Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sonic ครับ สมัยอยู่ ป.4 จับคอมครั้งแรก ตอนในห้องเรียน แบบว่าครูสอนให้พิมพ์ดีด ที่ว่าจะเป็นตัวหนังสือตกมาใส่ตึกอ่ะ

ไม่รู้นับเป็นเกมส์ป่าวนะ อันนี้ แบบให้เล่นพิมพ์ดีดให้คะแนนเยอะๆก่อน ค่อยให้ออกมาเล่น Sonic

ผมไม่เคยได้เล่นเครื่องตัวเองเลย เพราะพิมพ์ดีดไม่ผ่าน 555 ไปนั่งดูเค้าเล่นตลอด

ปัจจุบัน ผ่านมา 16ปีแล้วครับ อิอิ

Comment

• จับคอมครั้งแรกก็ กด Shutdown เล่นครับ สนุกดี

Comment

• Dune2 เกมแรกบนคอมที่รู้จักและเริ่มเล่น !! *0*

Comment

• มารีโอ้

สมัยนั้น ไคเล่นเก่งนี่ เท่ มาก

555+

Comment

• pacman ครับ
            Attached Files

Comment

• มาริโอ้เหมือนกัน

Comment

• แรกสุดก็คงเป็น ใน dos ล่ะมั้งครับ ที่ต้องพิมพ์ c:menu/games แล้วจะมีเมนูมาให้เลือกประมาณ 10กว่าเกมเนี่ยแหละ เิอิ๊กๆ แล้ว doom ด้วยครับ iddqd= สูตร อมตะ 555+(กดเสร็จแล้วตาเราจะเป็นสีทอง)ถ้าจำไม่ผิดdoom ภาคนั้นไม่ต้องใช้เมาส์เล่นเลยมั้ง กระโดดก็ไม่ได้

Comment

• Prince of percia ภาค กาก มากๆ เล่นในดอสใช้รัน ไอแผ่นดิสใหญ่ๆยังกะกระดาษ

Comment

• เกมส์ที่ เราเป็นฐานยิงปืนน่ะครับ จะมีทหารมาแล้วเรายิงไปเรื่อยๆ มีมิสไซด์ 5 ลูก
                    นั้นแหละ เกมส์แรกในชีวิต ^^

จำชื่อมะได้ - -

Comment

Working...
                    X