Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• f710 กับ xbox360 ตัวดำ มีสาย เอาตัวไหนดีครับ

razer Onza ผม อนาลอคเดินเองจนถอดเก็บไปละหาร้านซ่อมไม่ได้
    ตอนนี้ต้องใช้joy anitech ไปก่อน

สงสัยเกี่ยวกับเรื่องความทนครับ ผมไม่สงสัยความทนของ logitech แต่งสงสัยตัวXbox ว่าทนไหม เพราะผมใช้analog เยอะสุดๆใช้เล่น Fifa แลGrid 2 และกำลังรอ DBZ ลงคอม
    เลยกลัวมันไม่ทนและประกันมันน้อยเลยมองlogitechเพิ่มมาตัว
    มีแนะนำร้านซ่อมJoyStick ไหมครับ เผื่อจะส่ง Razer Onza ไปชุบชีวิตมานั่งสำรอง

Comment

• Originally posted by kakaros11 View Post
      เพิ่งซื้อจอย xbox360 for windows กล่องสีแดง ราคา 1450 ทางร้านบอกประกันแค่ 3 เดือน (น้อยจัง) ตอนนี้ใช้งานได้ดีมากครับ แต่สงสัยอย่างนึง ผมใช้เล่น FIFA 15 เวลากดแกนอนาล็อคซ้ายมันจะมีเสียง เอียดๆๆๆ เวลาโยก ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ
      ไม่ปกติ แต่ถ้าอนาลอกไม่วิ่งเองก็ไม่ถึงกับซีเรียสครับ แค่แถวนั้นมันแห้งเฉย ๆ ถ้าจะแก้ก็แกะออกมาเอาน้ำยา contact cleaner ชนิดน้ำมันฉีด แต่ถ้าไม่สบายใจลองเจรจากับร้านขอเปลี่ยนละกัน

Originally posted by xanzus View Post
      f710 กับ xbox360 ตัวดำ มีสาย เอาตัวไหนดีครับ

razer Onza ผม อนาลอคเดินเองจนถอดเก็บไปละหาร้านซ่อมไม่ได้
      ตอนนี้ต้องใช้joy anitech ไปก่อน

สงสัยเกี่ยวกับเรื่องความทนครับ ผมไม่สงสัยความทนของ logitech แต่งสงสัยตัวXbox ว่าทนไหม เพราะผมใช้analog เยอะสุดๆใช้เล่น Fifa แลGrid 2 และกำลังรอ DBZ ลงคอม
      เลยกลัวมันไม่ทนและประกันมันน้อยเลยมองlogitechเพิ่มมาตัว
      มีแนะนำร้านซ่อมJoyStick ไหมครับ เผื่อจะส่ง Razer Onza ไปชุบชีวิตมานั่งสำรอง
      แล้วแต่ความถนัดครับว่าชอบจับการวางปุ่มแบบไหน
      F710 มีข้อเสียที่ trigger แข็งมาก กดนาน ๆ ปวดมือ ถ้าจะเล่นจริง ๆ ต้องแกะออกมาโม เปลี่ยนสปริง อีกอย่างคือสั่นเบามาก
      นอกจากนี้สัญญาณขาดง่ายถ้า receiver อยู่ในมุมอับ ผมเล่น GRID แล้วสัญญาณขาดตอนแข่งออนไลน์อยู่ อนาลอกค้างแล้ววิ่งไปเสียบคนอื่น กวาดทั้งสนามครับ จากหัวเทาเปลี่ยนเป็นหัวแดงได้เลย

Xbox360 มีสาย ข้อเสียเพราะมีสาย ถ้ารำคาญก็... ไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน แต่ความทนนี่ตั้งแต่ใช้มายกให้อันดับ 1 เลย ถ้าไม่ใช้พวกชอบเคี้ยวสายเล่น เอาอะไรทับ หรือดึงสายเล่นนะครับ

ถ้าจะซ่อมจอยเก่า ต้องดูว่าอนาลอกด้านในหน้าตาเป็นไง ถ้าเป็นบล๊อกแบบเดียวกับ Xbox/PS หาซื้ออะไหล่มาบัดกรีเปลี่ยนได้ ถ้ามันพิศดารกว่านั้นก็หาซื้อยากหน่อย
      ถ้าบัดกรีเองไม่ได้ ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าน่าจะทำให้ได้ครับ ส่วนร้านรับซ่อมจอยโดยตรงต้องรอท่านอื่นมาตอบล่ะ

Comment

• จัด xbox 360 wireless มาแล้วครับ รอจัดส่ง

Comment

• ตอนนี้ใช้ก้านอนาลอกของ PS อยู่ ใช้มานานมากเห็นอีกทีสึกจนจะโล้นละ กำลังจะเปลี่ยนใหม่คิดว่าจะซื้อของ Xbox One มาใส่แทน
          เอาเป็นว่านี่เป็นรายการต่อไปที่จะเปลี่ยนครับ เปลี่ยนแล้วเป็นไงจะมาบอกเน้อ คงเดือนหน้าล่ะกว่าจะได้ทำเพราะรอของ ebay ที่เพิ่งสั่งไปมาถึงอยู่

