Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นDead Spaceจบแล้ืว ฉากจบสะเทือนใจมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอววววว แม่ง เต็มจอเลย -*-

Comment

หุหุ แฟน เค้า มาคอย เจอตอนท้ายๆ เป็น เซอร์ไพร์

Comment

ผมว่าไม่น่าจะตาย น่าจะมีภาค 2 ต่อ

Comment

ไม่นิครับ..
          พอดี ฟิล์มมันตัดก่อน
          ผมเห็นแว่บๆ ว่า พระเอกเราก็กำลังเหวี่ยงหมัดออกไปเหมือนกัน
          ...แต่มันอยู่นอกเฟรม เลยมองไม่เห็น ><

ปล. ผมสังเกตที่หัวไหล่ อิอิ แต่รับรอง เป้าหมายเบ้าตาแตกชัวร์ ฟันธง ..รอด!

..ถ้าเอาจริงๆ เป็นผม เหวอขนาดนั้น หมัดสวนออกไปเหมือนกันอะครับ แต่รอดไม่รอด อันนี้วัดดวง 555+

Comment

N I C O L E I S D E A D

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
              N I C O L E I S D E A D
              มาจากตัวอักษรหน้าของแต่ละ chapter มารวมกัน

Comment

สรุปว่ามัน....หรือ....ล่ะคับ

Comment

ตัวเราอาจไม่ตายดูดีๆหลังนิโคลแหกปาก มีรูปตัวเรากำลังใส่หมวก(รึเปล่า มันไวมาก)

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                    ตัวเราอาจไม่ตายดูดีๆหลังนิโคลแหกปาก มีรูปตัวเรากำลังใส่หมวก(รึเปล่า มันไวมาก)
                    ผมเห้นว่า พระเอกไหวตัวทันนะ

Comment

จริงๆ มันก็ไม่ใช่แค่นั้นนะครับ เกมส์นี้มันประกาศ สร้างหนังที่จะเชื่อมภาคหนึ่งกับสองแล้วด้วย

ผมว่าเหมาะดีนะเพราะเนื้อหาของเกมส์เหมาะที่จะทำหนัง

ป.ล. สำหรับท่านที่เล่นจบแล้ว รู้รึเปล่าว่าถ้านำอักษรตัวแรกของแต่ละด่านมาเรียงกันมีความหมายนะ

1 = New arrivals
                      2 = Intensive care
                      3 = Course correction
                      4 = Obliteration and...
                      5 = Lethal devotion
                      6 = Environmetal hazard
                      .................
                      12 = Dead space

เมื่อนำมารวมกันจะได้ว่า NICOLEISDEAD แปลว่า นิโคลตายแล้ว ซึ่ง นิโคลเป็นชื่อของภรรเมียพระเอก
                      ไอแซ็คของเรานั่นเอง เราจะได้เห็นเธอตั้งแต่ฉากเปิดเกมส์ และจะพบระหว่างที่ตะลุยในยาน ตาม audio log
                      หรือ video log แถมตอนฉาก 4 หลังฆ่า brute ตัวแรกได้ แล้วตอนเข้าห้องไป activate lift ก็จะเห็นเธอในจอมอร์นิเตอร์
                      พูดกับพระเอกว่า "มาอยู่กับฉันเถอะ" บรื๋อ นึกว่าในเกมส์นี้มีแต่ ซอมบี้เอเลี่ยน ที่ไหนได้มีผีภรรยาด้วยแหะ น่ากลัวรับวัน
                      Halloween ดีแหะ
                      credit Online station

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                        แหล่มมาก ผมเห็นเธอโผล่ในจอมาหลายครั้งแล้ว พูดประโยคสั้นไม่รู้แปลว่าอะไร 555
                        ถ้าเธอเป็นผีแต่ทำไมเราเห็นตัวเธอเป็นๆ(สภาพดี)มาช่วยเราหลายรอบจัง

Comment

สงสัยตอนนั้นยังไม่ตายนะคับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                            แหล่มมาก ผมเห็นเธอโผล่ในจอมาหลายครั้งแล้ว พูดประโยคสั้นไม่รู้แปลว่าอะไร 555
                            ถ้าเธอเป็นผีแต่ทำไมเราเห็นตัวเธอเป็นๆ(สภาพดี)มาช่วยเราหลายรอบจัง

ใครยังไม่จบแล้วไม่อยากโดน spoil ก็ผ่านไปก่อนน่อ

ที่เห็นนิโคลสภาพดี ๆ มาช่วยนั่นเป็นภาพที่ maker ต้องการให้พระเอกเห็นเพื่อหลอกให้พระเอกเรานำ artifact กลับฐานขุดครับ
                            นิโคลตายตั้งแต่ก่อนที่ไอแซคจะมาถึงแล้วครับ ต้องดูวีดีโอตอนที่คุยกับเจ๊นมใหญ่ก่อนเจ๊แกจะเอา artifact กลับยาน

ส่วนฉากจบผมว่าคงทิ้งเป็นนัยไว้ว่า maker ยังไม่ตาย เลยส่งภาพหลอนมาหลอกพระเอกให้ต๊กกะใจเล่นแก้แค้นที่โดนทำหินร่วงใส่หัว ต้องไปลุึยกันต่อภาค2
                            Last edited by Antfield; 22 Nov 2008, 23:48:41.

Comment

Originally posted by spynet View Post
                              สงสัยตอนนั้นยังไม่ตายนะคับ

ผมว่าก็อาจจะยังไม่ตายนะครับ แล้วสุดท้าย ก็มารอในยาน จนโดนผีสิง แล้วมาตอดย้ำด้วยชื่อด่านก็ได้ว่า นิโคลตายแล้ว

Comment

มีแผนทำภาค 2 แล้วจริงๆด้วย

Comment

Working...
                                X