Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความด้อยโอกาส ทางการเล่นเกม ของผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nook1629 View Post
    ก็หัดเล่นเซ่ นักเล่นเกมส์ ต้องเล่นได้ทุกแนว ทุกสไต ไม่งั้นจะมีคอมแรงๆไว้เพื่ออะไร ถ้าใช้มันไม่เต็มที่
    จำเป็นด้วยเหรอ

ถ้าเล่นไม่สนุกแล้ว จะไปเล่นมันทำไมให้เสียเวลา

Comment

แนะนำ PS2
      รับรองสำลัก RPG

Comment

Originally posted by Zansiro View Post
        เตะบอลกันดีกว่าครับ Winning ไง!!! เล่นมาสเตอร์เลยท้าทายดี เพลินจนวางจอยไม่ลง
        ถ้าเล่นคนเดียวมันเหงา ไปเล่นร้านเกมส์ Play2 (มีเกือบทุกซอย) เล่นมินิลีก กับเพื่อน 4-5 คน
        บลัฟกันไปมา โอ้ย..สนุกน่า ขอบอก
        และแล้วสุภาษิตเกรียนก็บังเกิด

ออกมาว่า

วินนิ่งใหมแสสสสส!!

55+

เอะอ่ะไรมันก็อ้างว่า

จาต่อยมันมันก็อ้างว่า

ขำๆนะคร้าบบบบบ

Comment

H-game

Comment

ผมว่าเป็นความได้เปรียบนะครับ

จุดเด่นของเกม rpg ก็คือ ไม่ว่าเกมจะเก่าแค่ไหน ภาพจะกากแค่ไหน คุณก็ยังสนุกกับมันได้นานเท่าที่คุณต้องการ

เกมอื่นๆนะเล่นรอบสองรอบก็เบื่อแล้ว แถมเดียวก็มีของใหม่เข้ามาเรื่อยๆ

แต่ rpg มันคราสสิคกว่าเยอะ ตอนนี้ไปหยิบเกมเก่าๆมาเล่นก็ยังสนุกได้

Comment

ผมรู้สึกทำนองนั้นดเหมือนกันครับ เกม FPS ก็ เบื่อเพราะ ยิงๆกัน แค่นั้น (ผลเล่นไม่เก่งด้วยละมั้ง 555)
              เกมแข่งรถ ก็รู้สึกว่า ก็ วิ่งๆเหมือนเดิม ไม่เห็นน่าติดตาม (เกมกีฬาก็รู้สึกแบบนี้)

ผมเคยติดปังย่าน่ะครับแต่อยู่ๆก็ เกิด ความรู้สึกที่ว่า เล่นไปทำไมวะเรา มันก็แค่ ตีลูกให้ลงหลุม *- -

Comment

^
                โห งั้นเรา ฆ่า คนเป็นหมื่นในเกม ฆ่าเพื่อ?

Comment

^
                  ^
                  ผม งง เหมือนกัน หมายถึงยังไงเหรอครับ

Comment

^
                    ^
                    คงเปรียบเทียบคล้ายๆ ปังย่า อ่ะคับ.. RPG, SHOOTING มันก็ต้องฆ่าศัตรูเหมือนกันง่ะครับ ฆ่าเพื่อ... ?

Comment

^
                      ^
                      ระบายอารมณ์มั้ง

Comment

^
                        ^
                        นั่นดิึครับ ระบบดูไม่ได้มีไรมาก เน้น ความมันส์ + สะใจ สำหรับผม เดี๋ยวก็เบื่อแล้ว

Comment

สงสัยอยู่ในอารมณ์เบื่อ ผมก็เป็นครับ เซงๆ ไม่รู้จะเล่นอ่ะไร เล่นไปแปบเดียวก็เบื่อ
                          สรุป ไม่มีไรจะเล่น ก็มานั่งเปิด SV Ragnarok เอาไว้นั่งคุยกับเพื่อน (คุยจริงๆ)
                          เกมดีดีเยอะแยะครับ แต่แปบเดียว เดี๋ยวก็เบื่อ

DotA ดีก่า แต่เด๋วก็เบื่อ...

Comment

ประมาณว่า ... จขกท ค่อนข้างจะมีแนวเกมส์เฉพาะ ที่ตัวเองจะเล่นได้แล้วสนุกไปกับมันใช่มั้ยครับ

ก็เหมือนกับ บางคนดูได้แต่หนังรัก หนังแนวอื่นดูได้ แต่ก็งั้น ๆ ไม่อินไปกับมัน ...

อืมม... ถ้าให้ผมแนะนำก็คือ ลองเปิดโอกาส ให้แนวอื่น ๆ มากก่านี้หน่อยน่ะครับ

เพราะในอนาคต แนวเกมส์ต่าง ๆ มันจะเริ่มเขยิบใกล้เข้ามาหากันเรื่อย ๆ แล้ว ... เกมส์นึง

มันจะไม่ได้มีแค่แนวเดียวอีกต่อไปแล้วล่ะครับ ... สุดท้ายเดี๋ยวเราจะได้เห็นเกมส์ แข่งรถแบบเก็บเลเวล แล้วมีทำเควส ก็คงไม่แปลกอะไร ... หรือ เป็นเกมส์ที่รวมเอาทุกแนวไว้ มีเวิร์ดแม็ป แล้วฉากขับรถ ขับยาน เก็บเลเวล
                            open world ...แล้วเป็น rts ด้วย ...
                            ผมว่าอีกหน่อยมันก็จะ วิวัฒน์ไปถึงขั้นนั้นน่ะครับ ...

เพราะฉะนั้น บางทีเกมเมอร์ก็คงต้อง เปลี่ยนแปลงรสนิยมของตัวเองบ้าง เพื่อจะไล่ตามเกมส์ในอนาคตนั้นได้น่ะครับ ...

แล้วอีกอย่าง มันก็เป็นผลดีต่อ จขกท เองที่จะมีเกมส์ สนุก ๆ ให้ท่านเล่นได้เพิ่มขึ้นอีกนะครับ เมื่ออย่าไปจำกัดแนว
                            เกมส์มันมาก ...

เล่นเกมส์อื่น ๆ ไปก่อน รอจนเกมส์ที่ ใช่ ของตัวเองออกมา ก็ไปสนุกกับมันน่ะครับ ...^^

Comment

ทุกอย่างมันสนุกหมดแหละ ถ้าเปิดใจ
                              กอล์ฟ อเมริกันฟุตบอล หรือเล่นหมากเก็บ เมื่อก่อนผมก็ไม่เข้าใจว่ามันสนุกตรงไหน แต่พอได้ตั้งใจดูหรือตั้งใจเล่นมันก็สนุกหมด ว่าจะไปดูLPGAอยู่

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                                ทุกอย่างมันสนุกหมดแหละ ถ้าเปิดใจ
                                กอล์ฟ อเมริกันฟุตบอล หรือเล่นหมากเก็บ เมื่อก่อนผมก็ไม่เข้าใจว่ามันสนุกตรงไหน แต่พอได้ตั้งใจดูหรือตั้งใจเล่นมันก็สนุกหมด ว่าจะไปดูLPGAอยู่
                                +1 โหลด รวม คุนิโอะมา

ภาพกากขั้นเทพ แต่เกมเพล โคตรจะมันส์

Comment

Working...
                                X