Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ราคาโดยปกติแล้วรุ้นนี้2400นะครับ ส่วนร้านที่ขายผมไม่ทราบจริงๆ แบบว่าเคยเดินเจอผ่านๆที่พันทิพย์ครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบคำถามผม แต่ผมไปสอยแบบมีสายมาแล้วแหละครับ (1300)

ใจจริงอยากได้ไร้สายมากกว่า แต่งบไม่พอ T_T

Comment

จอยไหนเล่นเหมาะมือที่สุดอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ultrasonic View Post
          จอยไหนเล่นเหมาะมือที่สุดอ่ะครับ
          ท่านต้องลองจับแต่ละตัวเอาครับ

ส่วนตัวผมว่าพวกจอย PS2 PS3 หรือแม้แต่ Xbox360 นี่ ก็เหมาะมือดี

แล้วแต่คนนะครับ

Comment

ไปสอยมาแล้วครับเมื่อวานที่สะพานเหล็ก จอย Xbox360 แบบมีสาย 1400 บาท แต่ไม่มีรับประกันนี่ดิ แต่เค้าบอกถ้ากลับไปแล้วเสียใช้ไม่ได้ก็เปลี่ยนใหม่ได้ แต่ถ้าใช้ได้แล้วเสียก็ซ่อมครับ ร้านบอกว่าไม่เสียง่ายๆหรอก นอกจากหล่น แต่ก็เอาขี้เกียจเดินหาและ ลองเล่น GRid ก็วิ่งตรงดีนะครับมันกว่าใช้จอย PS2 120บาท เยอะเลย Pes2008 ก็บังคับดีแต่ยังไม่ค่อยชิน ส่วนตัวไม่ชอบตรงที่มันเป็นปุ่มทิศทางอ่ะครับ มันเตี้ยๆกดไปยาก เลยใช้แต่ตัว analog โยกมากๆกัว พังจริงๆ

Comment

ไร้สายอยู๋ 1500 นะครับที่กล่าวมาทั้งหมดกล่องเขียวครับ อยากสอบถามนิดนึง มีซิลิโคนไม๊ครับอยากได้สีดำ ขายอยู๋เท่าไหร่หรอครับ เห็นมีแต่สีฟ้า ชมพู ไม่ค่อยสวยง่ะ

Comment

ถามหน่อยนะครับ หากผมจะซื้อจอยแบบไร้สาย ผมจำเป็นต้องซื้อที่ชาร์จไฟของมันมาด้วยไหมครับ จำเป็นไหม หรือซื้อจอยไร้สายอย่างเดียวก็ได้หรืออย่างไรครับ

Comment

Originally posted by ultrasonic View Post
                  ต้องลองดูครับ ผมไม่สามารถตัดสินให้ใครได้ เพราะมือแต่ละคนไม่เท่ากัน

สำหรับผม มือค่อนข้างใหญ่ จอยที่เอาไว้เล่นเกมขับรถดีสุดก็คือ Saitek Cyborg Rumbleล่ะครับ

Originally posted by God_Hand View Post
                  ถามหน่อยนะครับ หากผมจะซื้อจอยแบบไร้สาย ผมจำเป็นต้องซื้อที่ชาร์จไฟของมันมาด้วยไหมครับ จำเป็นไหม หรือซื้อจอยไร้สายอย่างเดียวก็ได้หรืออย่างไรครับ
                  ไม่จำเป็นครับ ถ้าเป็นจอยไร้สายสีขาว มันจะเป็นกระบอกถ่านAA2ก้อน สำหรับจอยสีอื่นผมยังไม่แน่ใจ ลองดูก่อนนะครับ
                  ถ้าเป็นกระบอกสำหรับใส่AA2ก้อน ไม่ต้องซื้อครับ หาถ่านชาร์จAAแล้วเล่นได้เลย
                  ถ้าเป็นถ่านของจอยมันเอง งานเข้าล่ะครับ หาซื้อPlay & Charge Kitได้เลย
                  Last edited by Beaver_XT; 11 Aug 2008, 17:01:46. Reason: พิมพ์ผิดกระจุย!!

Comment

ขอบคุณครับ Ok ละสั่งซื้อแว้ว

Comment

• ขอให้สนุกน่อ ใช้สีดำดีอย่างครับ เลอะแล้วมองไม่ค่อยเห็น ของผมสีขาว จะเล่นต้องล้างมือ พอเล่นเสร็จต้องนั่งเช็ด ไม่งั้นเน่า

Comment

• โชคดีซื้อมา -990 บาท ปีกว่าเกือบสองปีแล้วตอน HWH มันเซลเพราะจะล้างสต๊อค
                        ตอนนี้ก็ปกติดี

ผมไม่ประทับใจจอย Rumble เคยกดจนแกนปุ่มทิศทางมันจนหักแล้วหลุดออกมาเลยเอากาวแปะเอาไปเคลม ดีทียังได้ เคลมได้ขายทิ้ง ซื้อ Xbox360 มาใช้แทน
                        โคตรประทับใจเล่นกะเกมแข่งรถกับเกมฟุตบอลเป็นหลัก แต่ผมใช้ปุ่มทิศทางเล่นไม่ชอบใช้อนาลอคเล่นไม่ถนัด

Comment

• ถามหน่อยครับ Wireless Receiver ของ XBOX แบบไร้สาย ใช้กับจอยแบบ 1:1 หรือเปล่าครับ (แบบถ้าจะเล่นสองคน ต้องมี Wireless Receiver 2 อัน)

ขอบคุณครับ

Comment

• เป็นคำถามที่ดีมากๆครับ แต่ผมไม่รู้คำตอบ..
                            คิดว่าน่าจะPair 1:1เหมือนพวกเมาส์นะครับ ผมไม่เคยลองเหมือนกัน เพราะไม่มีจอยWireless (ถึงมีก็มีไม่ถึง2ตัว..) ยังไงจะลองหาคำตอบมาให้นะครับ

Comment

• ได้เป็นเจ้าของกะเค้าและ อิอิ ของใหม่แกะกล่อง ราคา 1100+ บาท กล่องเขียว แบบมีสาย ไม่ชอบชารจ B)

ใช้ดีครับ เล่นเกมรถแข่งก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ทั้ง grid ทั้ง dirt ตอนแรกไม่ถนัด trigger เท่าไร แต่เล่นไปวันนึงก็ชิน ทำให้คุมรถได้ดีกว่าเดิมมากๆ

* ส่วนตัวรับ wireless

* Will work with future Xbox 360 Wireless Accessories.
                              * Provides up to a 30-foot range for complete wireless freedom.
                              * Use up to four Wireless Controllers and four Wireless Headsets simultaneously with one Wireless Gaming Receiver.
                              * Easily integrates with PC gaming scenarios and utilizes the same binding technology as Xbox 360.
                              * Provides a great value by eliminating the need for additional accessories for Windows-based gaming at an attractive price point.
                              * Plugs into a PC USB port and has a six foot cable.
                              * Future drivers available for Windows Vista™ and Force Feedback for the Wireless Racing Wheel.

ครับ 4 ตัวนะ
                              Last edited by underground1; 18 Aug 2008, 00:40:16.

Comment

• คุณ Beaver_XT ลองแบบนี้หรือยังครับ
                                ผมสนใจเรามาลองกันไหมครับ อิอิ
                                http://www.youtube.com/watch?v=nB8T30LoZCg

Comment

Working...
                                X