Announcement

Collapse
No announcement yet.

[REVIEW] MASS EFFECT 3 : N7 COLLECTOR EDITION.>>> Fail นิดๆ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by pisnu View Post
    มิน่าละพอยิงจรวจไปแล้ว ไม่เกิดไรขึ้นเลย
    งั้นการพัฒนาอาวุธทำไงครับ เเล้วดาวที่เรายิงจรวจไปแล้วไม่เกิดไรขึ้นมันคือไรครับ
    -จะซั่มต้องทำตอนไหนครับ
    ที่ยิงจรวด จะมี 2 แบบครับ คือ เก็บของทำ Quest ย่อย แล้วเอาของไปให้คนที่เป็นเจ้าของ quest (คนรับ quest) แล้วเราจะได้ กำลังพล กับ ตัง มาครับ แล้วก็มีพวก ยิงแล้วได้พวก technology ช่วยนิดหน่อย ก็มีครับ เอาไปเสริมกำลังพล กับค่า EMS

ส่วน จะซั่มต้องทำตอนไหน เนี่ย....ส่วนใหญ่จะก่อนภารกิจสุดท้ายครับ (ภารกิจไหนผมไม่บอกนะรู้แค่เวลา Launch ภารกิจมันจะถามว่าแน่ใจป่าว เพราะถ้าไปแล้วจะยิงยาวเลย) พอเรายืนยันแล้วก็จะมีคนมาหาที่ห้องเราครับ (ซึ่งคนนั้นแหละ....จะเป็นคนไหนนี่ก็อยู่ที่ว่าเราไปติดจีบ ติดคุยกับใครเยอะหรือเปล่า แต่ผมสงสัยเคสผมอยู่ ภาค 1 กับ Ashley ภาค 2 ไม่ทำอะไร มาภาค 3 ดันได้ Liara ซะงั้น งงแท้เหลา - -)

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
      ที่ยิงจรวด จะมี 2 แบบครับ คือ เก็บของทำ Quest ย่อย แล้วเอาของไปให้คนที่เป็นเจ้าของ quest (คนรับ quest) แล้วเราจะได้ กำลังพล กับ ตัง มาครับ แล้วก็มีพวก ยิงแล้วได้พวก technology ช่วยนิดหน่อย ก็มีครับ เอาไปเสริมกำลังพล กับค่า EMS

ส่วน จะซั่มต้องทำตอนไหน เนี่ย....ส่วนใหญ่จะก่อนภารกิจสุดท้ายครับ (ภารกิจไหนผมไม่บอกนะรู้แค่เวลา Launch ภารกิจมันจะถามว่าแน่ใจป่าว เพราะถ้าไปแล้วจะยิงยาวเลย) พอเรายืนยันแล้วก็จะมีคนมาหาที่ห้องเราครับ (ซึ่งคนนั้นแหละ....จะเป็นคนไหนนี่ก็อยู่ที่ว่าเราไปติดจีบ ติดคุยกับใครเยอะหรือเปล่า แต่ผมสงสัยเคสผมอยู่ ภาค 1 กับ Ashley ภาค 2 ไม่ทำอะไร มาภาค 3 ดันได้ Liara ซะงั้น งงแท้เหลา - -)

- ติด 2 ย่อยเควสตรงชั้นบาร์ที่เราไปคุยกะคนขับยานที่มันบอกว่าเกี่ยวอะไรกะปืนนี้ล่ะครับ ผ่านยังไงครับ คือให้ไปหาไรครับ
      กะ DEI ผู้หญิงหุ่นที่นั่งตรงโต๊ะบาร์ครับ ให้ทำไรครับ
      -ถ้าเราจะได้ซั่ม ตอนนี้คุยกับ ตัวTILE กะ นักวิจัยปลาหมึกหญิงครับ.... ไม่แน่ใจผิดผิดป่าวครับ มีสิทธิ์ได้ซั่มกะ 2 สาวนี้ป่าวครับ ดูในคลิปมีชายสมชายด้วย เห็นแล้วดูไม่จบเลย

Comment

คุยกับเธอบ่อยๆ และคอยหมั่นอ่าน E-Mail เดี่ยวก็ได้ซั่มเองนะ(ภาคนี้ผมเลือก Liar เพราะ DLC Shadow broker ในภาค 2 แท้ๆ เลยทั้งๆ ที่ภาคแรก Ashley ภาค 2 Miranda ภาค 3 ข้ามสายพันธ์ซะงั้น)

ปล.เรื่องนี้ไม่แน่ใจนะ แต่ถ้าจีบควรจีบคนเดียวนะครับ หลังจกาผมจูบกับ Liar ไม่นาน Ashley เรียกผมมาที่ห้องเธอ มาพบเธอเมาเหล้าแล้วบอกว่าเกลียดผมละ EDI คงไปฟ้องเจ๊แกแน่ๆ
        Last edited by CannavaroJ; 21 Mar 2012, 13:21:37.

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
          คุยกับเธอบ่อยๆ และคอยหมั่นอ่าน E-Mail เดี่ยวก็ได้ซั่มเองนะ(ภาคนี้ผมเลือก Liar เพราะ DLC Shadow broker ในภาค 2 แท้ๆ เลยทั้งๆ ที่ภาคแรก Ashley ภาค 2 Miranda ภาค 3 ข้ามสายพันธ์ซะงั้น)

ปล.เรื่องนี้ไม่แน่ใจนะ แต่ถ้าจีบควรจีบคนเดียวนะครับ หลังจกาผมจูบกับ Liar ไม่นาน Ashley เรียกผมมาที่ห้องเธอ มาพบเธอเมาเหล้าแล้วบอกว่าเกลียดผมละ EDI คงไปฟ้องเจ๊แกแน่ๆ
          เฮ้ยเหมือนผมเลยท่าน 55 มันเ้มา แต่ผมไม่ได้จับใจความว่าพูดอะไรบ้างซะด้วย

Comment

Working...
          X