Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขออนุญาติตั้งใหม่ครับ] รวมคลิปBoss ของDMC4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Khow View Post
    ถ้าคิดจะเติมเลือดก็ต้องแลกมาด้วยการหา orb มากขึ้นครับจะได้ rank สวยๆส่วนการได้ rank S นั้นไม่ยากต่อคอมโบหลายๆท่าขึ้นพรวดๆครับ Stylish ยิงมอนอึดๆแบบ DMD เนี่ยเก็บแรงค์ง่ายกว่า Son of sparda อีก
    ถ้าไม่เติมเลือดก็อาศัยแปลงร่างเอา ต่อคอมโบเยอะๆก็ได้ หลอดคืนแล้วสำหรับ devil trigger
    ผมยังเก็บ secret mission ยังไม่ครบนะครับไม่มีเวลามากต้องรีบๆเล่น หลอดก็ไม่เยอะเสียเปรียบชาวบ้านเค้า
    เล่นมาแรกๆก็กากๆครับหรือเรียกว่าผมอ่อนก็ได้แต่พอมาหลังพลิ้วขึ้น
    ที่เห็น S เยอะๆนี่ตอนแรกไม่ใช่แบบนี้นะครับ อันนี้กลับมาเล่นเอา rank ทีละด่านหลังจากจบแล้วหรือจะพูดง่ายๆคือ เล่นด่านละ 4-7รอบจนกว่าจะพอใจครับ
    โหดมากเลยครับท่าน -*-
    เลือดน้อยกว่าผมตั้งเยอะ ยังเคลียร์ได้
    นับถือจริงๆ

Comment

นึกว่าจขกท.หายไปไหนซะแระ -*-
      เมื่อไรจะอัพบอสตัวอื่นล่ะครับ รอดูอยู่นะ

Comment

Originally posted by louis1524 View Post
        นึกว่าจขกท.หายไปไหนซะแระ -*-
        เมื่อไรจะอัพบอสตัวอื่นล่ะครับ รอดูอยู่นะ
        ขอประทานอภัยครับ ไม่ได้หายไปไหน พอดีไม่สบายน่ะครับ อาหารเป็นพิษ
        อัพเพิ่มอีก 2 ตัวนะครับ Sanctus กับ Bariel
        ติชมได้นะครับ
        ไว้จะลองสู้ในโหมด Dante Must Die ดูครับ
        คุณ Khow อัดมาให้ดูมั่งสิครับ ผมอยากดูฝีมือคุณเหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
          โหดมากเลยครับท่าน -*-
          เลือดน้อยกว่าผมตั้งเยอะ ยังเคลียร์ได้
          นับถือจริงๆ
          ไม่น้อยกว่าเยอะหรอกครับน้อยกว่าแค่2-3หลอด (8ด่าน รวมกันได้2หลอดที่ตกหล่นตามด่านผมเก็บมาเกือบหมดแล้วนะ)
          วนลองเล่นหลายๆรอบก็เอามาซื้อ blue orb กับ item เติมเลือดเนี่ยแหละครับ
          legendary นี่ผมว่ามันนะสอยทั้งฝูงสะใจ แต่โดนทีเลือดแหว่งไป3-4หลอด
          ปล.คงไม่ได้อัดครับเพราะตอนสู้บอสผมไม่เก่งไปสอยลูกน้องเอา stylish อย่างเดียวเลย ที่เล่นๆนี่ยังไม่ perfect ครับเทียบกับพวกใน Youtube ไม่ได้แม้แต่ขี้เล็บเลยครับผมยังต้องเติมเลือดบ้างนิดๆหน่อยๆ แต่บอสที่ผมว่าโหดสุดก็ตัวดันเต้นั่นแหละหลบเก่งชะมัด เมื่อเทียบกับตัวอื่นแล้วยังไม่น่ารำคาญเท่าไหร่
          แต่ใครเล่น hell&hell แล้วได้ S เอามาโชว์ได้นะครับ
          ไอ้ตอนที่เล่นได้ top form ก็ดันไม่ได้อัดไว้ มันแล้วแต่ดวงด้วยครับ
          แต่แนะนำให้ปิด turbo mode ครับไม่งั้นหลบยาก

พอดูเทพๆเขาเล่นกันแล้วไม่อยากเอามาลงครับ
          http://www.youtube.com/watch?v=-3KEac-N6Fw
          โหดสุดๆ Hell&Hell อย่างพริ้วเลยถึงจะมีตายบ้างก็เถอะแต่รอบเดียวผ่านนี่สุดยอดครับผมต้องเล่นใหม่หลายรอบกว่าจะจบ
          Last edited by Khow; 20 Jul 2008, 20:22:45.

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
            ผมลงไว้แล้วนะครับ อยู่หน้าแรกน่ะ
            เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะลงตัวอื่นให้นะครับ
            ช่วงนี้จะสอบแล้ว ขอเวลาอ่านหนังสือก่อน = =
            ยังไงก็ติดตามกันด้วยนะครับ
            หมายถึงให้กดเข้าไปที่ตัว S ครับ ลองทำดูครับ

Comment

Originally posted by 13evils View Post
              หมายถึงให้กดเข้าไปที่ตัว S ครับ ลองทำดูครับ
              จะเอาทุกด่านเลยหรอครับ??

