Announcement

Collapse
No announcement yet.

spore มีใครเล่นแล้วบ้างครับ สนุกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BomberXIII View Post
    เกมแนว RTS ครับ 55+
    55555กลางๆเป็นแบบนั้นจริงแหละ แถมRTSแบบงูปลาๆอีกตังหาก
    พอช่วงหลังกลายเป็น แบบThe sim+ sim city อีก เกมส์จับฉ่ายมาก
    เล่นแล้วอารมณ์เดียวกับนั่งเล่นThe sim ภาค ที่เป็นเนื้อเรื่อง พวกLife stroy หรือ cast away
    ใครยังชอบเล่น the simอยู่อีกก็คงชอบละนะ

Comment

เล่นถึง ช่วงที่3/5 แล้วครับ สนุกดีนะ

ผมว่ามันคล้าย Populars เกมสมัยก่อนอะครับที่สร้างหมู่บ้านโบรานจนพัตนาไปเรื่อยๆ

แต่ spore มันเจาะกว่า ถือว่าทำการบ้านมาดีครับผมว่าคนติดตรึม แถมมันคงออกภาคเสริมมาเรื่อยๆแบบ เดอะซิมชัว

Comment

ผมเล่นไปถึงช่วงที่ 3 แล้วครับ

อยากถามวิธี เพิ่มจำนวนคน หน่อยครับ

เผ่าของผมสร้างได้สูงสุดแค่ 6 ตัว แต่เผ่าอื่น สร้างได้ 9 ตัวแน่ะ

ทำอย่างไรหรือครับ

Comment

ซื้อแผ่นแท้ดีกว่าเกมส์นี้
          จะเล่นออนไลน์

Comment

Originally posted by Nightcraw View Post
            ผมเล่นไปถึงช่วงที่ 3 แล้วครับ

อยากถามวิธี เพิ่มจำนวนคน หน่อยครับ

เผ่าของผมสร้างได้สูงสุดแค่ 6 ตัว แต่เผ่าอื่น สร้างได้ 9 ตัวแน่ะ

ทำอย่างไรหรือครับ

ต้องตีเผ่าอื่นให้ได้ครับ ตีได้แล้วจะได้อัพเกรด เพิ่มคนได้ คาดว่าคงต้องตีจนหมดทุกเผ่า ถึงจะวิวัฒนาการอีกครั้ง อยากรู้ว่าตอนที่เป็น RTS นี้มันนับความสามารถของชิ้นส่วนร่างกายที่เราเลือกมาแต่แรกรึเปล่า เพราะผมตัวแรกที่เล่นมาแต่แรกมันปาไฟได้ แต่ตัวใหม่มันหายตัวได้ แต่ปาไฟไม่ได้

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
              ต้องตีเผ่าอื่นให้ได้ครับ ตีได้แล้วจะได้อัพเกรด เพิ่มคนได้ คาดว่าคงต้องตีจนหมดทุกเผ่า ถึงจะวิวัฒนาการอีกครั้ง อยากรู้ว่าตอนที่เป็น RTS นี้มันนับความสามารถของชิ้นส่วนร่างกายที่เราเลือกมาแต่แรกรึเปล่า เพราะผมตัวแรกที่เล่นมาแต่แรกมันปาไฟได้ แต่ตัวใหม่มันหายตัวได้ แต่ปาไฟไม่ได้
              สร้างบ้านอะครับมันจะอัพเปนอะไรได้ตามบ้าน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

กำลังโหลด (รอต่อไป ^ ^)

Comment

ว่าจะลองอยู่เหมือนกัน

Comment

กำลังจะโหลดเลย แนวๆ The Sim หรือนี่

Comment

ไ่ม่จำเป็นต้องไปบุกฆ่าเผ่าอื่นก็ได้คับ ถ้าคุณอยากผูกมิตร
                        เข้าไปผูกมิตร โดยการยกพวกไปด้วย ดูว่าอีกฝ่ายจะให้ทำอะไรเราก็ทำตาม เหมือนช่วงยุคที่2นั้นแหละ

แต่เผ่าที่หน้าบึ้งๆมาฆ่าแม่งโลดดดดด

Comment

ทำไงให้ปืนที่ฐานแรงๆ บ้างเวลามันมาบุกดาวเรา กลับไม่ค่อยทันฐานพังทุกที

Comment

เอาไปลงได้กี่เครื่องครับเกมส์นี้ เหมือน Mass effect ไหมครับ

Comment

เกมส์นี้แล้วแต่คนครับ ส่วนตัวผมชอบมากเลยแนวคิดดีเล่นไม่เบื่อ

Comment

เล่นได้เรื่อยๆ
                                ตอนนี้เล่นแบบฆ่าแหลกอยู่
                                เล่นง่ายดี
                                เจอเป็นฆ่า
                                เด๋วจะลองเล่น แบบคนดีมั่ง 55+

Comment

Working...
                                X