Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview] Operation Flashpoint ? Red River (รูปจากเกมจริง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัย จะเล่นไม่เป็น

Comment

ตอนแรกผมก็เหมืออนท่านแหละครับ เกม***อะไรวะ ยิงกันไกลชิบหาย มองเห็นตัวเท่ามด ปืนตูก็ m4 ระยะหลายร้อยเมตร ยิงไม่ถึง แต่ลองเล่นจนชิน มันจะสนุกเองครับท่าน (ผมไม่ค่อยสั่งลูกน้องอะ ปล่อยให้มันยืนเอ๋อ)

Comment

Originally posted by kan00077 View Post
        ลบ ทิ้ง !!!!
        ลองละเอียนแตก กราฟฟิก ให้ 4/10 ความสนุกให้ 2/10 สมจริง 8/10 สรุปไปรวมๆ 6/10 เล่นอยู่ 2 วัน ลบทิ้ง บอกคำเดียวว่าห่วยพอๆกับภาคแรก Trailer อย่างเทพ แต่แหมเอาจริงละง่อยหงอซะงั้น
        4 เองหรอ ผมว่างามดีนะ ไม่น่าเกลียดขนาดไม่ถึงครึ่งนา

ส่วนเรื่องเล่น แล้วแต่คน No comment แต่ผมว่าหนุกดีนะ ถึงจะคนละแนวกะ CoD ก็เถอะ เอาน่า คนเราไม่ได้ดูหนังแนวเดียวฉันใด คนเราไม่เล่นเกมแนวเดียวฉันนั้นแล ^^

Comment

ความสนุกให้น้อย แสดงว่า ยังแยกเยอะไม่เป็นอะนะ ถ้าจะให้คะแนน ก็ต้องเล่นให้เป็นก่อนอะนะ ถึงจะมา เที่ยบคะแนนได้

Comment

Originally posted by The_ripper View Post
            4 เองหรอ ผมว่างามดีนะ ไม่น่าเกลียดขนาดไม่ถึงครึ่งนา

ส่วนเรื่องเล่น แล้วแต่คน No comment แต่ผมว่าหนุกดีนะ ถึงจะคนละแนวกะ CoD ก็เถอะ เอาน่า คนเราไม่ได้ดูหนังแนวเดียวฉันใด คนเราไม่เล่นเกมแนวเดียวฉันนั้นแล ^^
            ผมว่า กราฟฟิกเค้าปรับไม่สุดนะ = ="
            ความสนุกเค้ายังไม่ถึง
            สมจริงก็ประมาณนั้น

Comment

เล่นจบมาได้3-4วัน หลังๆสนุกดีเกมนี้แรกๆก็อึดอัด ทำไรไม่ถูกเกมเคลื่อนที่ออกช้าๆ หมุนมุมกล้องตอนไม่ซูมก็ปกติแบบเกมทั่วไปแต่พอกดคลิกขวาซูมเคลื่อนเป้าได้อืดมาก - - ทำไรก็ต้องมีขั้นตอน(โดนเฉพาะตอนใช้พวกปืนยิงจรวด) แต่เล่นไปเรื่อยๆก็ติด เริ่มชินกับการวิธีเล่นของเกมนี้ ว่าต้องบู๊แบบโลกความจริง ONE SHOT ONE KILL แล้วก็เริ่มเข้าใจระบบของเกม สามารถเพิ่มความสามารถต่างๆของเราได้จากระบบสกิลของเกม รักษาไว ยิงแม่น ค้นหาฝ่ายตรงข้ามได้ดีขึ้น เคลื่อนที่ได้ดีขึ้น แล้วก็อาวุธแต่ละประเภทเหมาะใช้ในสถานการณ์ที่แตกต่างกัน เวลาเดินทางไกลๆก็ไปหารถมาขับเอาแปปเดียววิ่งถึง
              สรุปรวมๆแล้วถ้าทำความเข้าใจกับมันก็สนุกดีครับ เกมFPSเหมือนพวกCODก็จริงแต่มันคนละคอนเซ็ป กันนะ มันแนวสมจริง เรื่องที่จะให้บู๊ยอดมนุษย์เอาความมันคงเป็นไปไม่ได้