Comment

จะเอาทุกด่านเลยหรอครับ??
                ได้ก็ดีครับ ถือว่า Guideline กันไป

ที่สนใจคือ 19 กับ 10

Comment

เก่งครับ

สู้บอสไม่ใช้ยาเลย

Comment

มาลองดูฝีมือใช้ได้พอสมควร (แต่ถ้าเป็น Hell& Hell คงเหมือนผมแหละตายเป็นร้อยๆรอบ) แต่ที่ผมว่ามันไม่ยากเพราะ Son of Sparda โดนโจมตีเลือดไม่ค่อยลดเลยถ้าเทียบกับ Dante must die ซึ่งโหดขึ้นมาอีกระดับ
                    แต่อย่างว่าเราไม่เทพเอาแค่มนุษย์มะนาพอไปวัดไปวาได้ก็พอแล้วครับ บสบางตัวคอมโบง่าย เกจเดวิลขึ้นง่าย ก็หาเรื่องเติมพลังสบายๆด้วยการแปลงร่างนี่แหละ หลอยหลบไปเรื่อยๆ ผมว่าจขกท.ถ้าเล่นบ่อยๆน่าจะทำ nodamage ได้ไม่ยากครับ
                    ปล.ด่าน 19 มันรวมบอสนี่นา

Comment

ดันให้ครับ รอดูตัวอื่นๆต่อไป

Comment

Originally posted by 13evils View Post
                        ได้ก็ดีครับ ถือว่า Guideline กันไป

ที่สนใจคือ 19 กับ 10
                        ลงให้แล้วนะครับ ระดับ Devil Hunter
                        ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้เก็บ Orb อะครับ
                        เลยดึงแรงค์ผมไปหมด
                        Attached Files

Comment

Originally posted by Khow View Post
                          มาลองดูฝีมือใช้ได้พอสมควร (แต่ถ้าเป็น Hell& Hell คงเหมือนผมแหละตายเป็นร้อยๆรอบ) แต่ที่ผมว่ามันไม่ยากเพราะ Son of Sparda โดนโจมตีเลือดไม่ค่อยลดเลยถ้าเทียบกับ Dante must die ซึ่งโหดขึ้นมาอีกระดับ
                          แต่อย่างว่าเราไม่เทพเอาแค่มนุษย์มะนาพอไปวัดไปวาได้ก็พอแล้วครับ บสบางตัวคอมโบง่าย เกจเดวิลขึ้นง่าย ก็หาเรื่องเติมพลังสบายๆด้วยการแปลงร่างนี่แหละ หลอยหลบไปเรื่อยๆ ผมว่าจขกท.ถ้าเล่นบ่อยๆน่าจะทำ nodamage ได้ไม่ยากครับ
                          ปล.ด่าน 19 มันรวมบอสนี่นา

อย่าว่าแต่ Hell and Hell เลยครับ Dante Must Die ผมก็ไม่รอดแล้วครับ
                          Bariel ผมยังสู้ไม่ได้เลย ฟันแรงโคด
                          พอดีผมมีพื้นฐานมาจากภาค3อะครับ เลยเล่นได้ดีในระดับนึง(รึเปล่า)
                          ก็จะพยายามฝึกไปเรื่อยๆ แล้วจะเอาคลิปเจ๋งๆมาให้ดูกันนะครับ
                          ขอบคุณที่ติดตามครับผม

Comment

คุณKnowลง ขอลงมั่ง
                            แต่พอมานั่งเก็บแล้วรู้สึกว่า ลุงเต้นี่ช่างอ่อนนัก เนโรมีมือแสนสะดวกเลยเล่นง่าย
                            ดังนั้น จึงอยากขอความช่วยเหลือ จขกท ลงของลุงเต้บ้างครับอยากเห็นแนวการเล่น

Comment

ดันเต้ถ้าได้ Pandora มาแล้วโคตรโกงครับ ผมเก็บหลอด Pandora เอาไว้ยิงบอสสบายๆง่ะโดนที ถ้าเป็น DMD นี่ประมาณ 1/4 ของหลอดยาวๆของบอสครับ แต่ถ้า Son of sparda ยิงทีเกือบตายเลยล่ะ พอหลอดหมดสอยทำคอมโบต่อ

Comment

เออเนอะ เป็นของที่ถูกลืมของผมเลยอ่ะ - -" ไม่เคยใช้เลยpandora แล้วจะลองดู ขอบคุณครับ
                                ถามอีกอย่างแล้วเวลาเจอ ไอตัวที่เป็นปลาดำดินนี่ทำไงครับ เพราะเนโรมันดึงมาง่ายๆเลย
                                Last edited by tarantula; 21 Jul 2008, 13:45:39.

Comment

Working...
                                X