Announcement

Collapse
No announcement yet.

Preview - Sniper: Ghost Warrior แนว FPS สไนเปอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จบไป 3 รอบแล้วครับ

แต่เล่น online ไม่เป็นครับ แนะนำหน่อยครับ

Comment

• - -เกมส์ทำมาสนุกๆ

นี่ถ้ามาอ่านกระทู้นี่ก่อนสงสัยหมดความมันส์ลงไปเยอะเลย

Comment

• Originally posted by Nikita View Post
        มาแก้ให้นิดนึงครับ

คุณ agent24 เข้าใจถูกแล้วครับแต่คลาดเคลื่อนไปนิดนึง
        M4A1 ความเร็วจะอยู่ที่ประมาณ 29XX ฟุตต่อวินาที
        M16A4 ความเร็วจะอยู่ที่ประมาณ 31XX ฟุตต่อวินาที

เนื่องจาก M4 ลำกล้องสั้นกว่า ทำให้การเดินทางของกระสุนในลำกล้องน้อยกว่า ทำให้รีดความเร็วของกระสุนออกมาได้น้อยกว่า (ซึ่งคุณ agent24 เข้าใจถูกต้องครับ)

แต่ขอแก้ ตรงที่ "M16มีร่องเกลียวเป็นแบบเกลียวเร็ว"
        คือจริงๆแล้วทั้ง m4 และ m16 ใช้ร่องเกลียววน เหมือนๆกันๆ ไม่มีเกลียวเร็วอะไรหรอกครับ
        แต่ที่ m16 ได้ความเร็วมากกว่าเพราะว่า ความยาวของลำกล้องอย่างที่บอกไว้นั่นแหละครับ
        "กระสุนใช้เวลาเดินทางในลำกล้องนานกว่า หมุนได้รอบที่มากกว่า เลยทำให้สามารถวิ่งได้เร็วกว่า"
        (อ้อ ลำกล้องยาวกว่า ก็ทำให้แรงกว่าด้วยนะ แต่ไม่มากครับ แค่ 100-300 ฟุตปอนด์เท่านั้นเอง)

ปล.อันนี้แถม กระสุน 9มม. ที่ใช้กับปืนพก เมื่อเอามายิงกับ ปืนกลมือ ก็จะได้ความเร็วที่มากกว่า และแรงกว่าด้วย (ค่อนข้างมากด้วย)

ปล.2 ไม่ได้เจตนาอะไรนะ มาเสริมๆ จะได้เล่นเกมกันหนุกๆ

คงหมายถึงพวก M16 รุ่นเก่า ๆ มั้งครับ ที่ใช้เกลียว 1:12 กับกระสุนอย่าง M193

แต่เอาเข้าจริง ๆ เกลียวไม่ค่อยมีผลเท่าไหร่หรอกเพราะจากการทดสอบจริง เกลียว 1:9 ที่ยิงกระสุนได้ทั้ง M193 และ M855 นั้นแทบจะไม่แตกต่างไปจากเกลียว 1:7 แบบที่ M16A2/A3/A4 ใช้เลย

Comment

• เล่นไปเล่นมาผมจะอ้วกเลยครับ แต่ก็สนุกดี

Comment

• Setup ยังไงครับ งงงงง

Comment

• เล่นยาก พอสมควร ด่านที่ไม่ให้ศัตรูรู้ตัว ชอบตรง รีเพล ลูกกระสุนออกจากปากกระบอกปืนไปเจาะหัว ภาพสวยใช้ได้ดีรายละเอียดเยอะดี ต้นไม้ต้นหญ้าสมารถช่วยบังศัตรูได้

Comment

• การบังคับ ผมชอบนะครับเกมนี้
                แต่ไม่ค่อยชอบตรงฝ่ายตรงข้ามยิงแม่นเกิน - - *
                ประมาณว่า เรายังยิงโดนยาก ศัตรูอยู่อย่างไกล เราต้องเล็ง
                แต่มันยิงสาดๆมา 80% ที่โดนเรา ถ้าปรับความสมจริงเรื่องกลุ่มกระสุนของศัตรูหน่อย น่าจะดีกว่านี้นะผมว่า
                นอกนั้นถือว่าสนุกดีครับ

Comment

• ^_^เพิ่งจะลงเล่นดูครับ ภาพสวยดี....

Comment

• ผมเล่นแล้ว.....
                    เคลียแล้วด้วยมันมาก.....

Comment

• ผมลงแล้วคับแต่ยังเล่นไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้อง crack รึป่าว ถ้าต้อง crack ช่วยรบกวนบอกวิธี crack ด้วยคับ

Comment

• ก็เอาไฟล์ Crack ไปใส่ในโฟลเดอร์เกมส์ไงครับ
                        ใส่ทับไฟล์เกมส์ตัวเก่าไปเลย

Comment

• ไทยมาแล้วครับทางเว็ป zest มีขายแล้วราคาไม่แพงนะ 399.- ถูกกว่าตระกูล COD เยอะเลยครับ

Comment

• วันหยุดนี้ต้องหามาเล่นซะแล้ว

Comment

• ผมมี่อยู่ในเครื่องเเล้วครับ

Comment

• วันนี้จะไปสอย 555+

Comment

Working...
                                X