Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีผมซื้อจอย Xbox มากลับ อยู่ดีๆๆ ไฟตรงตัว X มันปรับไม่ได้อ่ะครับ ผมลงไดร์เวอร์แล้ว มันขึ้นช่องทางเลข1 ตรอด แล้ว ผมจะเล่น เกมส์ EA Sports FIFA ONline ไม่ได้ ด้วยอ่ะ พี่ช่วย ผม ที

Comment

• มันขึ้นที่1น่ะปกติแล้วครับ เพราะไฟตรงนั้นมันเป็นตัวบอกว่าเป็นจอยตัวที่เท่าไหร่ ในกรณีนี้คือตัวแรก ถ้ามีมากกว่า1ลองเอามาต่อดู มันจะขึ้นเป็นตัวที่2-4 ตามลำดับ

ที่ว่าเล่นไม่ได้ ลองเข้าไปตั้งจอยในเกมหรือยังครับ

Comment

• ทั่น Beaver พอจะมี list เกมที่ไม่พะโลโก้ Game for Windows แต่ซัพพอร์ตจอย 360 เต็มรูปแบบบ้างไหมครับ ?

Comment

• ทั่น Beaver พอจะมี list เกมที่ไม่พะโลโก้ Game for Windows แต่ซัพพอร์ตจอย 360 เต็มรูปแบบบ้างไหมครับ ?

Comment

• จะว่าไปก็เยอะเหมือนกันนะครับ ไม่มีListด้วย เอาเป็นว่าจะบอกเท่าที่รู้ละกันครับ แล้วจะค่อยๆมาเพิ่มให้เมื่อเจอ
            Crysis
            Bioshock
            Gears of War
            Assassin's Creed
            Devil May Cry 4
            Juiced2
            Race Driver: GRID
            Colin McRae DiRT
            Balzing Angles

Comment

• คือถ้าผมซื้อจอยแบบไร้สาย+ Wireless Reciever มาที่ราคา 2100 แล้วผมไปซื้อจอยไร้สายอีกตัว ผมจะใช้ตัว Wireless Reciever ร่วมกันได้ไหมครับ แล้วจอยที่เป็นสีๆ(ชมพู,ฟ้า)มันใช้ Wireless Reciever อันเดียวกับอันนี้ได้หรือเปล่าครับ

Comment

• จอยไม่ว่าจะสีอะไร กำ็ใช้กับหัวไร้สายแบบเดียวกันได้ครับ แต่จอยมากกว่า1ตัวใช้Receiverเดียวกันได้หรือเปล่าอันนี้ผมไม่รู้ ต้องลองดูครับแต่ผมคิดว่าไม่ได้

Comment

• คุณ Beaver_XT ครับ อยากจะถามเรื่องนึง ซึ่งสำคัญสำหรับผมมาก
                  ในการที่จะซื้อจอยมาใช้

จอย xbox360 เล่นเกม RichardBurns Rally แล้วมันสั่นมั๊ยครับ
                  เกมนี้มันจะเรื่องมากมากน่ะครับ จอยทั่วไปไม่สั่นแน่นอน
                  เท่าที่ตามอ่านมา คือผู้ผลิดบอกว่าเกมรองรับแต่ ForceFeedback ไม่รองรับ Vibration

ที่มีลุ้นจริงๆคือจอยของโลจิเทค เพราะว่าเป็นสปอนเซอร์ของเกมโดยตรงเลย
                  แต่ก็ไม่เคยลองเหมือนกัน

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• วันนี้ไปถอยมาแล้วครับ Xbox360 Controller For Windows แบบมีสายกล่องแดงครับ
                    ซื้อที่เซียร์รังสิต ร้านJib ชั้น3 ฝั่งซ้ายด้านในๆอ่ะครับ เป็นร้านเล็กๆหรูๆกว่าร้านjibร้านอื่นๆในเซียร์
                    ราคา1600บาทแถมเกมส์The Club แผ่นแท้ให้ด้วยครับ
                    ส่วนแบบไร้สายพร้อมตัวรับสัญญาณราคาอยู่ที่2100แถมเกมส์ Universe At War ครับ

Comment

• ไม่ได้เล่นนานแล้ว แต่เท่าที่จำได้คือไม่สั่นนะครับ เกมมันออกมานานมากแล้ว
                      ที่ว่าForce Feedbackนั่น มันเฉพาะกับพวงมาลัยนะครับ เป็นระบบมอเตอร์กระแทกกลับครับ

Comment

• XBOX 360 WIRELESS controller for windows ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับผมรอซื้อโนตบุ๊กใหม่อยู่อะครับเลยจะเอาไว้เล่นเกมด้วย

Comment

• ถ้าแบบกล่องแดงก็ที่พันทิพย์

หรือไม่ก็ตามร้านขายเครื่องคอนโซลที่มีXbox360ขายครับ จากนั้นก็สั่งตัวReceiver จากอินเตอร์เนตเอา
                          Last edited by Beaver_XT; 25 Sep 2008, 05:00:37.

Comment

• พันทิพมีครับ แต่ผมซื้อที่เซียร์รังสิต

Comment

• ไหนๆ ก็เกี่ยวกับจอยแล้ว
                              ผมจะซื้อ จอย360มาเล่นเกมแอคชั่นอื่นๆ อันนี้ชัวร์
                              แ่ต่ก็ยังเล่น pes08 อยู่ ส่วนตัวไม่ถนัดบังคับด้วยก้านอนาลอก
                              คำถามคือ.. จะหาตัวแปลงจอย ps2 เป็น usb ได้ที่ไหน เคยซื้อจอยตัวละ120มาเล่นมันไม่ได้ดั่งใจ
                              หรือถ้าจะเล่น pes08 ค่อยเล่นที่ ps2 แยก
                              ปล.อยู่หนองบัวลำภู-อุดรธานีครับ(ยังไม่ได้ลองถามร้านขายคอนโซลและเดินหาดู)
                              Last edited by theboms; 1 Oct 2008, 23:36:22.

Comment

• ไม่ทราบว่ามีเว็บที่ให้สั่งซื้อ รึเปล่าครับ แถวบ้านผม ชนบทมากๆ

Comment

Working...
                                X