Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอ Crysis Warhead ออก มาบ่นทำไมไม่แปลไทย ตอนนี้ Red Alert 3 ออก มาบ่นแปลไทยทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by DeepThroath View Post
    แปลไทยนี่มัน +ต้นทุนการผลิตเพิ่มนะครับ ส่วนคุณภาพแพคเกจของในไทยทำลดต้นทุนมาอยู่แล้ว กล่องพลาสติกวัสดุหยาบกว่านำเข้า แผ่นเกมแตก(C&C Tiberium war รูตรงกลางแตกเพียงแค่ใส่เข้าล็อคในกล่อง??) คู่มือสีทูโทน(ขาวดำ) ผมเสียความรู้สึกมากเพราะเทียบคุณภาพแผ่นและแพคเกจของค่ายอื่นที่ขายในไทยแล้วของ eath ด้อยกว่าเยอะมาก ขอยกตัวอย่างเช่นของ newera จะมีกล่องกระดาษ กล่องใส่DVDที่เป็นพลาสติก แผ่นเกมไม่เคยแตกเลยของค่ายนี้ คงนานาจิตตังล่ะครับ ถึงยังไงเกมที่ชอบก็คงซื้อแผ่นแท้อยู่ดี

ถ้าเป็นกล่อง EA ผมจะเอาแผ่นใส่ซองก่อนแล้วเก็บเข้ากล่องครับ ขยาดครับเจอกะ C&C 3 ไปเกมแล้วดีนะที่ยังเปลี่ยนได้ครับหลังจากนั้นถ้าเจอกล่องแบบใหญ่ๆเทาๆ แกะพลาสติกออกแล้วเอาเขาซองทันทีครับลูกค้าส่วนใหญ่ก็บ่นเรื่องกล่องทำแผ่นร้าวนะครับแต่ผมว่า EA คงจะซื้อมาเยอะเลย ต้องใช้ให้หมดก่อนแต่ผมว่าน่าจะเป็นที่คุณภาพกล่องบางกล่องมั้งครับเพราะบางคนก็ไม่เป็นกันแต่ผมซวยเจอไป 1

Comment

อืม ผมว่าเคยได้ยินเรื่องแผ่นร้าวเพราะตัวกล่องมาหลายคนแล้วนะครับ ผมฟังแล้วรู้สึก "สยอง หลอน" ยิ่งกว่าเล่น Dead Space ซะอีกนะครับเนี่ย
      แต่โดยส่วนตัวยังไม่เคยเจอแบบนี้นะครับ (และไม่อยากเจอด้วย)

ผมเคยเจอแต่ซื้อแผ่นแท้มา แล้วด้านอ่านข้อมูลมีรอยขีดข่วนแบบฝังลึกลงในตัวแผ่น แต่ก็ลงเกมได้ไม่มีปัญหานะครับ
      แต่ความทนทานในระยะยาว ก็คงจะหมดอายุ (พัง) ไวกว่าแผ่นใสๆนิ้งๆแหงๆครับ
      ซึ่งเวลาซื้อแผ่นแท้แล้วเจอปัญหาในลักษณะนี้ ผมค่อนข้างเซ็งมากๆ เพราะที่ซื้อแท้ก็ซื้อไว้เพื่อสะสม เวลามาเจอแผ่นมีตำหนิแบบนี้ รู้สึกเศร้าในหัวใจเลยล่ะครับ

Comment

จะภาษาอะไรก็เล่นครับ ไม่เรื่องมาก...อิอิ

Comment

Working...
        X