Announcement

Collapse
No announcement yet.

[REVIEW] MASS EFFECT 3 : N7 COLLECTOR EDITION.>>> Fail นิดๆ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [REVIEW] MASS EFFECT 3 : N7 COLLECTOR EDITION.>>> Fail นิดๆ...

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทาง PGM....ที่ได้นำสินค้าชิ้นนี้มาขาย...
    ซึ่งตอนแรกคิดว่าไม่มีใครนำเข้ามาซะแล้ว..เนื่องจาก CE ของภาคที่แล้ว ขายไม่ออก ..หรือเอามาเยอะมั้ง..... จน ท้ายสุดราคาลดจาก พันกว่า เหลือ 9 90.........มาภาคนี้ราคาสูงกว่าเดิม....จะรอดไหมเนี่ย...

ก็นับเป็นโชคดีที่สั่งจอง + ชำระเงินเลย...เพราะเช้าวันถัดมาทาง PGM ประกาศลงใน Facebook สินค้าหมดภายใน 1 วัน
    ซึ่งเป็นไปตามคาดเพราะจากที่ได้เช็คกับเวบต่างประเทศสินค้าก็หมดไวจัด
    ......

ดูสภาพโดยรวมของกล่อง...ส่วนตัวคิดว่า ออกแบบมาได้เรียบๆ ...แต่ดูหนักแน่น ลุ่มลึกดี..
    สีดำ + แดงเจือๆ...ได้อารมณืพิลึก...ประมาณว่าไปเที่ยวผับเจอสาวชุดดำผ่าหลัง.....

ตัวกล่องข้างนอกเป็นกระดาษ แข็งนิดนึง...
    ข้างในบรรจุด้วยกล่องเหล็ก (บางๆ)... ที่ใส่ตัวแผ่นเกมมา
    กับกล่องกระดาษที่ใส่ Art Book.+ อื่นๆ....

สิ่งที่ประทับใจที่สุดของชุดนี้คือ....ภาพบนกล่อง หน้าหลัง...โคตรสวยเลย อ่ะ....(คหสต - -*)

ต่อมาก็มาดูข้างในกล่องกระดาษ...ประกอบด้วย Art Book , แผ่น N7 ไว้ติดเสื้อ ไม่ก็ BB Gun มั้ง, การ์ดรูปยาน Normandy, หนังสือการ์ตูน

ว่าแต่ยังคิดไม่ออกว่าป้าย N7 จะเอาไปติดอะไรดีหว่า....

ส่วนที่ชอบอีกอย่างคือปก Art Book สวยได้อีกอ่ะ

นี่คือส่วนด้านใน Art Book เป้นรูปสเก็ต + ลงสีสมบูรณ์ของตัวละคร + ศัตรู ในภาคนี้...
    รวมถึงฉากต่างๆ...พร้อมคำอธิบาย

มาติดใจตรงภาพนี้....ทำไมตรูไม่ได้เจอตัวนี้ฟร่ะ...
    พออ่านรายละเอียดไปก็เอิ่ม - -*
    กรูอยากเจออ่ะ.....ออกมาเป็น DLC เถอะพ่อคุณ

BORKED

อยากรู้ว่าของแถมมีอะไรบ้างดูตามคลิปเลยครับ...
    มันต่างกับตัว N7 ที่เป็น Digital ตรงชุดลำลองมี Hood สีดำ + ปืนไรเฟิล + ปืนที่มาจาก KOA
    ล่ะมั้ง.....อย่างอื่นเหมือนๆกัน....

สรุปแล้วผมว่ามันแพงไปนะ....น่าจะสัก พันกว่าๆ....
    ราคาขนาดนี้.....ของแบทแมน CE อลังการกว่าเยอะ....

Review ตัวต่อไปน่าจะเป็น Max Payne ตามมาด้วย Diablo ถ้ามีคนเอามาขายนะ....
    ช่วงนี้ข้าวของแพงสั่งจากนอกเสียดายค่าขนส่ง 5 5++....

เครดิต : Copyright Club....

นู๋อยากได้

Comment

N7 โลโก้ขอได้ป่ะ

Comment

ไอตัวนี้อยู่ใน Multiplayer COOP ครับ โหดมากมาย ลองไปเล่นดูเจอแน่นอน!!

Comment

...
          Last edited by Penryn007; 18 Mar 2012, 07:55:57.

Comment

สุดยอด สวย อยากได้ครับ 555
            แต่ที่ไทยเป็น rate 18 หรอครับ
            ผมซื้อแผ่นที่ uk เป็น rate 15
            (ใครอยากดู artwork มีให้โหลดในอ่าวครับ)

Comment

อยากเอาตรา N7 ไปแปะเสื้อลูกเสือ...

Comment

เฟลทั้งเกมทั้งกล่องสินะ

Comment

ง่ำ... น่าจะมีฟิกเกอร์มาด้วยนะ

ว่าแต่ ที่เป็นติด N7 นั่น น่าจะเอาไว้แปะกับพวกชุดทหารได้นะ ฮ่าๆ
                  เพื่อนผมอยู่ทหารสื่อสารพวกตราก็เดี๋ยวนี้เป็นแบบ... เรียกว่าอะไรหว่า นั่นแหละที่แปะๆอะ

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                    ง่ำ... น่าจะมีฟิกเกอร์มาด้วยนะ

ว่าแต่ ที่เป็นติด N7 นั่น น่าจะเอาไว้แปะกับพวกชุดทหารได้นะ ฮ่าๆ
                    เพื่อนผมอยู่ทหารสื่อสารพวกตราก็เดี๋ยวนี้เป็นแบบ... เรียกว่าอะไรหว่า นั่นแหละที่แปะๆอะ
                    เออใช่ ท่านพูดทีนึกออกเลยว่าที่ตปท.เขามี figure ยาน Normandy ด้วยนะ lol

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                      ไอ้ตัวล่างนี่มัน concept Illusive Man ร่างแปลงนิครับ เขาบอกกะใส่ฉากสู้ฉากสุดท้าย แต่ดันเอาออก ซะงั้น - -"

ว่าแต่ดูแล้วกิเลสจับเลยนะเนี่ย ฮ่าฮ่า งามมาก ปก Artbook ผมก็ชอบนะ เอาไปทำ wallpaper คอมอยู่ เท่ห์โฮก
                      ซวยเลยอุตสาห์ไม่อ่านข้อความในภาพแล้วโดนสปอยจนได้ TwT
                      Last edited by CannavaroJ; 18 Mar 2012, 03:18:35.

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
                        ซวยเลยอุตสาห์ไม่อ่านข้อความในภาพแล้วโดนสปอยจนได้ TwT
                        เอ้าผมสปอยใส่ท่านหรอกเหรอ ขออภัยอย่างแรงท่าน - -"

Comment

ถามหน่อยดิ เก็บแร่ยังไงครับ

Comment

Originally posted by pisnu View Post
                            ถามหน่อยดิ เก็บแร่ยังไงครับ
                            ภาคนี้ไม่มีแร่ครับ

Comment

Originally posted by hybrid7617 View Post
                              ภาคนี้ไม่มีแร่ครับ
                              มิน่าละพอยิงจรวจไปแล้ว ไม่เกิดไรขึ้นเลย
                              งั้นการพัฒนาอาวุธทำไงครับ เเล้วดาวที่เรายิงจรวจไปแล้วไม่เกิดไรขึ้นมันคือไรครับ
                              -จะซั่มต้องทำตอนไหนครับ

Comment

Working...
                              X