Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีความรู้สึกเหมือนเครื่องคอนโซลมันถ่วงกราฟฟิคฝั่งPC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mapkung14 View Post
    ถ้าชาวพีซีเล่นแท้ซะ80%ของผู้เล่นทั้งหมดได้ ถึงจะคู่ควรกับการตั้งคำถามนี้ครับ
    น่าไปเดินนับที่สะพานเหล็กนะนู๋

Comment

เอาภาพ พอดีๆ ก็พอครับไม่ต้องสวยเวอร์ ผมว่าอย่างภาพ Mass effect 2 กับ MW2 ก็ ok แล้วครับไม่กิน Spec ด้วยที่เหลือไปลง Gameplay ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้อง Upgrade เครื่องบ่อยๆหรือคุณอยากให้เกมส์ออกมาที Upgrade com ทีเหรอครับ ?

Comment

Originally posted by mapkung14 View Post
        ถ้าชาวพีซีเล่นแท้ซะ80%ของผู้เล่นทั้งหมดได้ ถึงจะคู่ควรกับการตั้งคำถามนี้ครับ
        Originally posted by toriyama View Post
        น่าไปเดินนับที่สะพานเหล็กนะนู๋
        หารู้ไม่ว่าแผ่นเกมส์ console ของเถื่อน แม่งเยอะกว่าแผ่นเกมส์ pc อีก

Comment

ซื้อแท้แผ่นเดียวก็มีสิทธิถามครับ
          freedom speech

Comment

Originally posted by arito View Post
            หารู้ไม่ว่าแผ่นเกมส์ console ของเถื่อน แม่งเยอะกว่าแผ่นเกมส์ pc อีก
            มันก็ต้องเยอะกว่านิเพราะคอนโซลยังต้องใช้แผ่นเล่นหรือใช้ให้เครื่องอ่านก่อนเข้าเกมอยู่
            ส่วน pc ไม่ต้องใช้แผ่นแล้ว แผ่นก็อบมีไม่เยอะหรอก ก็อบไฟล์ iso กันเลยเร็วกว่า
            ความจริงยังไงก็คือความจริงครับ pc คือเครื่องที่มีการละเมิดลิขสิทธิ์มากที่สุด
            คอนโซลถึงแผ่นจะก็อบแต่ยังมี DLC พอขายได้ แต่กับ pc นั้นบางเกมแทบหากำไรไม่เจอ
            ไม่สงสัยบ้างเหรอทำไมเกมเทพๆ ถึงหนีไปลงคอนโซล กว่าจะมา pc ก็ล่อไปเป็นปี
            บางเกมเอาใจฝั่งคอนโซลจนออกนอกหน้าเช่น MW2 ที่ multiplayer ของ pc โดนตัดโน่นนี่ยังกะเป็นลูกเมียน้อย

Comment

ก็เป็นธรรมดา ผู้ผลิตเค้าก็ต้องการเงิน คอนโซลคือตัวโกยเงินได้มากสุด

Comment

เถียงแผ่นแท้ก็อปอีกละ - -

Comment

ตูว่าแล้ว ... แทงหวยไม่แม่นบ้างแฮะ ... ^^

Comment

สาเหตุทั้งหมดก็เป็นเรื่องของธุรกิจ...

Comment

บางคนบ้าพลัง เล่นเกมต้องปรับสุดหมด เน้นภาพสวย เกมเพลยืห่วยไม่ว่า ขอภาพสวยไว้บูชา

แต่ สำหรับผม เกมเพลย์ต้องมาก่อน

Comment

Originally posted by Boban View Post
                        บางคนบ้าพลัง เล่นเกมต้องปรับสุดหมด เน้นภาพสวย เกมเพลยืห่วยไม่ว่า ขอภาพสวยไว้บูชา

แต่ สำหรับผม เกมเพลย์ต้องมาก่อน

BIOSHOCK 2 PC รายละเอียดปลีกย่อยก็ดีกว่าคอนโซล เฟรมเรทไหลลื่นดีกว่าคอนโซล

เค้าให้ จขกท. มาขนาดนี้แล้วไม่พอใจเหรอ จะเอาคอนโซลเป็นแพะเหรอ

เล่น BIOSHOCK 2 PC ให้สนุกดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by neokung View Post
                          ส่วนตัวของผมกราฟฟิกไม่ใช่เรื่องสำคัญหรอกครับ เกมเพลย์ต่างหากขอให้ทำออกมาดีๆก็พอแหละ ภาพห่วยแค่ไหนผมก็เล่น
                          +1 ครับ

Comment

ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าไช่ครับ...แต่เพราะเกมส่วนไหญ่ต้องลงconsoleด้วยถึงขายได้
                            เลยไม่ค่อยพัฒนาไนส่วนกราฟฟิคเท่าไหร่ไปพัฒนาส่วนระบบการเล่นแทน...
                            ช่วยไม่ได้นะ...ของpcถ้าตัดบิทออกไปทั่วโลกคงขายได้เพิ่มอิกเป็นล้าน...

Comment

Originally posted by arito View Post
                              เกมคอนโซลในประเทศลูกค้ารายใหญ่เค้าแทบไม่มีแผ่นก๊อปหรอกครับ ประเทศไทยมันแค่ประเทศเล็กๆที่ไม่อยู่บนจอเรดาร์ของบริษัทใหญ่ๆ
                              แต่เกม PC จะไพเรทมันง่ายนิดเดียว ใครก็ทำได้ แค่ล่องเรือไปอ่าวโจรสลัดเป็นก็ได้แล้ว

ส่วนตัวผม เกมเพลย์มาก่อนกราฟฟิกครับ เกมเก่าๆ ดีๆ มีเยอะมาก
                              มีหลายเกมที่เกมใหม่ๆ ภาพสวยๆ เทียบไม่ติดฝุ่นเลย
                              Last edited by Justpassin; 11 Feb 2010, 19:03:22.

Comment

สำหรับผม .... การศึกษาต้องมาก่อนครับ !!!

Comment

Working...
                                X