Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview] GRID 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เซ็งดริฟง่ายไป เข้าโค้งเฉยๆก็ดริฟ ไม่รู้จะดริฟอะไรนักหนา

Comment

ไม่มี cockpit view ซะงั้น

Grid 1 ผมเล่นแต่ cockpit view ภาคนี้ต้องมองฝากระโปรงซะงั้น เหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง

Comment

ขอถามหน่อยครับ ผมเล่นมาหลายวันแล้ว ไอ้ที่ขับแซงรถกระบะอะครับมันมีเทคนิคยังไงอะครับ ผมก็แซงแบบไม่ชนแล้วนะแต่แพ้คะแนนตลอดเลยไม่ชนะสักที - -"

Comment

ยิ่งเราไม่โดนรถที่แซงหรือแซงได้หลายคันคะแนนมันก็จะยิ่งบวกมากครับ พยายามอย่าชนก็พอ ผมก็ไม่เข้าใจนะบางทีผมแซงคู่แข่งไปล่ะแต่มันกับได้คะแนนเยอะกว่าผมซะงั้น

การบังคับรถดริฟง่ายไปขับ4ยังดริฟง่ายเลย
          ส่วนAI ก็ฉลาดเกิน ชนแต่ท้ายรถเราให้เสียหลัก เล่นมันดีแต่บางครั้งก็เซ้งกับรถที่พังง่ายมากและเวลาชนกำแพงทีไรหมุนทุกที เหมือนตำตอ 55
          Last edited by nissan s15; 13 Jun 2013, 11:06:50.

Comment

Originally posted by siamauto View Post
            ขอถามหน่อยครับ ผมเล่นมาหลายวันแล้ว ไอ้ที่ขับแซงรถกระบะอะครับมันมีเทคนิคยังไงอะครับ ผมก็แซงแบบไม่ชนแล้วนะแต่แพ้คะแนนตลอดเลยไม่ชนะสักที - -"
            รถกระบะ 1 คัน = 100 คะแนนครับ ถ้าแซงได้เยอะ จะได้สูงสุดที่ 1,000 คะแนน หมายถึง ถ้าคันแรกท่านแซง จะได้ 100 คะแนน พอคันที่สองบวกเพิ่มอีก 100 คะแนน เป็น 200 คะแนน เท่ากับ ได้ไปแล้ว 100+200 คะแนน เป็น 300 คะแนน พอแซงคันที่ 4 ก็บวกทดไปเรื่อยๆ แต่เวลาที่คะแนนจะคงอยู่แบบนั้นมีจำกัดนะครับ ถ้าท่านไล่แซงเพิ่มไม่ได้ คะแนนจะลดลงครั้งละ 100 เช่นเดียวกับเพิ่ม อีกอย่าง ห้ามชนนะครับ ชนอะไรก็แล้วแต่ โดนหักทีละ 100 เหมือนกัน

กระบะบางคันก็กวนประสาทครับ ปาดหน้าเราซะงั้น เบรคไม่ทันก็ชน

เรื่องดริฟท์ง่าย ผมว่ามันขึ้นกับรถแต่ละคันนะครับ นิสัยรถต่างกันเลย ทั้ง Grip/Drift/Balance

Comment

^
              ^
              ถ้าชนแล้วโดนหักหมดครับ ไปเริ่มต้นที่ 100 ใหม่

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                ^
                ^
                ถ้าชนแล้วโดนหักหมดครับ ไปเริ่มต้นที่ 100 ใหม่
                ใช่ครับ กำลังจะเข้ามาแก้ข้อมูลพอดีเลย

เพิ่มเติมครับ จะมีการแข่ง overtake แบบใน circuit ด้วย ถ้าหลุดออกนอกสนาม หรือ offtrack ก็กลับไปเริ่มใหม่เช่นกัน

รถกระบะก็เริ่มกวนประสาท มีเบรคใส่เรา ปาดหน้าเราด้วย แถมคอมก็กวน คอยชนกระบะให้เบี่ยงมาหาเราอีกตะหาก

Comment

ว่าแต่ของท่านเป็นไหม ไม่รู้คอมมันเสกคะแนนมาจากไหน แบบว่าคะแนนมันเยอะมากแม้เราจะแซงมันมาแล้ว

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    ว่าแต่ของท่านเป็นไหม ไม่รู้คอมมันเสกคะแนนมาจากไหน แบบว่าคะแนนมันเยอะมากแม้เราจะแซงมันมาแล้ว
                    เป็นครับ เราก็เห็นคอมมันชนเอาๆ แล้วมันจะเอาคะแนนมาจากไหนเยอะแยะ บางทีสามหมื่นกว่า เราว่าเราขับดีแล้วได้เกือบสามหมื่น แพ้มันซะงั้น ฮ่าๆ

Comment

พอๆกะโหมดคริฟท์นั้นแหละ บางคันวิ่งธรรมดาๆเลย เหอๆ

Comment

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบมุมกล้องreplay อ่ะครับ แต่อื่นๆ แจ่มโฮก

Comment

เกมส์ง่ายเกินไป บังคับง่าย รถเบาหวิว คาดหวังมาก ผิดหวังมาก (ความคิดส่วนตัว)

Comment

มุมกล้องเวลาขับ ทำไมมันเอียงอยู่ครับ มุมกล้องในรถก็ไม่มี ภาค 1 ดีกว่ามากๆๆๆๆ

Comment

Working...
                            X