Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น Heart of iron III บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นเกมส์นี้จบ คบไม่ได้ครับ ยิ่งกว่า 3ก๊ก

ผมชอบเกมส์นี้มากที่สุดครับ ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่เล่นไม่เป็นอะงูๆปลาๆ

Comment

เล่นหลังเลิกเรียน วันละ สองชม. กว่าๆๆๆ เดือนนึงและ ยังไม่ชนะสักที อยากรู้ว่าชนะแล้วจาเปนไง

ใครเล่นๆก็แชร์ๆ กันนะคับ ลองถามมาดูก็ได้

))

Comment

ตอนเจอบอสเต่า สนุกมากครับเกมส์นี้

Comment

ขอขุดหน่อครับ

ซื้อมาหลายเดือน พึ่งเอามาเล่น

งงมาก

มีข้อสงสัยเยอะมาก
          -ถ้าจะโจมตี หรือยึดเมือง จะต้องทำไง
          -มีใครแนะนำวิธีเล่น พื้นฐานบ้าง

ชอบแนวนี้ครับ แต่ไม่รู้หาวิธีเล่นจากไหน

ขอบคุณครับ

Comment

ทำไกค์ เกมนี้ สยองแน่นอน ไว้เจอ ไกค์ ดีๆ ใน gamefaq อาจเอามาแปลให้

เพราะตอนนี้ มเองก็เล่นแบบ กึ่งๆ ดำน้ำ มั่วเอา แพ้อยุ่เหมือนกัน

มัน Civ4 แบบละเอียดเกินรับได้ แบบ rep บนๆ บอกแหละจ้ะ

ทำนะไม่ยากมากหรอก แต่เวลาจะให้ทำ นี้ซิ หาไม่ได้ - -

Comment

พอเล่นได้แล้วครับ

พอมีพื้นทางประวัติศาสตร์อยู่บ้าง

เกมน่าจะแนะนำวิธีเล่นให้ดีกว่านี้

Comment

ผมก็พอมีพื้นทางประวัติศาสตร์อยู่เหมือนกัน
                แต่ผมไม่มีพื้นทางภาษาอังกฤษเนี้ยสิ
                ถ้าภาษาอังกฤษแตกฉาน คงจะเล่นมันส์แน่ๆ

Comment

ผมเล่นเป็นครับ แต่ที่ผมว่าสนุกที่สุดคือภาค2 มันมีให้เลือกเล่นเนื้อเรื่องสั้นๆด้วย เอาไว้เล่นแลนกับเพื่อนได้ ส่วนภาค3 ผมว่ามันหนักเครื่องไปหน่อย เล่นหลายคนไม่ได้ครับ

หาคนเล่นด้วยกันผ่านฮามาชิอยู่ครับ เฉพาะภาค2+เสริมDoomsday กำลังทำคู่มือการเล่นอย่างง่ายอยู่ครับเน้นการควบคุมเกมของภาค2เป็นหลัก เพราะถ้าเข้าใจภาค2 ก็เล่นภาค3ได้สบายครับ

อีกเหตุผลที่ผมไม่ชอบภาค3คือ เราต้องจัดรายละเอียดเยอะเกินไป ทั้งการแบ่งกำลังและเรื่องสายการบังคับบัญชา เราเอาเวลาพวกนั้นไปใช้กับการกำหนดวันและสถานที่โจมตี หรือทำลายเส้นทางการลำเลียงยุทโธปกรณ์ดีกว่า ผมชอบภาคก่อนที่นับกันเป็น1กองพล(10000คน) ส่วนแม่ทัพคุมได้กี่กองพลก็ว่าไป แต่ภาค3ดันแยกย่อยลงไปซะเยอะเลย คุมไม่ทันก็ต้องปล่อยให้แม่ทัพคุมแบบออโต้ ก็ไม่ได้อย่างใจเราอีกครับ

ยังไงในสายตาผมเกมนี้ดีที่สุดครับถ้าต้องการใช้ทุกๆปัจจัยในการรบ มาวางแผนสู้กัน การรบจะมีรูปแบบที่หลากหลายมาก

ผมแนะนำว่าให้พิมmannualออกมาเย็บเป็นเล่มแล้วอ่านดีกว่าครับ ผมก็ทำงั้น

Comment

เรื่องจัดทัพ ผมกลับชอบ เหมือนจิงดี ดู อ่าน สารคดีกองทัพเยอรมัน Wehrmacht Heer มาตั้งนาน ได้ใช้สักที

คู่มือที่มีมาให้ ช่วยได้น้อยมาก แต่ดีกว่า ไม่มี

ใครเล่นเป็นเยอรมันบ้าง
                    -ทำยังไง ออสเตรีย จะไเป็นของเรา
                    -ค่าความเป็นกลาง นี่ มันดี แน่หรอ ประกาศสงครามกับใครก็ไม่ได้

