Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Preview] Operation Flashpoint ? Red River (รูปจากเกมจริง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอากล้องส่อง ทางไกล เรียกปืนใหญ่ยิง กดไรหรอครับ

Comment

กล้องต้องพก มาเองครับ ถ้าไม่พก มาก็ไม่มีให้ ใช้ item เสริม กด " 2 " ค่า Default

ปืนใหญ๋ บอกไปแล้ว นะ ลองมองดู ข้างบน อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ -*- ว่าแต่ คนไทยเล่น เลยกันเยอะไหม

Comment

ปรับภาพเพิ่มไงอ่ะครับ ผมอย่าปรับ ได้ 1440 อ่ะแต่ปรับได้แค่ 1200 เอง

Comment

มันเอาไว้ทำอะไรหรอครับ ปาไปแล้ืวไม่เห็นจะเกิดอะไรเลย

Comment

ภาคนี้ ทำมาเหมือน เล่นขำ ออนไลย์ กัน ถ้าภาคเก่าเหมือน สงครามมากกว่า แจ่มดี สมจริง

เอาไว้ โยนตอนเล่น mode Last Stand เรียก ฮ. มารับ ครับ ถ้าสงครามจริงๆ คงเอาไว้ โยน เพื่อบอกต่ำแหน่ง โดยมันแปล่งแสงเป็น IR ออกมาก มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า

Comment

ภาคนี้มีใครทำ vpn เล่น co-op กับเพื่อนหรือยังครับ ภาคที่แล้วเล่นติดมาก ไม่ได้หลับได้นอนเลย

Comment

Originally posted by kan00077 View Post
                  ลบ ทิ้ง !!!!
                  ลองละเอียนแตก กราฟฟิก ให้ 4/10 ความสนุกให้ 2/10 สมจริง 8/10 สรุปไปรวมๆ 6/10 เล่นอยู่ 2 วัน ลบทิ้ง บอกคำเดียวว่าห่วยพอๆกับภาคแรก Trailer อย่างเทพ แต่แหมเอาจริงละง่อยหงอซะงั้น
                  เอ่อ..เข้าใจแนวทางเกมป่าว ถ้าจะให้บู๊เหมือน cod คงไม่ใช่น่ะคับ เกมนี้เน้นสมจริงจ้า

Comment

ชอบแสงวิถีกระสุนจริงๆ สีเขียว สีแดง เกมนี้กระสุนไนเปอร์ดรอบหรือป่าวครับ

Comment

Drop ทุกปืน ครับ กะระยะเผื่อไว้ด้วย นะ

Comment

ยอมรับเลยคับว่าเกมนี้เล่นแล้วเหนื่อยมากกกกก แต่สนุกได้อารมณ์ต่างจาก fps ทั่วไปอีกแบบนึง

Comment

ผมเล่นใช้จอย 360 แต่จะกดอะไรก็ไม่ค่อยถนัดครับ ไม่รู้ปุ่มไหนใช้ทำอะไรจะเล็งจะยิงก็ทำไม่เป็น คือเคลื่อนที่เปลี่ยนอาวุธไรเงี้ยพอได้แต่อย่างอื่น ไปไม่ถูกเลยครับ เพิ่งเคยเล่นแนวนี้ครับ สอนที

Comment

ใครเป็นเหมือนผมมั้ยเอ่ย จะ Sign-in GFWL หรือจะกดปิดตอนมันจะ sign-in เหมือนที่เพื่อน ๆ ข้างบนบอกก็แล้ว เล่นไป ๆ นึกว่ามันเซฟแล้ว จบด่าน 1 ก็ปิดเกมไป ค่อยกลับเข้ามาเล่นด่าน 2 ใหม่

แต่ทว่า........มันไม่เซฟ ไม่ไรเลย เข้าเกมมาอีกที เหมือนเข้ามาเริ่มใหม่ Day 1 ตลอด ตล๊อด ตลอด ผมก็ออกแนวหงุดหงิด จะลบทิ้งเพราะมันไม่เซฟนี่แหละครับ

ใครพอทราบวิธีตั้งค่า หรือ มีทริคอะไรที่ผมพลาดไป รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ขอบพระคุณทุกคนล่วงหน้าครับ อยากเล่น จริง ๆ ช่วยหน่อยจ้ะ

Comment

สร้าง offline profile หรือยังครับ

Comment

สร้างแล้วครับ พอดีเคยสร้างไว้เล่นเกม Warhammer 40000: DOW มาก่อน มันเลยเอา offiline profile เดิมมาใช้ครับ แต่ทำยังไง มันก็ไม่เซฟ มันก็ขึ้นไอ้กลม ๆ สีแดงเวลาถึงเช็คพอยต์นะครับ แต่ก็เหมือนเดิมครับ ปิดเกมออกไป เข้ามาใหม่ แต๊แน Day 1 (T_T)

Comment

Working...
                                X