Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขออนุญาติตั้งใหม่ครับ] รวมคลิปBoss ของDMC4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปัญหาเครื่องมันไวครับ แล้วก็รีบเล่นเก็บโหมดด้วย ไม่มีเวลามานั่งจับมันหรอกครับ
    ผมเน้นคอมโบมากกว่าจับน่ะแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนนะผมว่า เพราะการเก็บ stylish เนี่ยแค่ผม วนๆที่เดิม3-4รอบก็ได้หลายพันแล้วครับ แล้วก็จบด่านให้ได้ใน 10 นาที (ยกเว้นด่าน 20 ห้ามเกิน 5นาที) แค่นี้ S ก็ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ stylish เก็ยง่ายกว่าทำ mission ถ้ามีความพยายามครับ แล้วถ้าผมทำ mission เวลาก็จะเกิน 10นาที ถึงต้องมาเก็บเอาทีหลังไงครับ

Comment

เข้ามาโพสขอความร่วมมือพี่น้อง หากพบเจอการกระทำที่ผิดกฏกติกาบอร์ด Games-OCZ

ช่วยกรุณาแจ้งลบ และ หากท่านใดก่อความวุ่นวายอันเป็นเหตุให้เกิดเหตุการณ์แง่ลบเกิดขึ้น

ทางทีมงานขอใช้สิทธิ์ต่างๆ โดยไม่แจ้งล่วงหน้า

ขอบคุณครับ

เว็บบอร์ด Games - www.overclockzone.com

กฎ กติกา ในการร่วมแสดงความคิดเห็น / โพสข้อความทั่วไป
      1) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ หรือ พาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ และ ราชวงศ์ เป็นอันขาด
      2) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่ส่อไปในทางลามก อนาจาร เกินกว่าบรรทัดฐานของสังคม
      3) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่ส่อไปในทางหยาบคาย ก้าวร้าว โดยมีเจตนาก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท หรือ มีเจตนาทำให้สังคมเข้าใจผิดต่อตัวบุคคล และ สถาบันใดๆ
      4) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา โจมตี หรือวิพากษ์วิจารณ์ศาสนา และ คำสอนของศาสนาใดๆ ทุกศาสนา
      5) ห้ามโพสข้อความหรือเนื้อหา ที่เกี่ยวข้องกับสิ่งผิดกฎหมาย และ ผิดศีลธรรม

อนึ่ง ข้อห้ามในกฎ กติกา ที่กล่าวไว้ข้างต้น ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม ขอสงวนสิทธิ์ในการใช้ดุลยพินิจที่จะลบข้อความดังกล่าว (หรือลบทั้งกระทู้) ออกไปโดยอาจไม่แสดงเหตุผลให้ทราบล่วงหน้า รวมถึงขอสงวนสิทธิ์ในการขยายผลในการดำเนินการทางกฎหมาย เพื่อปกป้องสิทธิของสาธารณชนตามสมควรแก่ความผิด

มารยาททั่วไป
      1) ใช้ข้อความที่สุภาพ อันแสดงถึงกิริยามารยาทของสังคมไทย ในการแสดงความคิดเห็นใดๆ
      2) ตั้งกระทู้ หรือ โพสข้อความ ให้ตรงกับหมวดหมู่ที่กำหนดไว้ โดยทีมงานฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการย้ายกระทู้ไปยังหมวดหมู่ที่ถูกต้อง โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
      3) อย่าใช้เว็บไซท์แห่งนี้เป็นเครื่องมือในการใส่ร้ายป้ายสีผู้อื่น ข้อความสาธารณะควรมีการระบุที่มาที่ไปอย่างชัดเจน
      4) อย่าลืมใช้ฟังก์ชัน search เพื่อค้นหากระทู้ที่มีเนื้อหาไปในทิศทางเดียวกับเนื้อหาที่กำลังจะตั้งกระทู้ เพื่อไม่ให้เกิดการซ้ำซ้อน
      5) กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับการซื้อ-ขาย และ การค้า กรุณาโพสที่เว็บบอร์ด Marketplace ที่จัดไว้ให้ และขอสงวนสิทธิ์ในการย้ายกระทู้ดังกล่าวโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าเช่นกัน
      6) เว็บไซท์แห่งนี้ ไม่ต้อนรับโฆษณาชวนเชื่อ รวยได้ในสามวัน นอนอยู่บ้านก็รวยได้ โฆษณาลดน้ำหนัก ฯลฯ อันเป็นกระทู้ขยะ หลอกลวงประชาชน และ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆ
      7) ตั้งชื่อกระทู้ให้ "สื่อถึงเรื่องราวภายใน" อย่างชัดเจน เพื่อความสะดวกของผู้ใช้งานทุกท่านในการตอบ/แสดงความคิดเห็น