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
            ตอนนี้ใช้ก้านอนาลอกของ PS อยู่ ใช้มานานมากเห็นอีกทีสึกจนจะโล้นละ กำลังจะเปลี่ยนใหม่คิดว่าจะซื้อของ Xbox One มาใส่แทน
            เอาเป็นว่านี่เป็นรายการต่อไปที่จะเปลี่ยนครับ เปลี่ยนแล้วเป็นไงจะมาบอกเน้อ คงเดือนหน้าล่ะกว่าจะได้ทำเพราะรอของ ebay ที่เพิ่งสั่งไปมาถึงอยู่
            ผมลองเอาก้าน xb1 ไปใส่กับ 360 ละมันไม่ค่อยพอดีอ่ะครับ รูมันลึกไปนิดใส่แล้วจมติดเหลี่ยม analog module คงต้องหาอะไรยัดๆรูซักหน่อย

แต่เอาไปใส่ dualshock 4 พอดีซะงั้น - * -

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมมีพลาสติกข้างในรองก้านอยู่แล้วเพื่อหนุนให้มันสูงขึ้นมา ดังนั้นไม่น่ามีปัญหาอะไร ห่วงแต่ความหนาของก้านนั่นล่ะ มันเท่ากันใช่ไหม

ว่าแต่หัว XB1 มันจับถนัดกว่า PS4 ใช่ไหมเอ่ย เท่าที่ลอง XB1 ถนัดมือมาก แต่ PS4 ยังไม่เคยลอง
              Last edited by Beaver_XT; 25 Feb 2015, 23:24:43.

Comment

• ปะชะอ้าว ขออภัยเพิ่งรู้ว่าโพสผิดกระทู้ เขินจุง..
                Last edited by karas100; 26 Feb 2015, 01:52:36.

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ห่วงแต่ความหนาของก้านนั่นล่ะ มันเท่ากันใช่ไหม

ว่าแต่หัว XB1 มันจับถนัดกว่า PS4 ใช่ไหมเอ่ย เท่าที่ลอง XB1 ถนัดมือมาก แต่ PS4 ยังไม่เคยลอง
                  ความหนาน่าจะเท่ากันหมดทั้ง 360 xb1 ps4 นะครับ

หัว ps4 ก็คุมทิศทางง่ายกว่า ps3 มากแล้วครับ แต่เล่นหนักๆหัวเน่ายางเปื่อยไวจริงๆ ps4 ต้องใส่ thumb grip

เลยลองเอาของ xb1 มาใช้เปลี่ยนบรรยากาศดูบ้าง ^ ^"

Comment

• Originally posted by ZenJune View Post
                    ไปซื้อจอยจากร้าน Classic Game มาเจอเป็น Xbox one controller for windows ครับ มีสาย Micro USB ให้ด้วย 2290-

[ATTACH=CONFIG]3142166[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3142167[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3142168[/ATTACH]
                    แท้แล้วมีหน้าร้านออนไลน์ไหมครับ

Comment

• http://www.classic-gameshop.com/
                      ส่วนหน้าร้านเค้าอยู่ซอย ราชวิถีซอย1 หรือกลางๆซอยรางน้ำครับ จากที่ลองๆ บางเกมไม่ใส่ถ่านก็ยังสั่นนะครับ

Comment

• classic-gamesshop มีขายในLazadaด้วยบางวันมีส่วนลดเพิ่มพร้อมส่งฟรีครับ
                        http://www.ลาซาดา.co.th/xbox-one-con...ws-739405.html

Comment

• ง่ะ...กะลังเล่น resident evil revelations 2 เพลินๆเดินถอยหลังเองซะงั้น ใช้มาได้ประมาณ 3 ปีไปซะแล้ว จอย360ไวเลสครับ ดีว่ามี2อันรีบเปลี่ยนอีกอันโดยไว อาการแบบนี้ซ่อมได้มั้ยครับนี่ อยู่ต่างจังหวัดท่าจะหาร้านซ่อมลำบากแฮะ

Comment

• เปลี่ยนอนาลอกครับ ถ้าบัดกรีเองเป็นสั่ง ebay มาเปลี่ยนได้ ถ้าไม่งั้นรอท่านอื่น หาร้านส่งซ่อม

Comment

• สอบถามหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งมาใช้จอย Xbox 360 เคยแต่ใช้ F510 แต่เปลี่ยนเพราะ Trigger มันแข็งเล่นแล้วปวดมือนี่แหละครับ
                              มีคำถามสงสัยว่าปุ่มบังคับทิศทางที่ไม่ใช่ analog นี่ผมกดเหมือนมันไม่ค่อยไปตามที่กดเท่าไหร่ เล่น PES แล้วไม่ชินเลยครับ อันนี้มันปรกติมั้ยครับ
                              รู้สึกมันแปลกๆน่ะ ครับ ของ Logitech กดแล้วไปตามทิศทางปรู๊ดปร๊าดเลยครับ (เสียดายอุตส่าห์ซื้อเพราะอยากได้ปุ่มนิ่มๆครับ T_T)

Comment

• Originally posted by ZenJune View Post
                                ไปซื้อจอยจากร้าน Classic Game มาเจอเป็น Xbox one controller for windows ครับ มีสาย Micro USB ให้ด้วย 2290-

[ATTACH=CONFIG]3142166[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3142167[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]3142168[/ATTACH]
                                อยากทราบว่า ถ้าใช้ สาย USB แบบอื่นๆ มันจะชาร์ตเข้า แล้วใช้งานได้ด้วยรึป่าวครับ

และ สามารถ เชื่อมต่อกับ Reciever ตัวเก่า ได้มั้ยครับ หรือ จำเป็นต้องเสียบสาย USB ตลอดเวลา

Comment

Working...
                                X