สู้ไม่ได้อะ มีทั้งปืนเลเซอ ทั้งมิสไซท์ติดตาม ทั้งเลเซอร์กระบอกยักอีกสองกระบอก แต่ของเรามีแค่ต้องบินเข้าไปฟัน - -" เข้าใกล้ยากมากเข้าไปก็เจอยิงมิสไซท์สวนอีก ตายมา 10กว่ารอบละ -*- ผมเล่นโหมดนอมอลอะครับ

Comment

Originally posted by Pomelo View Post
                                บอสที่ใส่แว่นอะคับ ไม่แน่ใจว่าชื่อ isenberg รึปล่าว ใครพอมีเทคนิคที่จะชนะได้บ้างครับ ทำงัยก็สู้ไม่ได้อะ มีทั้งปืนเลเซอ ทั้งมิสไซท์ติดตาม ทั้งเลเซอร์กระบอกยักอีกสองกระบอก แต่ของเรามีแค่ต้องบินเข้าไปฟัน - -" เข้าใกล้ยากมากเข้าไปก็เจอยิงมิสไซท์สวนอีก ตายมา 10กว่ารอบละ -*- ผมเล่นโหมดนอมอลอะครับ
                                ตอนที่มันกำลังรวบรวมพลัง (จะเป็นเป็นลูกพลังสีม่วงๆ ค่อยๆก่อตัวรอบๆมัน) ให้เข้าไปฟันได้เลย ช่วงนั้นมันจะโง่ๆ นิ่งๆ
                                ฟันได้สบายแฮ และถ้าฟันถูกจังหวะ มันจะกระเด็นไปแล้วก็รวบรวมพลังแบบโง่ๆอีก ก็ฟันไปอีก ทำงี้ไปเรื่อยๆ ชนะ 100%

หลายๆเกมส์ Boss ที่ดูจะยากที่สุด ถ้าจับจุดได้ จะกลายเป็นตัวที่ง่ายที่สุดไปเลย

จบข่าว

Comment

Working...
                                X