Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามครับ จอย Xbox 360 ((มีสาย)) ต่อคอม
    1. ปิดจอยได้ไหมครับ
    2. ไฟสี่ช่องตรงกลางกระพริบพร้อมกันอะ เกิดจากอะไรครับ แก้ยังไงสังเกตว่าเป็นหลังคอมพิวเตอร์สลีปอะครับ ผมดึง usb ออกแล้วเสียบใหม่ถึงจะหายอะ
    Last edited by zanuk9876; 3 Jul 2016, 19:02:16.

Comment

• 1. ปิดไม่ได้ครับ
      2. สัญญาณขาดครับ บางทีถ้าสลีป ตื่นขึ้นมามันไม่ยอมปลุกจอย ก็ต้องถอดเสียบใหม่นั่นล่ะ

Comment

• ขออีกคำถามนึงครับ จอย Xbox 360 ผมพึ่งซื้อมา อนาล็อกขวามันมีเสียงเอี๊ยดๆ เวลาใช้นะครับ และก็ฝืดกว่าอนาล็อคซ้ายหน่อยๆ

มันเกิดจากอะไรครับนี่ ต้องส่งเคลมเลยไหมครับอาการแบบนี้
        Last edited by zanuk9876; 8 Jul 2016, 10:45:54.

Comment

• ก้านมีปัญหาครับ อาจจะไม่ซีเรียสแบบน้ำมันแห้ง หรืออาจจะซีเรียสแบบมีสนิมที่อนาลอก ถ้าเคลมได้ก็เคลม ถ้าไม่ยอมให้เคลมเอา contact cleaner ฉีดอนาลอกดูครับ

Comment

• สอบถามเกี่ยวกับ xbox 360 controller wireless
            ผมจะซื้อตัวนี้มาต่อกับ pc มันต่อแล้วเล่นได้หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by kingtoeyza View Post
              สอบถามเกี่ยวกับ xbox 360 controller wireless
              ผมจะซื้อตัวนี้มาต่อกับ pc มันต่อแล้วเล่นได้หรือเปล่าครับ
              [ATTACH=CONFIG]4342427[/ATTACH]
              ผมมองไม่เห็นภาพ เอาเป็นว่าถ้ามี receiver ก็ใช้ได้ครับ

Comment

• Originally posted by kingtoeyza View Post
                สอบถามเกี่ยวกับ xbox 360 controller wireless
                [ATTACH=CONFIG]4342427[/ATTACH]
                ถ้ามันเป็นแบบที่มีตัวรับสัญญาณมาด้วยของ window โดยเฉพาะก็ต่อเล่นได้เลยครับ ถ้าเป็นของเครื่อง xbox 360 มันจะไม่มีตัวรับสัญญาณให้นะครับ จริงๆแบบไร้สายปัญหาเยอะนะผมบอกก่อนเลย ต้องมาชาร์จถ่าน ใช้ไปแป๊บๆรังถ่านหลวมจอยสั่นทีสัญญาณหลุดที ต้องมาจัดระเบียบรังถ่านเอากระดาษยัด ยิ่งยัดแม่มก็ยิ่งหลวม สุดท้ายต้องปิดระบบสั่นเพราะสั่นไม่ได้สัญญาณหลุด

หรือไปจอย ps4 เลยก็ดีครับ จากที่ผมใช้อยู่ผมว่างานแน่นเนี้ยบดูทรงแล้วทนกว่าจอย 360 อีกนะครับ ตรงทัชแพดใช้แทนเมาส์ได้ด้วยถ้าเล่นกับทีวีนั่งห่ างก็ไม่ต้องลุกไปจับเมาส์กดเปลี่ยนเกม
                Last edited by NewasH; 10 Apr 2019, 06:01:00.

Comment

• เปิดระบบสั่น xbox 360 ยังไง????

เปิดระบบสั่น xbox 360 ยังไง????

Comment

• ขอบคุณครับ ติดตามๆ

http://funnynonstop.com/

Comment

• Originally posted by sunta107 View Post
                      เปิดระบบสั่น xbox 360 ยังไง????
                      อยู่ในเกมครับ ถ้าเกมเปิดได้มันจะมี vibration feedback ในเกมให้เลือก

Comment

Working...
                      X