Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review New Game!! for Onboard HD4250

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aten10 View Post
    ถ้าเอา5450มาcrossfireด้วยคะแนนจะเพิ่มมั่งมั้ยอะ
    ก็นิดหน่อยแหละครับ มันก็ยังเป็นแค่ออนบอร์ด อิอิ

Originally posted by malone View Post
    ดีคับขอปรึกษาหน่อยครับ พอดีผมเล่นเกมส์ PES 2012
    ผมเข้าเกมส์แล้ว เกมส์ค้าง และคอมรีสตา์ร์ทเอง เล่นเกมส์ไม่ได้เลย
    แต่ถ้าผมมาใ้ช้การ์ดจอ ออนบอร์ด เครื่องไม่ดับครับ เล่นเกมส์ได้ปกติซึ่งอาการนี้มันเคยเกิดมาก่อนแล้ว
    ผมใช้กา์ร์ดจอ Nvidia Gefore 9500 GT 512 MB
    สเปคเครื่องผมตอนนี้นะครับ
    CPU : AMD Phenom x2 3.20 Ghz.
    Ram : 4 GB
    VGA : ATi 4250 HD (Onboard)
    PWS : 630 Watt Full 88 Plus
    MainBoard : Asrock 880GM-LE (บอร์ดตัวนี้มีปัญหานะครับมันไม่สามารถ OC เป็น Phenom X4 Be ได้ Ocไป ก็ จอดำ)
    ใครเคยเจอปัญหานี้ช่วยแนะนำหน่อยจะครับ ว่าควรจะทำยังไง
    ถ้าใช้ 9500 GT แล้วดับก็ลองเอา 9500 GT ไปเทสกับเครื่องอื่นดูครับว่าเป็นไหม

ส่วน x2 เปิด x4 ถ้า cpu มันเปิดไม่ได้ทำยังไงก็เปิดไม่ได้ครับ ในกรณี ถ้าเปิดได้ แต่ไม่เสถียร ก็ต้องปิดอยู่ดี

Originally posted by inkiisz View Post
    ถาม จขกท หน่อยครับ

พอดีของผมเป็นการ์ดจอ 6470M ในโน้ตบุ้ค Core i5 Ram 4GB แต่ทำไมเล่น Test Drive 2 กระตุกอ้ะครับ (ปรับต่ำสุด) ยังไม่ได้ล้องเช็ค เฟรมเรท แต่รู้สึกได้เลยว่ากระตุก
    ลองลบไดร์เวอร์ลงไหม่ดูครับ

Originally posted by Juei View Post
    ลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ของ mod v-friend ดูครับ

ลองไปถามในห้องvgaดูดีกว่าครับ เพราะปัญหามันไม่ได้เกิดมาจากออนบอร์ด
    ขอบคุณมากที่ช่วยตอบแหะๆ ไม่ได้เข้ามาสะนาน

Originally posted by pungpoo View Post
    ผมขอถามหน่อยนะครับ 4250 แชร์แรม 512 MB กับ Gig 8600 GT 256MB 128Bit DDR3 แบบไหนแรงกว่ากันครับ
    8600GT แรงกว่าครับ 4250 น่าจะเกือบๆ 8500GT เองมั้ง ( ถ้าผมจำไม่ผิด อิอิ )

* เนื่องจากตอนนี้ผมไม่มีบอร์ดตัวนี้ใช้แล้ว ใครที่ยังใช้งานเอาผลเทสมาแชร์กันได้นะครับ ^^

Comment

• มีคนเอาไปลองกับ Diablo 3 ยังครับ!!

Comment

• Diablo 3 เล่นแนวนี้ไม่เปง

Comment

• อยากรู้ด้วยๆ

Comment

• อยากทราบวิธีแชร์แรมอ่าครับ พอดีเพิ่งซื้อบอร์ดมาใหม่เพิ่งย้ายค่ายมา AMD อ่าครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• เคยใช้ออนบอร์ดของ pentium G840 เล่น Resident Evil 5

เปิดสุด no AA จอ 1366x768 ได้ FPS 20-25 ลื่นไหลจนจบเกมไป สองรอบครับ

แต่ตอนนี้ใช้การ์ดจอแล้ว เล่นเกมใหม่ๆ ไม่ไหว

Comment

• เล่น DMC ปรีบ 800*600 low ลื่นมากครับ
                เล่น black ope2 800*600 low ลื่นเช่นกันครับ :")
                Deadspace1-2-3 800*600 สบายๆครับ
                ทดสอบแล้วนัครับ ไม่ได้มั่ว 555
                คอมผมสเปค
                AMD Athlon2 X4 Oc 3858 MHz
                Ram 4 GB DDR3
                ATi 4250HD 256MB Oc Coreclock 885 Mhz

Comment

• ถ้าว่างๆ จะมาช่วยทำ New Game onboard Apu 7660D

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                    ถ้าว่างๆ จะมาช่วยทำ New Game onboard Apu 7660D
                    จัดไปครับผม เดี๋ยวผมอัพเดทหน้ากระทู้ให้ครับ

Comment

• AMD Phenom X4 840
                      Ram 4 GB DDR3
                      ATi 4250HD (แชร์) 256MB
                      เล่น Simcity 2013 กระตุกมากครับ
                      ไม่รู้ว่าจะซื้อ 5450 มาครอสไฟแล้วจะดีขึ้นไหม

Comment

Working...
                      X