Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นDead Spaceจบแล้ืว ฉากจบสะเทือนใจมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Antfield View Post

ใครยังไม่จบแล้วไม่อยากโดน spoil ก็ผ่านไปก่อนน่อ

ที่เห็นนิโคลสภาพดี ๆ มาช่วยนั่นเป็นภาพที่ maker ต้องการให้พระเอกเห็นเพื่อหลอกให้พระเอกเรานำ artifact กลับฐานขุดครับ
    นิโคลตายตั้งแต่ก่อนที่ไอแซคจะมาถึงแล้วครับ ต้องดูวีดีโอตอนที่คุยกับเจ๊นมใหญ่ก่อนเจ๊แกจะเอา artifact กลับยาน

ส่วนฉากจบผมว่าคงทิ้งเป็นนัยไว้ว่า maker ยังไม่ตาย เลยส่งภาพหลอนมาหลอกพระเอกให้ต๊กกะใจเล่นแก้แค้นที่โดนทำหินร่วงใส่หัว ต้องไปลุึยกันต่อภาค2
    แหล่มมาก แต่maker นี่มันตัวไรครับ

Comment

เออ คนยังไม่เล่นก็มีเยอะนะครับ

ถ้สจะสปอยอะไรกันแบบนี้ก็บอกชื่อกระทู้หน่อยก็ดี

ไอ้คนนั้นก็เอารูปมาลง
      ไอ้คนนี้ก็บอกตอนจบ

เจริญๆกันนะท่าน ....

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
        เออ คนยังไม่เล่นก็มีเยอะนะครับ

ถ้สจะสปอยอะไรกันแบบนี้ก็บอกชื่อกระทู้หน่อยก็ดี

ไอ้คนนั้นก็เอารูปมาลง
        ไอ้คนนี้ก็บอกตอนจบ

เจริญๆกันนะท่าน ....
        แรงไปมั้ย...

Comment

Originally posted by MaYa View Post
          แรงไปมั้ย...
          เห็นด้วย เพราะหัวกระทู้ ก้สปอยตัวเองอยู่แล้ว ไม่ใช่หรอ ว่าจบแล้ว

Comment

ฉากจบ ทำเมาส์ผมสายขาดคับ

Comment

Originally posted by TheJackal View Post
              เห็นด้วย เพราะหัวกระทู้ ก้สปอยตัวเองอยู่แล้ว ไม่ใช่หรอ ว่าจบแล้ว
              นั่นสิครับ

ว่าแต่เล่นจบมาตั้งนานแหละ พึ่งรู้เนื้อเรื่องจริงๆนี่แหละ ว่าเมียเราตายก่อนแล้ว ที่เห็นใน video ก็นึกว่าภาพสดๆครับ ไม่น่าใช่ video log

Comment

เหอๆ ยังเล่นไม่จบเลย มันน่ากลัวเหลือเกิน
                ผมเล่นแล้วมึนด้วย เป็นเกมส์ที่ 2 ที่ผมมึนตั้งแต่เล่นเกมส์มา
                เกมส์แรก Half-Life แต่ก็เล่นจนจบนะ เกมส์มันดีน่ะ อิอิ

เด๋วต้องเอาให้จบบ้าง แต่ต้องเตรียมกระโถนไว้ข้างๆ 555

Comment

Originally posted by kchay View Post

55 ขนาดนั้นเชียวท่าน

Comment

คงมีต่อภาค 2 แบบว่าเริ่มฉากมา พระเอกของเราสะดุ้งตื่น...ที่แท้ฝันไป

Comment

Originally posted by k911 View Post
                      คงมีต่อภาค 2 แบบว่าเริ่มฉากมา พระเอกของเราสะดุ้งตื่น...ที่แท้ฝันไป
                      แล้วก็ มีสัญาณเข้ามาว่าให้ไป ทำการช่วยเหลือลูกเรือที่รอดชีวิต.......
                      นั่น ก็คือ ภาค 2 ......

กว่าทำใจให้เล่นผ่านไปแต่ล่ะฉาก ได้ หนิ.... เครียด เลย

Comment

Originally posted by kchay View Post
                        ทำไมมันขาดล่ะ

Comment

Originally posted by kiat999 View Post
                          ทำไมมันขาดล่ะ

กัดสายไว้ไม่ให้กรี๊ดออกมา เดี๋ยวแฟนรู้ความลับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                            ป่อยๆๆ เข้าข่ายสปอยล์ป่าวเนี่ย แต่เอาเหอะ ใครยังไม่จบก็ไปจบเองละกัน ก็หดหู่ดี -*-
                            สปอยล์คืออะไรครับ

Comment

--*--

คือผมเปนคนชอบเล่นเกมคนนึงนะคับ แต่ไม่ได้เล่นตามเกมที่ออกมาใหม่ ไม่ได้เล่นแข่งกับใคร

แต่ผมเพิ่งโหลดเกมนี้มะวานเอง เพราะว่าเหนในกระทู้ที่ จัดอันดับเกมหลอน <<< แล้วเหน DEAD SPACE

มันติดอันดับ เลยลองโหลดมาดู แต่ยังไม่ได้ลง - -

ที่อ่านมาผมก็ไม่คิดว่ามันจะทำให้รู้สึกการเล่นแย่ลงนะ ผมอ่านแล้วรู้สึกอยากเล่นขึ้นมากกว่าเดิมอะคับอิอิ

ถึงจาเปนสปอย แต่ก็เหมือนโฆษณาเกมเลยแหะ ^ ^!~

Comment

ตอนแรกเห็นหน้าปกคิดว่ามันไม่เหนน่าเล่นเลย นึกว่าพวกยิงผีๆนอกอวกาศ แต่เห็นคนบอกเยอะว่า เสียว หนุก เลยไปโหลดบิทมาเล่น จะเสดละอิอิ

Comment

Working...
                                X