เว็บบอร์ด Games
      พูดคุยทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมส์ ทุกแพลทฟอร์ม ไม่ว่าจะเป็นเกมส์คอมพิวเตอร์, เกมส์คอนโซล, ฯลฯ
      - เกมส์ออกใหม่ วันกำหนดวางขาย
      - ปัญหาในการเล่นเกมส์ การผ่านด่านต่างๆ บทสรุป และเทคนิคพิเศษ
      - ปัญหาของเครื่องคอมพิวเตอร์ในการเล่นเกมส์บางเกมส์

ขอความร่วมมือ
      - งดโพสข้อความที่เป็น ซีเรียลนัมเบอร์, ซีดีคีย์, แคร็ก, งัด แงะ ยาแก้ไอต่างๆ ทุกชนิด อันเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟท์แวร์ และ ผิดกฎหมายทรัพย์สินทางปัญญา

เว็บไซท์โอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับข้อความ ที่อาจเป็นการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญา และละเมิดลิขสิทธิ์ ที่บุคคลที่สามเป็นผู้ทำการเผยแพร่ในเว็บบอร์ดแห่งนี้

ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม จะพยายามควบคุมดูแล ไม่ให้เกิดข้อความที่เป็นการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาให้มากเท่าที่จะเป็นไปได้ และขอสงวนสิทธิ์ในการลบ/แก้ไข/เปลี่ยนแปลงข้อความที่ผิดต่อกฎหมาย โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ขอขอบคุณที่จะให้ความร่วมมือ และ ขอให้มีความสุขกับสังคมไอทีแห่งนี้

ทีมงานโอเวอร์คล๊อกโซนดอทคอม

Comment

รับทราบครับ ไม่มีปัญหา

Comment

รับทราบเช่นกันครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
            ปัญหาเครื่องมันไวครับ แล้วก็รีบเล่นเก็บโหมดด้วย ไม่มีเวลามานั่งจับมันหรอกครับ
            ผมเน้นคอมโบมากกว่าจับน่ะแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนนะผมว่า เพราะการเก็บ stylish เนี่ยแค่ผม วนๆที่เดิม3-4รอบก็ได้หลายพันแล้วครับ แล้วก็จบด่านให้ได้ใน 10 นาที (ยกเว้นด่าน 20 ห้ามเกิน 5นาที) แค่นี้ S ก็ไม่ไกลเกินเอื้อมครับ stylish เก็ยง่ายกว่าทำ mission ถ้ามีความพยายามครับ แล้วถ้าผมทำ mission เวลาก็จะเกิน 10นาที ถึงต้องมาเก็บเอาทีหลังไงครับ

ตอนนี้ ได้ s หมดแล้วนิครับ
            ลองไปเล่นดูนะครับ แก้เซ็งได้ดีเหมือนกัน
            ถ้าไม่ผ่านก็ถามผมได้นะครับ

Comment

อยากรับทราบวิธีเก็บหินฟ้า ในด่านลับที่ 3 ครับ ไม่รู้ต้องทำยังไงช่วยบอกหน่อยนะครับ โจมตีก็ไม่ได้สงสัยจะให้หลบแต่ไม่รู้จะทำไงให้ผ่านอ่ะ

Comment

ว่าแต่คุณ Khow คงจะทำ combo ได้สวยนะ อยากดู Clip เหมือนกันแหะ จะได้เอาไปใช้บ้างอ่ะ

Comment

Originally posted by ultrasonic View Post
                  อยากรับทราบวิธีเก็บหินฟ้า ในด่านลับที่ 3 ครับ ไม่รู้ต้องทำยังไงช่วยบอกหน่อยนะครับ โจมตีก็ไม่ได้สงสัยจะให้หลบแต่ไม่รู้จะทำไงให้ผ่านอ่ะ
                  ใช้ดันเต้หรือเนโรก็ได้ครับ
                  ถ้าใช้ดันเต้
                  ใช้ Royal Guard ครับ บล็อกแล้วพยายามหลบการโจมตี อย่าให้โดนครับ
                  ถ้าใช้เนโร
                  ให้แบกศัตรูขึ้นมาเป็นโล่ห์ แล้วให้มันโจมตีกันเองครับ(แนะนำว่าอย่าจับ Frost เพราะพอจับได้ซักพัก มันจะดิ้นแล้วหลุดได้ครับ)