Comment

ออสเตรียเป็นพันทมิตรตลอดกาลกับเยอรมันครับ(ฮังการี่ด้วยมั้ง จำไม่ค่อยได้) แทบจะเป็นประเทศเดียวกันเลย ประกาศสงครามไม่ได้แน่ๆครับ ส่วนประเทศอื่นสามารถประกาศสงครามได้เลยนี่ครับ เพราะเยอรมันเป็นเผด็จการจะรบกับใครไม่ต้องถามพันธมิตร
                      เล่นเยอรมันควรเปลี่ยนประวัติศาสตร์นิดนึง ด้วยการไม่เลือกบุกโปแลนด์เป็นประเทศแรก จะได้เจอโซเวียตช้าๆหน่อย

Comment

ไม่ค่อยมีคนเล่นหรอครับ อยากให้คนที่เล่นเป็นช่วยแนะแนวทางซักนิดก็ดีครับ เริ่มเกมส์มาไปไม่เป็นเลยครับ งงชิบ

Comment

ผมเป็นครับ
                          จบ doomday มาแล้ว แต่กระนั้นยังเอากองทัพข้ามทะเลไปตีอังกฤษที่แอฟริกาไม่ได้ ไม่รู้จะไปช่วยรอมเมลยังงัย
                          ผมดันยึดฝรั่งเศสแล้วตั้งมันเป็นรัฐใหม่แต่เอามาใช้งานไม่ได้ซะงั้นเซ็งเลย เลยเอากองทัพผ่านพรมแดนข้ามทะเลไปไม่ได้ จบที่หมดปัญญาข้ามทะเลไปอังกฤษเพราะเอาเรือออกมาเท่าไหร่ก็จมหมดสร้างก็โคตรช้า ตีรัฐเซียเข้าไปกลางประเทศมันก็โดนตรึงกำลังถูกตีถอยมาเหมือนเรื่องจริงเลย ไม่รู้ทำได้ยังงัยผมจำฝังใจถึงวันนี้ โดยรวมแล้วคุณจะได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุดทางการทหารครับ ตอนภาคสองผมว่ามันไม่ได้ปุ่มเยอะอะไรนะครับเล่นสนุกมาก เบื่อแต่ต้องมานั่งคุมกองทัพอากาศนี่แหละ ละเอียดเกินไป

Comment

ผมเล่นแล้วชอบมาก ภาค3 แปลกนะ ผมลองเล่นมีนิวเครียร์แล้ว ทิ้งแล้ว เมืองไม่ถูกทำลายแห่ะ ทหารก้อไม่ตายด้วยแปลก เกมส์นี้ เกมส์นี้ผมอยากรู้อย่างนึงทำยังไงให้ชักชวนมาเป็นฝ่ายตัวเองได้

แบบจะเพิ่มความดีกับประเทศอื่นยังไง

Comment

Originally posted by punro937 View Post
                              ผมเล่นแล้วชอบมาก ภาค3 แปลกนะ ผมลองเล่นมีนิวเครียร์แล้ว ทิ้งแล้ว เมืองไม่ถูกทำลายแห่ะ ทหารก้อไม่ตายด้วยแปลก เกมส์นี้ เกมส์นี้ผมอยากรู้อย่างนึงทำยังไงให้ชักชวนมาเป็นฝ่ายตัวเองได้

แบบจะเพิ่มความดีกับประเทศอื่นยังไง
                              รู้สึกว่าถ้าเล่นแบบประวัติศาสตร์นี้จะไม่สามารถปรับเปลี่ยนความคิดประเทศอื่นได้นะครับ แบบว่าถึงจะส่งของช่วยเหลือยังงัยก็ไม่ยอมเปลี่ยนทัศนคติรบเพื่อเราอยู่ดี
                              สู้เอากับทัพยึดแผ่นดินมันแล้วบีบให้ยอมแพ้ไม่ได้ง่ายกว่าเยอะ

ใครบอกว่าเก่ง CIV4 อยากลองฝีมือด้วยจริงๆ ผมเข้าไปเล่นบนGamespy ช้ามากๆแผนที่ก็มาเล่นต่อจากคนที่เขาออกไปแล้ว ไม่สนุกเลยแต่เคยแลนเล่นกับคนรู้จักครั้งเดียวชนะด้วยครับ สนุกดี

Comment

Originally posted by coljack View Post
                                รู้สึกว่าถ้าเล่นแบบประวัติศาสตร์นี้จะไม่สามารถปรับเปลี่ยนความคิดประเทศอื่นได้นะครับ แบบว่าถึงจะส่งของช่วยเหลือยังงัยก็ไม่ยอมเปลี่ยนทัศนคติรบเพื่อเราอยู่ดี
                                สู้เอากับทัพยึดแผ่นดินมันแล้วบีบให้ยอมแพ้ไม่ได้ง่ายกว่าเยอะ

ใครบอกว่าเก่ง CIV4 อยากลองฝีมือด้วยจริงๆ ผมเข้าไปเล่นบนGamespy ช้ามากๆแผนที่ก็มาเล่นต่อจากคนที่เขาออกไปแล้ว ไม่สนุกเลยแต่เคยแลนเล่นกับคนรู้จักครั้งเดียวชนะด้วยครับ สนุกดี
                                ช่วยอธิบายเกมสฺนี้ให้ย่อๆเรื่อง เทคโนโลยีหน่อยได้ไหมครับ ผมอัพเกรดให้ตายดื้นยังไงไม่เคยจะหมด

Comment

Working...
                                X