Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

red อ่ะ

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
      ของผม มันเป็นเกม ที่เป็นกระต่ายแล้วถือแท่งอะไรไม่รู้เหมือนดินสอ แล้วยิงๆ อะ ยิงพวก หอย หรือพวกอะไรเนี่ยแหละ ลืมและครับ 9 ปีมาได้ - - ใครรู้จักช่วยบอกทีครับ เพราะมันมาก จะไปหาซื้อเอากลับมาเล่นอีกที (ระลึกความหลัง - -)

ก่อนที่จะมารู้จัก Solitaire(เกมบ้า - - เล่นไม่เคยจบ) และ Minesweeper
      น่าจะเป็นเกมส์ Jazz rabbitครับ

ส่วนเกมส์แรกของผมก็..มันเป็นเกมส์คิงคองโยนกล้วยใส่กันแบบอาศัยหลักโปรเจคไต รู้สึกจะใช้ภาษาเบสิคเขียน ตั้งแต่สมัยจอโมโนโครมสีเขียวๆ -*- (ยังไม่มีจอขาวดำเลย)
      ถัดมาหน่อยก็OS DOSและ windows 3.11 ที่ดังๆคนเล่นเยอะก็===> pack man,aladin(prince of persia),DOOM 1-2,RAPTOR,Fate to Back,C&C,Duke Nukem,Duke Nukem3D

Comment

Prince of persia บังคับยากมาก -*-

Comment

อัศวินเซ็นทร้า(X)

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
            น่าจะเป็นเกมส์ Jazz rabbitครับ

ส่วนเกมส์แรกของผมก็..มันเป็นเกมส์คิงคองโยนกล้วยใส่กันแบบอาศัยหลักโปรเจคไต รู้สึกจะใช้ภาษาเบสิคเขียน ตั้งแต่สมัยจอโมโนโครมสีเขียวๆ -*- (ยังไม่มีจอขาวดำเลย)
            ถัดมาหน่อยก็OS DOSและ windows 3.11 ที่ดังๆคนเล่นเยอะก็===> pack man,aladin(prince of persia),DOOM 1-2,RAPTOR,Fate to Back,C&C,Duke Nukem,Duke Nukem3D

อาครับ
            Jazz rabbit เนี่ยแหละ ผมใช้เวลาตามหา ชื่อเกม มา 5-6 ปี ในสุดก็เจอและ - -

เด๊ยวได้ไปหามาเล่นแหละ คิดถึง เจ้ากระต่ายจริงๆ

ขอบคุณครับ

Comment

โอ้ ตอนนั้นเล่นเกมส์ ไม่เคยนึกถึงชื่อหรอกคับ

Comment

อยากเล่นอยู่เกมนึงจามชื่อมะได้ เกมมันจะให้เราเก็บกุญแจสีๆเปิดประตูสีตามกุญแจไรนี่แหละ ลืม

Comment

กระทู้ วัยทองรำลึก - -"

Comment

solitare

ตอนอนุบาล 2 อะ = = 14ปีมาแล้วเหอะๆ

กระทู้เช็คอายุปะเนี่ย

Comment

Mario ครับ บนดอส Win 95

Dave

Doom ยังจำสูตร ได้เรย iddqd idjkfa รึไงเนี่ย อมตะ กะ ปืนครบ

Wolfensian ซักอย่างเนี่ย

แล้วก้อ เกมแข่งรถ เหมือน F1

Comment

prince of persia ตอนจอเขียว อ่ะคับ เด็กมาก น่าจะซัก ประถมมั้ง ตอนนี้อายุ 29 คับ

Comment

prince of persia ตอนจอเขียว อ่ะคับ เด็กมาก น่าจะซัก ประถมมั้ง ตอนนี้อายุ 29 คับ

Comment

FiFa ภาคไรจำไมได้แล้วครับ จำได้ว่าตอนนั้นอยากเล่นจัดจนต้องควักเงิน 5000 ซื้อ VGA VOODOO 3 มาเล่นเลยอ่ะครับ

Comment

ของผม fifa98 คับ ซื้อเอง ลงเอง หาปุ่มเอง เหอะๆ กดซะทุกปุ่มตั้งหลายรอบกว่าจะเล่นคล่อง

Comment

ผมก็ doomคับ ตอนนั้นเล่นแล้วมึนมั่กๆ(แบบจะอ้วกให้ได้เลย)

Comment

Working...
                                X