Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by actactact View Post
    จอยตัวนี้ผมซื้อมาจากพันทิพย์งามวงศ์วานร้านอยู่ชั้น2หน้าสะพานถ้าเดินข้ามสะพานเข้ามาในพันทิพย์ร้านจะอยู่ทางขาวมือร้านแรกที่ขายเครื่องเกมconsoleร้านนี้ละครับถ้าใครจะไปซื้ออะไรก็ระวังๆไว้หน่อยนะครับเพราะผมโดนไปเอาจอยXbox360มือ2มาขายในราคามือ1 ตอนแรกบอก 1700 ผมต่อเหลือ 1500พอต่อเสดบอกรอแปปเดวโทรไปสั่งให้ร้านใหญ่ชั้น5เอาลงมาให้รอนานมากๆ พอของมาถึงผมก็รีบไม่มีเวลาที่จะตรวจสอบให้ละเอียด(โง่เองT^T ก็เห็นราคาตั้ง1700ผมก็เลยคิดว่าเป็นมือ 1แน่นอน) แล้วก็ร้านใหญ่รู้สึกจะอยู่ชั้น 5 เพราะเห็นโทรไปสั่งของลงมาให้ผมแต่ผมก็ไม่รู็นะว่าอยู่ตรงไหน -.....-เพราะไม่ค่อยได้เดินพันทิพย์งามวงศ์วานซัก
    เท่าไรซักเท่าไร พอดีบ้านอยู่ บางใหญ่ นนทบุรี ....ช่วงปิดเทมอมาอยู่ หอกับแฟนแถว ม.ธุรกิจ มีเวลาว่างเลยไปเดินดูของที่พันทิพย์แล้วก็ไปเจอร้านนี้เข้า -*- ///ผมไม่กล้าจะซื้อของที่พันทิพย์อีกแล้ววว///
    .....................
    ว่าแต่ ปุ่มอนาล็อกมันสามารถหาเปลี่ยนได้ใช่ปะครับ (ซื้อราคามือ1แถมยังต้องมาหาซ่อมอีก -*-) อันละประมาณเท่าไรหรอ .... มีคนบอกผมว่าใช้อนาล็อกของPS3 เปลี่ยนได้ใช้ปะครับ
    ........................
    ขอบคุณอีกครั้ง
    ผมว่าถ้าอยู่แถว งามวงศ์วาน หน้าจะไปซื้อที่ เดอะมอลล์อะครับ ร้านเกมชั้น โรงหนังอะ อันนั้นดูมีคุณภาพนะ ถ้าไงก็ สู้ๆละกัน เห็นภาพแล้ว เครียดแทนๆจริง T.T

Comment

• IMG-20121031-00235.jpgซื้อมาแล้วครับ 1,490 แบบที่คุณ Beaver_XT บอกไว้เลยครับ กล้องสี่เหลี่ยม มี แผ่น ไดท์เวอร์ ขอบคูรมากที่แนะนำนะครับ -..-
      Last edited by Nopphon.Tz; 31 Oct 2012, 13:12:13.

Comment

• เก็บไว้นานๆอนาล็อกจะลอกหรือป่าวครับนี่ เพราะมีแแบบไร้สายกล่องแดงไม่ได้ใช้ตัวนึงดองเอาไว้ (ตัวwirelessใช้อยู่มีอันเดียว จอยอันที่ใช้เป็นของคอนโซล)

Comment

• ของผมไม่ลอกนะครับ แต่ถ้าอากาศร้อนมันจะเยิ้มๆเหนียวๆ

Comment

• คือผมว่าจะกลับไปเล่น onimusha 3 (ในคอม) ซะหน่อย
            แล้วก็ใช้จอยนี้ http://www.taradplaza.com/product/3453266
            ปรากฏว่าปุ่มการ์ดดันไปอยู่ 5 แล้วล็อกเป้าดันไปอยู่ 6
            ซึ่งมันควรจะไปอยู่ตำแหน่ง 8 (R1) กับ 10 (R2)
            แถมแกนโยกด้านขวาก็ทำงานร่วมกับปุ่ม 1 2 3 4 อีกแทนที่จะเป็นตัวเล็งเป้าเวลาล็อกเป้า
            ผมจะเซ็ตค่าก็เซ็ตไม่ได้เกมไม่ยอมอีก(อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวเกมหรือว่าตัวอุปกรณ์)
            เลยอยากขอความช่วยเหลือด้วยน่ะครับ

Comment

• ถ้าเกมไม่ยอมสงสัยเกมมันตั้งค่าไม่ได้น่ะครับ ยังไงถ้าเกมรับ Xinput อย่างเดียวลองพวก Xinput Emu หรืออะไรพวกนี้ก่อน หลอกเกมว่าเป็นจอย Xbox360 อาจจะใช้ได้ ลองหาโปรแกรมใน google ดูครับ ผมไม่ได้ใช้นานแล้ว

Comment

• ปรับตามใจได้แล้วครับ...แต่ว่าเอาไปใช้ยังไงน่ะครับ...เพราะมันไม่มีผลอะไรกับเกมเลย

Comment

• อาไฟล์ xinput.dll กับไฟล์คอนฟิกไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกม ถ้ามันไม่ยอมโหลดก็แสดงว่าเกมไม่รองรับ Xinput ครับ หาวิธีตั้งจอยแบบอื่นต่อไป

Comment

• ครับ...หาวิธีตั้งจอยแบบอื่นต่อไป...

Comment

• วันนี้ไปซื้อแบบไร้สายสีดำมาครับ
                      กล่องสีแดง อยากจะทราบว่าถ้าไม่อยากเปลืองถ่านจะหาสายมาเสียบต่อเล่นแบบจอยที่มีสายได้มั๊ยครับ มันมีหรือเปล่า

Comment

• เสียบได้ครับ เรียกว่าๅ Play & Charge Kit แต่มันต้องใช้ Receiver อยู่ดีนะ เพราะสายที่ว่าชาร์จไฟได้อย่างเดียว

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                          เสียบได้ครับ เรียกว่าๅ Play & Charge Kit แต่มันต้องใช้ Receiver อยู่ดีนะ เพราะสายที่ว่าชาร์จไฟได้อย่างเดียว
                          ต้องใช้ถ่านแบบ รีชาร์จด้วยหรือเปล่าครับ หรือแบบไหนก็ได้
                          ตอนซื้อลืมนึกถึงเรื่องเปลืองถ่าน เวงจริงๆ

Comment

• ต้องถ่านชาร์จด้วยครับ แต่มันแถมมาให้ในชุดอยู่แล้วนะ ในชุด Play&Charge จะมีสายชาร์จกับถ่านชาร์จของมันน่ะครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                              ต้องถ่านชาร์จด้วยครับ แต่มันแถมมาให้ในชุดอยู่แล้วนะ ในชุด Play&Charge จะมีสายชาร์จกับถ่านชาร์จของมันน่ะครับ
                              เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆ
                              รู้แบบนี้ซื้อแบบมีสายดีกว่าไม่เปลืองตัง

Comment

• คือผมไม่เคยจับเครื่อง Xbox มาก่อน
                                แต่พอดีจะหาจอยมาเล่นเกมซักอัน ก็เลยว่าจะซื้อแบบดีๆไปเลย
                                อยากจะทราบว่าผมจะได้ดูได้ยังไงว่ามันเป็น Slim อะครับ ของแท้ของปลอมด้วย
                                แล้วราคากลางตอนนี้อยู๋ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                                X