ผมเล่นหน่วยสอดแนม แรกๆใช้M14มันมากเกมนี้ยิงกันไกลๆปืนซุ่มยิงนี้ละจ็าบมาก แถมปลดล็อกปืนรองพวกM4 ออกมายิงระยะกลางได้ด้วย เล่นได้ทั้งระยะไกลและกลางจริงๆหน่วยนี้ แต่มีข้อติเดียว......ทำไหมมันไม่ใช้ปืนพวก M24 ที่เป็นปืนซุ่มยิงเต็มตัวไปเลย อีกอย่างปืนเลเวล12 นึกว่าจะเป็นM107(ปกติหาเก็บได้ตามภารกิจ) ที่ไหนได้ ดันเป็น M39 ซะงั้น - - จะเอามายิงให้รถโยกล้อลอย แบบที่m107ทำได้ ก็ไม่ได้ เซ็งจิต แต่มีเรื่องแอบฮาอยู่เรื่องหนึ่ง มีด่านหนึ่งที่มีภารกิจรองอยู่บนภูเขาพอไปทำเสร็จก็เอาปืนm39 ยิงจัดการทหารบริเวณ ภารกิจหลักด้านล่างของภูเขา แต่มันไกลมากไกลชนิดที่เอากล้องส่องทางไกลยังเห็นทหารเป็นแค่ไอ้ขี้ก้างเส้นเล็กๆ ก็เลยยิงจับระยะอยู่นานจนในที่สุดก็เริ่มจับระยะกระสุนตกได้ แล้วก็ยิงฟรุกยิงเข้าหัวจากระยะไกลได้ โดนที่ทหารฝ่ายเรา มันตะโกนออกมาเลย ว่า DEVIL SHOT จีซัสอะไรแบบนี้ ฮามาก ขำดี

ปล.ผมว่าเกมนี้ภาพสวยดีนะ
              Last edited by HEROES999; 27 Apr 2011, 22:41:46.

Comment

Originally posted by kan00077 View Post
                ลบ ทิ้ง !!!!
                ลองละเอียนแตก กราฟฟิก ให้ 4/10 ความสนุกให้ 2/10 สมจริง 8/10 สรุปไปรวมๆ 6/10 เล่นอยู่ 2 วัน ลบทิ้ง บอกคำเดียวว่าห่วยพอๆกับภาคแรก Trailer อย่างเทพ แต่แหมเอาจริงละง่อยหงอซะงั้น
                คือเกมเค้าทำออกมาเหมาะกับผู้เล่นที่มีประสบการณ์หน่อยหนะครับ มือใหม่ๆมักเข้าไม่ถึง

Comment

Originally posted by chawin007 View Post
                  สงสัย จะเล่นไม่เป็น

ผมไม่เคยเล่นมาก่อนยังเล่นได้เลยครับสนุกดีออก จะให้ไปเทียบกับ call of หรือ BF มันคนละแนวคนละสไตล์กันเลยครับ

Comment

กดคำสั่ง ลูกทีมยังไงอ่ะครับ

Comment

Caps Lock ค้าง ครับ แล้วใช้ WSAD บังคับ

ถ้าจะ ขอการยิง สนับสนุน ในบาง จังหวะที่ใช้ได้ กด Alt ค้างไว้ เลือกเอา

Comment

ขอบคุณครับ แล้วมีเล่นออนไลน์ หรือเลนกันได่ไหมครับ

Comment

Lan ได้ Online ได้ครับ

Comment

แผ่นผีนะหรอครับ

Comment

ออนไลย์ก็ Teknogod

Comment

มีคนไทยเล่นเยอะไหมครับ ปิงน้อยๆ อ่ะ

Comment

Working...
                                X