Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชมภาพตอนเล่น [PC] Aliens Vs Predator ใครลองเล่นแล้วก็มาแบ่งกันชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเล่นบน วิน 7 64บิต ปกติหมดครับปรับสุดเปิดdx11 เล่นทุกอย่างปกติไม่กระตุก ยกเว้นเล่นเป็นทหารจะเปิดไฟฉายไม่ได้เท่านั้นครับ

Comment

ของผมกระตุกครับ

เล่นอันไหนก็เปนหมดเลย

มันไม่ไช่กระตุกเพราะเครื่องไม่ถึงนะครับ

แบบกระตุกเปนช่วงอ่ะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงดี

Comment

ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี

สงสัย crack ไม่สมบูรณ์ สำหรับ dx 11

ของใครเข้ารัน DX11 ได้บ้าง ต้องรันจาก AvP_DX11 ตัวนี้นะ AvP เฉยๆ มันแค่ DX10

และการ์ดจอ รองรับ DX11 นะครับ

ของผมเข้าตัวเกมสืไปหมดแล้ว พอเข้า ฉาก Movie ไป พอจะเล่น หลุดเลย

เด้งออกเกมส์ทันที ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by berserkzo View Post

สงสัย crack ไม่สมบูรณ์ สำหรับ dx 11

ของใครเข้ารัน DX11 ได้บ้าง ต้องรันจาก AvP_DX11 ตัวนี้นะ AvP เฉยๆ มันแค่ DX10

ของผมเข้าตัวเกมสืไปหมดแล้ว พอเข้า ฉาก Movie ไป พอจะเล่น หลุดเลย

เด้งออกเกมส์ทันที ยังหาทางแก้ไม่ได้เลยครับ
          Dx11 ถ้าเป็นคน marine มันจะเล่นไม่ได้ต้องรอตัวแก้ต่อไป ไปเล่นอย่างอื่นรอก่อนครับ

Comment

Originally posted by berserkzo View Post

ของผม DX10 นะ แต่อาการเดียวกัน พอจบ movie ตอนแรกแล้วเด้ง

เลยเข้าไปที่ \Aliens Vs Predator\redist\ แล้วจะเจอ DirectX กับ VC ให้ลงทั้งสองตัวเลยครับ จากนั้นผมเล่นได้เลย

Comment

ผมเข้า DX11

เข้าเกมส์ได้ ปรกตินะ

แต่พอจะเริ่มลุย หลุดออกมาเฉยๆ

win 7 64bit his 5770

งง ครับ ช่วยหน่อย
              เวลาลงเกมส์เสร็จแล้ว

อย่าไปเข้าเล่นที่ตัว Icon ที่ desktop ครับ

ให้ลบแล้ว ไปเล่นในตัว avp.exe แทน

Comment

ผมไม่ได้อยากให้เล่นได้ครับ

ตัวนั้นเข้าได้แล้ว แต่มันไม่สะใจ ขาโหด อยากเล่น DX11 ครับ ถ้าเข้าตรงนั้น ยังใช้แค่ dx10

ตอนนี้ ลองเข้าไป ลบไฟล์ที่บอกแล้ว ก็ยังเข้าไม่ได้ครับ

ผมสรุป แล้วกัน crack dx11 ยังไม่สมบูรณ์

Comment

ตัว repack นี่ปัญหาเยอะมากอ่ะครับ เห็นเป็นกันเยอะด้วย พรีเดเตอร์บัค ด่าน2-3 ด่าน2จะมองเห็นเป็นฉากเปล่าๆไม่มีอะไรเลย ด่าน3จะหล่นลงมาแบบไม่มีพื้นแล้วก็ตายอยู่แบบนี้ตลอด - -

Comment

เพื่อนผมเค้าใช้แซฟไฟร์5770 ก็เล่นได้นะครับ มันก็กดเล่นตัวไอค่อนปกติน่ะแหละ มันทำอะไรซับซ้อนไม่เป็นหรอก(ซ์้อการ์ดจอมายังเอาสายไปเสียบออนบอร์ดเลย ฮา)
                    ถ้าจะเล่นDX11 มันจะออโต้ให้เลยรึเปล่า หรือต้องไปกดตัวDX11ในโฟลเดอร์

เพิ่งได้เล่น ภาพมันก็สวยดีนี่นา อาจไม่มีฟิกสิกน้ำจิ้มเยอะ แต่ตัวละครดูมีมิติดี

repack มันก็แล้วแต่เจ้าครับ ผมโหลดmasseffect1มารีแพค มูฟวี่ดูไม่ได้เลยซักอันเป็ฯภาพเงาๆค้างๆหมดเลย แต่prototypeรีแพคไม่เป็นไรเลยแค่หนังชัดน้อยลงนิดเดียว

Comment

ตกใจดี

Comment

ไมเครื่องผมแลคจัง
                        AMD X4 620
                        ram4gb
                        HD5850
                        Win7 64bit แลค - -

Comment

Originally posted by Stalin View Post
                          ไมเครื่องผมแลคจัง
                          AMD X4 620
                          ram4gb
                          HD5850
                          Win7 64bit แลค - -
                          กากอ่ะหวีด ไม่แลคเว้ย เมพสุด ฮ่าๆๆ

Comment

spec ท่านนี่กระตุกมั้ยคับ

Comment

รู้แล้วว่าทำไมกระตุกเป็นช่วงๆ
                              เพราะแรมไม่พออะ

xp32bit ก่อนเข้าเกม 200-300Mb ปรับสุดทุกอย่างที่ 1280*768
                              หลังเล่นจบ 1 mission ปาเข้าไปกว่า 2.5Gb -*- ถึงว่ากระตุกเป็นช่วงๆ

Spec
                              e2140 @2.6
                              ram 1024Gb*2/1040
                              9600GT oc ให้สุด

ปรับสุดทุกอย่างที่ 1280*768
                              อยู่เฉยๆ Framerate 50-60
                              เจอ Alien 20-30 -*- ไหนจะตื่นเต้นอีก ยิงไม่ถูกเลย
                              กระสุน 200 นัดหมดในเวลา ไม่ถึงนาที

ถามหน่อย
                              เมื่อเจอ Alien มันจับตัวให้ทำยังไงหรอครับ ผมคลิกรัว + กดปุ่มแหลกเลย
                              หรือว่าแค่คลิกรัวๆ หรือแค่จับจังหวะแล้วคลิก

Comment

เอเลี่ยนฟันขาว

Comment

Working...
                                X