Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากครับ..ได้ประโยชน์อย่างยิ่งจริงๆ

Comment

โห..นี่ถือเป็นกระทู้สุดยอดคัมภีร์พิชัยยุทธของจอย XBOX360 เลยทีเดียว
      ส่วนผมโชคดีที่ซื้อจอย XBOX360 FOR WINDOWSมา 2 ตัวๆละ 990 จาก HWH เมื่อปลายปีที่แล้ว
      เดินหา/โทรถามตามร้านHWH ต่างๆในพันธ์ทิพย์และไอทีมอลล์ ไม่มี
      ผ่านไปเดือนกว่า นึกอย่างไรไม่รู้ โทร.ถามที่สำนักงานใหญ่ของ HWH เขาบอกว่าในกรุงเทพไม่มีแล้ว
      จะสอบถาม/เช็คสต๊อคตามสาขาต่างจังหวัดให้...แล้ว HWH ก็โทร.มาบอกว่า เหลืออยู่เพียง 2 ตัวที่สาขาแห่งหนึ่ง
      ผมก็เลยเอาหมดทั้ง 2 ตัว...หุๆ..เผื่อเอามาต่อเล่นเกมฟุตบอลกับน้องชาย
      แต่ก็เคยอ่านเจอในเวบที่พันธ์ทิพย์(มั๊ง)ท่านหนึ่งบอกว่า เห็นขายอยู่ตรึมในงาน COMMART ที่ HWH เอามาออก
      บูทขาย
      พอมาอ่านกระทู้นี้...นึกๆอยุ่ว่า..ตัวหนึ่งเอาไว้เล่นเกม FIGHTING/FPS อีกตัวน่าจะเอามาโมเล่นเกม RACING
      ฮิๆ...

Comment

ซื้อมาและ

ร้าน P&Y ราคา 1600 [ต่อไม่ได้อีกตะหาก T T]

แถมพี่เค้าบอกจริงๆ ประกันมัน 3 เดือนเองอ่ะ แต่เค้าไปขอๆกับทางศูนย์เป็นประมาณ 1 ปีได้

[พร้อมอ้างอิงจากโบรชัวร์ microsoft ซึ่งมีบอกไว้ว่า ของทุกอย่างจริงๆแล้วประกันเพียง 90 วัน! ในนั้นมี จอย Xbox 360 ด้วย]

เหอะๆ หมดประกัน ก็ โมฟะ อ๊ากกกกกกกกก

Comment

เวรกรรม เล่น dynasty warrior 6 ไม่ได้คับ

งง

Comment

เอ่อ ได้แล้ว แต่มันเป็นจอย 2 ตลอดกาล เลยอ่ะ

ทามงาย ให้เป็น จอย 1 หว่า อ่านญี่ปุ่น มะออก

Comment

ใช้Driverตัวไหนเอ่ย ใช่ตัวที่มันบอกเบอร์จอยได้หรือเปล่าครับ ถ้ามันขึ้นว่าเป็น1 แต่ในเกมขึ้นเป้น2นี่ ต้องมีปะไรผิดพลาดแล้วครับ
              มีอะไรต่อค้างอยู่หรือเปล่า เคยใช้จอยอะไรก่อนหน้านี้ไหม ยังไงลองเข้าไปเปลี่ยนให้มันเป็นตัวแรกจากControl Panelดูนะครับ

ว่าแต่... เกมที่ว่ามานี่เกมอะไรเอ่ย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                ใช้Driverตัวไหนเอ่ย ใช่ตัวที่มันบอกเบอร์จอยได้หรือเปล่าครับ ถ้ามันขึ้นว่าเป็น1 แต่ในเกมขึ้นเป้น2นี่ ต้องมีปะไรผิดพลาดแล้วครับ
                มีอะไรต่อค้างอยู่หรือเปล่า เคยใช้จอยอะไรก่อนหน้านี้ไหม ยังไงลองเข้าไปเปลี่ยนให้มันเป็นตัวแรกจากControl Panelดูนะครับ

ว่าแต่... เกมที่ว่ามานี่เกมอะไรเอ่ย
                >Driver จากแผ่นเลยครับ ตัว accessory 1.1 ในเวปมันก็ 1.1 เหมือนกันนะ [ใช้ vista อ่ะ แต่ลองเสียบเฉยๆไฟมันไม่ขึ้น ก็เลยลงไป]

