Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview] GRID 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
    แปลกแฮะ grid ภาคก่อนผมเล่นจอยนี่ไปไม่เป็นเลย ถนัดคีย์บอร์ดมากกว่า
    ถนัด Keyboard เหมือนกันครับ

Comment

คีน์บอร์ดด้วยคน

ภาค 2 ดริฟแข็งๆไปนะ (เพิ่งได้เล่น)

Comment

ความรู้สึกส่วนตัว ผมชอบภาค แรกมากกว่านะ(เมื่อคืนเล่นซะ ตี 3) ในกรณีนี้รวมถึง การบังคับ อารมณ์ในการเล่น แล้ว ระบบการแข่ง แต่ละรายการ ยัง งง อยู่ แต่ผมขอบที่ห้ามไม่ให้ชนรถกระบะอะ โครตรยากเลย(หรือผมเข้าใจผิด) แล้วเรื่องการซ่อมรถ ล้างรถ หลังแข่งมันหายไปแล้วเหรอครับ ผมชอบตรงนี้มากเลยนะ

Comment

^
          ^
          ซ่อมรถไม่มีตั้งแต่แรกแล้ว (นั่น DiRT แรกละครับ อิๆ)
          ส่วนล้างรถเอาออกไปแล้ว เพราะน้อยคนจริงๆจะใช้ล่ะมั้ง รายการแข่งมันเป็นไปตาม theme ของเกมน่ะครับ ส่วนที่ขับแซงรถกระบะมันเป็นอีเวนท์เสริมเฉย ๆ ไม่เล่นก็ได้

เกมของแท้ยังไม่ปลดล็อก แงะกันเรียบร้อยแล้ว

BORKED

Edit: อีก 2ชม. ครึ่งจะปลดล็อกอย่างเป็นทางการ นับจากวันที่เปิดตัวเมื่อปีที่แล้วก็รอมาตลอด ตื่นเต้นเกือบทุกครั้งที่มีภาพหรือวีดีโอออกใหม่ นั่งดู live steam บ้าง บางครั้งก็ตื่นเต้น บางครั้งรู้สึกไม่สบอารมณ์กับระบบเกมหรือสิ่งที่เห็น แต่การเดือนทางกับการรอคอยเกมนี้มาเกือบปีเป็นอะไรที่สนุกมาก เหมือนกลับไปเป็นเด็กอีกครั้งก็ว่าได้
          Last edited by Beaver_XT; 31 May 2013, 03:37:39.

Comment

Comment

บังคับยากจังทำไงดี

Comment

ฝึกครับ...

Comment

ภาคนี้เอามุมมองในรถออกเหรอครับ หรือมีวิธีปรับแบบอื่น เอาออกนี่เล่นไม่เป็นเลย -*-

Comment

ไม่มี cockpit view ครับ ใช้ฝากระโปรงแทนละกัน ฟีลเดียวกัน

ปล. มีคนเล่น cockpit view ของ Codemasters ถึงขนาดไม่มีเล่นไม่เป็นจริงดิ... ผมว่าค่ายนี้ทำมุมมองห่วยมากนะ เทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ

Comment

drift ลากยาวไม่ได้ พุ่งเข้าไปซ่อมรั้วกันทีเดียว..555+

Comment

engine เดิม กินบุญเก่า แบบ Call of Duty

Comment

cockpit view ผมว่ามันโดนสุดๆละสำหรับผม ถ้าเอา minimap ออกนะ เล่นแรกๆยังไม่คุ้นสนามนี่เป็นอะไรที่ลุ้นสุดๆเลยว่าจะแหกโค้งเมื่อไหร่ อิอิ
                          ว่าแต่มุมมอง cockpit view ไม่มีจริงๆหรอคับ เสียดายเนาะมุมมองนั้นตั้งแต่ภาคแรกเลยเอาไว้ฝึก drift ได้ฟิลดี ^^

Comment

^
                            ^
                            ไม่มีในเกมแต่มีคน Mod ครับ แต่มันไม่ชัดเท่าไหร่ เพราะเกมมันทำโมเดลแบบมีห้องโดยสารมา แค่ไม่ได้ทำความละเอียดสูงกับ texture สำหรับใช้เป็น cockpit view โดยเฉพาะมา
                            BORKED

Originally posted by Raidmax_K View Post
                            engine เดิม กินบุญเก่า แบบ Call of Duty
                            บังเอิญเอนจิ้นพัฒนาได้ไกลกว่า พลิกแพลงได้มากกว่าจนเกือบกลายเป็นคนละเกมเท่านั้นเอง.... จากเกือบ Sim กลายเป็น Ridge Racer เลยทีเดียว
                            Last edited by Beaver_XT; 2 Jun 2013, 14:02:47.

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                              ^
                              ^
                              ไม่มีในเกมแต่มีคน Mod ครับ แต่มันไม่ชัดเท่าไหร่ เพราะเกมมันทำโมเดลแบบมีห้องโดยสารมา แค่ไม่ได้ทำความละเอียดสูงกับ texture สำหรับใช้เป็น cockpit view โดยเฉพาะมา
                              BORKED

บังเอิญเอนจิ้นพัฒนาได้ไกลกว่า พลิกแพลงได้มากกว่าจนเกือบกลายเป็นคนละเกมเท่านั้นเอง.... จากเกือบ Sim กลายเป็น Ridge Racer เลยทีเดียว
                              แจ๋มเป็ด ขอบคุณมากๆคับที่มาให้ความรู้ ผมเพิ่งลงเสร็จลองเล่นมะกี้นี้เอง ผมว่าการบังคับดีกว่าภาคก่อนนะ (คหสต) เวลาเข้าโค้งไม่ผ่อนคันเร่งนี่รถมีอาการไถลนิดๆสมจริงดี เวลาเข้าโค้งหักศอกนี่ Drift ไปแบบว่าสบายๆกว่าภาคที่แล้วอีก อาจจะเป็นเพราะรู้สึกว่ารถจะเกาะถนนมากขึ้นหรือปล่าวก็ไม่รู้ แต่โดยรวมเท่าที่ผมเล่นเกมแข่งรถมา ถ้าไม่นับDirt2 เกมนี้โดนใจผมที่สุดแล้วคับ ^^ สมกับการที่รอคอย เก็บตังค์ซื้อแผ่นแท้มานอนกอด อิอิ

Comment

ไมผมหาห้องไม่เจอเลยยย online มันแบ่งโซนป่าวครับ งงมากอย่างน้อยน่าจะเจอห้องฝรั่งสักห้อง

Comment

Working...
                                X