ขอถามทุกท่านอีกนิด เปลี่ยนชื่อกระทู้ได้มั้ยครับ - -*

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
                    ตอนนี้ ได้ s หมดแล้วนิครับ
                    ลองไปเล่นดูนะครับ แก้เซ็งได้ดีเหมือนกัน
                    ถ้าไม่ผ่านก็ถามผมได้นะครับ
                    ด่าน2ด่าน3ผ่านแล้ว
                    ด่าน royal block ก็พยายามจนได้ครับ เริ่มแม่นแล้วเรา 30วิ ติด5ทีรวด
                    ตอนนี้ My History ผมเกือบครบแล้วครับ item collector ก็ได้แล้ว
                    แก้เซ็งได้ดีตอนนี้กำลังไล่กำจัดคิเมร่าอยู่
                    Originally posted by ultrasonic View Post
                    ว่าแต่คุณ Khow คงจะทำ combo ได้สวยนะ อยากดู Clip เหมือนกันแหะ จะได้เอาไปใช้บ้างอ่ะ
                    ผมไม่เน้นสวยครับหลักการทำคอมโบก็ง่ายๆสลับท่าไปเรื่อยๆ อย่าใช้ท่าเดิมครับไม่เน้นความสวยงามเน้นทำแต้มอย่างเดียวครับ อัดวีดีโอมาคงไม่ไหวเพราะตอนอัดภาพมันจะอืดกว่าจะปรับตัวกับ framerate ได้ต้องใช้เวลาพอสมควรครับ ผมว่าไปลองๆดูก็ได้ครับคิดว่าทุกคนทำได้ stylish เก็บได้ประมาณ 8000-9000 ผมก็รีบวิ่งหาบอสแล้วครับไม่ได้เก่งมากมายครับแค่คนธรรมดาๆ ผมได้ Rank S แค่2ตัวนะครับ ที่เป็น orb ได้แค่ A แต่ก็มากพอที่จะได้ S แล้วครับ
                    วีธีคอมโบอย่างง่ายๆ เช่น ถ้าผมเล่น Dark slayer ของ Dante ผมก็จะวิ่งเข้าไปแทง ก่อนแล้วสอยขึ้นตามด้วยดาบ yamato กลางอากาศ พอมันร่วงสอยด้วย helm breaker แล้วยิงปืนใส่ จากนั้นเริ่มด้วยท่าแรกใหม่ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ SSS อยู่ไม่ไกลคิดว่าทุกคนทำได้ครับ
                    ด่านที่ทำ S ยากคือด่าน 14 ครับ ศัตรูมีน้อยผมต้อง วนที่เดิม 5-6รอบกว่าจะได้แต้มที่พอใจ ไม่ได้ S ออกแล้วเข้ามาใหม่ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ
                    ผมไม่เทพนะครับเพราะยังไม่ nodamage อันนั้นพวกเทพๆเขาเล่นกัน
                    Last edited by Khow; 22 Jul 2008, 20:47:13.

Comment

ทำยังไงอ่ะคับ แบกมันอ่ะ ทำไม่เป็น ผมไปหาดูใน youtube มีพวก เทพๆเล่น NoDamage ไว้เยอะเลย เจ๋งจริงๆ
                      Last edited by ultrasonic; 22 Jul 2008, 21:13:30.

Comment

โอ้คุณKnowเกือบเคลียร์สมบูรณ์แล้วสิเนี่ย ผมคงอีกนาน เพราะตอนนี้เริ่มมีงานเข้ามาแล้ว
                        item collector <----ข้อแม้คืออะไรครับ
                        ตอบข้างบนนะครับ จับศัตรูโดยการยืนมือไปจับแล้วกด L ค้างไว้ครับอย่าปล่อย
                        ปล.ว่าจะถามนานแล้ว อัดวีดีโอใช้โปรแกรมอะไรกันเหรอครับ

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                          โอ้คุณKnowเกือบเคลียร์สมบูรณ์แล้วสิเนี่ย ผมคงอีกนาน เพราะตอนนี้เริ่มมีงานเข้ามาแล้ว
                          item collector <----ข้อแม้คืออะไรครับ
                          ตอบข้างบนนะครับ จับศัตรูโดยการยืนมือไปจับแล้วกด L ค้างไว้ครับอย่าปล่อย
                          ปล.ว่าจะถามนานแล้ว อัดวีดีโอใช้โปรแกรมอะไรกันเหรอครับ
                          ผมใช้ FRAPS ตัวเต็ม อัดครับใช้ง่ายดี
                          item collector เนี่ยคือหา orb ที่มันซ่อนอยู่ให้ได้มากที่สุดครับ ตอนได้มาก็งงๆเหมือนกัน
                          ครบก่อนสอบพอดี เฮ้อไปอ่านบทสรุปเอาเลยได้ครบยากเหมือนกันนะ
                          ส่วน My history ขาดอันนึงอันที่มันให้ฆ่าศัตรูรวมกัน 10000 ตัวมั้งเพราะตอนนี้ได้ไม่กี่พันตัวเอง (แนะนำให้เล่น legend ครับเยอะดีด่านเดียวมีเกือบๆร้อยตัวแน่ะ)
                          Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:48:26.

Comment

อะไรจะขนาดนั้น !! S เด็มจอ หุหุ

Comment

รอบแรกยังไม่จบเลยไม่มีเวลาเล่น แงๆ

Comment

lucifer กับ pandora ทำยังไงถึงจะใช้ได้อะครับ ที่ผมเล่นนี่เหนมีแค่ดาบกับปืนอีก2กระบอกเองอะครับ

Comment

Working...
                                X