>ในเกมเดิมขึ้นเป็น 1 ครับ ผมย้ายมาลองอีกเครื่องก็เป็น 1 เหมือนกัน แต่เกิดอาเพศบ้าอะไรไม่รู้เลยกลายเป็น 2

>ไม่เคยใช้จอยอย่างอื่น ที่เสียบก็เพียงคีย์บอร์ด USB และเม้าส์ USB เท่านั้น และลองไปดูตรง controller ก็เห็นแต่เจ้าตัวนี้ครับ

>เลือกเป็นตัวแรกไม่ได้เลยครับ ไม่มีให้เลือก แต่ไฟมันก็ขึ้นตรงเลข 1 นะ

>ที่สำคัญ พอลองเข้าไปเล่นแล้ว มันเหมือนกด pause [คำสั่งของ keyboard ในเกมคือ ESC] รัวๆเลยครับ [pause > play > pause > play > pause > play > pause] จนเล่นไม่ได้ แต่คาดว่า เพราะคีย์ดังกล่าวไปตั้งอยู่ตรงตัวปุ่ม Analog ครับ แล้วจะลองตรวจสอบดู

>ชื่อเกมบอกไปแล้วข้างต้นครับ Shin Sangoku Musou 5 [ชื่อ Eng : Dynasty Warrior 6] - Jap. สามก๊กเดินลุยบู๊ภาคล่าสุดครับ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหากับจอยนี้ได้ เพราะล่าสุด ภาค Eng ลง PS3 กับ Xbox 360 ไปเรียบร้อยแล้วครับ ของ PC รอเดือนตุลา
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=248422
                Last edited by tgst; 28 Jul 2008, 00:40:57.

Comment

น่าจะเป็นปัญหาที่ตัวเกมแล้วล่ะครับ

Comment

ของเพื่อนผม เกมโหลดมาจากที่เดียวกัน แต่จอยมันใช้ XFX Xgear อ่ะครับ

แต่ไม่มีปัญหา play - pause - play - pause นะครับ

แต่เรื่อง 1 กลายเป็น 2 ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าซักวันมันจะตามมารึเปล่า

หรือต้องหันไปเล่นพวก direct input แทนครับ?

แต่เกมมันก็ลง XboX 360 นะ

Comment

ถ้ามีจอยDirect inputสำรองอยู่ก็ลองเอามาต่อดูครับ ไม่เสียหายอะไร แต่ถ้าเล่นเกมอื่นได้ปกติ เป็นเกมนี้เกมเดียว ลองลบลงใหม่ดูก็น่าจะเป้นทางเลือกที่ดีครับ

Comment

ลองทำตามกระทู้นี้ดูครับเปลี่ยนจอยเป็น direct input

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=217282

Comment

ผมถอยจอย Xbox360 Elite Wireless ชุดใหญ่พร้อมสายชาร์ตแบบเล่นไปชาร์ตไปด้วยได้

แบตเตอรี่1ก้อน และ ตัวreceiver อีกต่างหากแจ่มมากเล่นไป อาทิตย์กว่าจบ DMC ไป 2 รอบ

แบตลดไปขีดเดียวเอง โอ้ววว เยี่ยม

แนะนำแหล่งขายจอยถูก ๆ ก็ซื้อ จอยไร้สายกล่องเขียวร้าน Nadz หรือสะพานเหล็ก 1490

หรือ แบบมีแบตสายชาร์ตก็ 2200 แล้วตัว Receiver ไปสั่งจาก

http://www.play-asia.com ราคาตัวละ 600 กว่าบาทเท่านั้น
                          Last edited by eihander; 29 Jul 2008, 21:57:12.

Comment

Originally posted by composure View Post
                            ลองทำตามกระทู้นี้ดูครับเปลี่ยนจอยเป็น direct input

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=217282
                            ลงไม่ผ่านครับ กลายเป็น unknown device เลย

vista ครับ

Comment

Vistaใช้ไม่ได้นะท่าน.. เด๋วเดี๋ยงทั้งเครื่องกันพอดี..

Comment

ซะงั้น อดเลย

Comment

Working...
                                X